Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 37

Chủ đề: XN AT HIV sau 4 tuần cho Một lần trót dại

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17

XN AT HIV sau 4 tuần cho Một lần trót dại

Em xin chào các anh, các chị trên diễn đàn. Mong các anh các chị tư vấn giúp em với ạ.
    Em năm nay 30 tuổi, ngày 20/11/2015 vừa rồi cơ quan có khách nên mình có theo một số người bạn đi masage. Vì lần đầu tiên và trong tình trạng nữa say nữa tỉnh em đã không làm chủ được mình. Em đã để cho GmD thực hiện hành vi O S với mình và sau đó GmD có mang bao vào cho em và quan hệ. Khi quan hệ xong em rút ra liền nhưng không chú ý là bao có bị rách hay bị lũng không nữa.
    Em cứ nghĩ là có dùng bao thì sẽ an toàn nên 2 hôm sau về có quan hệ với vợ, mọi việc cũng bình thường đến đúng một tuần sau (27/12), em đi nhậu với cơ quan, hôm đó say quá nên mấy ngày sau em đi lỏng. Thế là lên mạng tìm hiểu mới thấy giống triệu chứng của HIV, và tự nhiên thấy vợ nói đau ở âm hộ. Vợ em đi khám thì bác sĩ bảo nấm và cho thuốc đặt đến h thì cũng đỡ hơn rồi.
    Từ khi lên mạng thấy có dấu hiệu như vậy em lo sợ cực độ tâm lý bất an, lại sinh ra mệt mỏi, buồn nôn, chán ăn. Thế là 12 ngày (1/12) sau nguy cơ, em làm cái xét nghiệm nhanh hiv thì được bác sĩ bão âm tính. Nhưng dương vật thì nỗi mẫn đỏ không ngứa không đau, bác sĩ khám thì bảo là viêm bao quy đầu, về vệ sinh sạch sẽ sẽ khỏi. Nhưng từ khi ấy, trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến H, đi đâu thấy tuyên truyền về H là thấy giật mình, hoang mang, công việc thì trễ nãi, không có tâm trí ngĩ đến bất cứ cái gì, người thì mệt.
    Sau đó em có lên diễn đàn này xem và thấy các anh, các chị có nói đến xét nghiệm combo hiv.
    Vì áp lực tâm lý chịu không được nên vào ngày 23 (13/12) em đã đi xét nghiệm compi pt hiv ag-ab elise thì có kết quả âm tính. Em rất mừng nhưng triệu chứng tiêu chảy vẫn không hết., và thế là lại tiếp tục lo lắng, khủng hoảng, lại lên mạng xem và đọc các bài trên diễn đàn của mình.
    Sau nguy cơ 29 ngày (21/12) em đi làm xét nghiệm tất cả các bệnh thì kết quả như sau:
    Combi pt hiv ag-ab: âm tính
    Giang mai ( cả 2 pp): âm tính
    Viêm gan a,b : âm tính
    Chamadia và HPV : âm tính
    Cầm kết quả trên tay em rất mừng và chạy qua da liễu khám lại vì dương vật vẫn còn những chấm đỏ, có cho em đi xét nghiệm thêm nấm vẫn âm tính. Bác sĩ bảo em là bình thường không được vệ sinh với xà phòng chỉ vệ sinh dương vật bằng nước bình thường thôi.
    Anh chị cho em hỏi kết quả xét nghiệm như trên tin được chưa ạ, em thật sự rất hối hận và lo lắng, bởi vì đến h em vẫn còn hay đau bụng đi ngoài (phân không lõng, không đặc), và đã kiêng không quan hệ với vợ hơn 1 tháng nay rồi, không biết phải giải thích sao với vợ, sợ vợ buồn. Em lo lắm, tại đã lỡ quan hệ một lần rồi, mà mình cũng giận chính bản thân mình chẳng biết nghĩ sao lại làm vậy. Mong các anh chị tư vấn giúp em ạ. Em đang định chờ đủ 6 tuần làm cái xét nghiệm combo hiv nữa được không ạ. Giờ tự nhiên thấy ngưới có cái gì khác là lại lo hix.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    không đâu bạn ơi,mang bao là an toàn rồi,nếu bao mà rách thì toạch ra biết ngay thôi,còn những triệu chứng trên có thể là do bạn tress thôi,yên tâm

3. Những thành viên đã cảm ơn hòa-lê cho bài viết này:

Lầm lỗi (30-12-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Lầm lỗi Xem bài viết
    Em xin chào các anh, các chị trên diễn đàn. Mong các anh các chị tư vấn giúp em với ạ.
    Em năm nay 30 tuổi, ngày 20/11/2015 vừa rồi cơ quan có khách nên mình có theo một số người bạn đi masage. Vì lần đầu tiên và trong tình trạng nữa say nữa tỉnh em đã không làm chủ được mình. Em đã để cho GmD thực hiện hành vi O S với mình và sau đó GmD có mang bao vào cho em và quan hệ. Khi quan hệ xong em rút ra liền nhưng không chú ý là bao có bị rách hay bị lũng không nữa.
    Em cứ nghĩ là có dùng bao thì sẽ an toàn nên 2 hôm sau về có quan hệ với vợ, mọi việc cũng bình thường đến đúng một tuần sau (27/12), em đi nhậu với cơ quan, hôm đó say quá nên mấy ngày sau em đi lỏng. Thế là lên mạng tìm hiểu mới thấy giống triệu chứng của HIV, và tự nhiên thấy vợ nói đau ở âm hộ. Vợ em đi khám thì bác sĩ bảo nấm và cho thuốc đặt đến h thì cũng đỡ hơn rồi.
    Từ khi lên mạng thấy có dấu hiệu như vậy em lo sợ cực độ tâm lý bất an, lại sinh ra mệt mỏi, buồn nôn, chán ăn. Thế là 12 ngày (1/12) sau nguy cơ, em làm cái xét nghiệm nhanh hiv thì được bác sĩ bão âm tính. Nhưng dương vật thì nỗi mẫn đỏ không ngứa không đau, bác sĩ khám thì bảo là viêm bao quy đầu, về vệ sinh sạch sẽ sẽ khỏi. Nhưng từ khi ấy, trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến H, đi đâu thấy tuyên truyền về H là thấy giật mình, hoang mang, công việc thì trễ nãi, không có tâm trí ngĩ đến bất cứ cái gì, người thì mệt.
    Sau đó em có lên diễn đàn này xem và thấy các anh, các chị có nói đến xét nghiệm combo hiv.
    Vì áp lực tâm lý chịu không được nên vào ngày 23 (13/12) em đã đi xét nghiệm compi pt hiv ag-ab elise thì có kết quả âm tính. Em rất mừng nhưng triệu chứng tiêu chảy vẫn không hết., và thế là lại tiếp tục lo lắng, khủng hoảng, lại lên mạng xem và đọc các bài trên diễn đàn của mình.
    Sau nguy cơ 29 ngày (21/12) em đi làm xét nghiệm tất cả các bệnh thì kết quả như sau:
    Cầm kết quả trên tay em rất mừng và chạy qua da liễu khám lại vì dương vật vẫn còn những chấm đỏ, có cho em đi xét nghiệm thêm nấm vẫn âm tính. Bác sĩ bảo em là bình thường không được vệ sinh với xà phòng chỉ vệ sinh dương vật bằng nước bình thường thôi.
    Anh chị cho em hỏi kết quả xét nghiệm như trên tin được chưa ạ, em thật sự rất hối hận và lo lắng, bởi vì đến h em vẫn còn hay đau bụng đi ngoài (phân không lõng, không đặc), và đã kiêng không quan hệ với vợ hơn 1 tháng nay rồi, không biết phải giải thích sao với vợ, sợ vợ buồn. Em lo lắm, tại đã lỡ quan hệ một lần rồi, mà mình cũng giận chính bản thân mình chẳng biết nghĩ sao lại làm vậy. Mong các anh chị tư vấn giúp em ạ. Em đang định chờ đủ 6 tuần làm cái xét nghiệm combo hiv nữa được không ạ. Giờ tự nhiên thấy ngưới có cái gì khác là lại lo hix.
    1.3. QHTD qua đường miệng(3)

Tìm hiểu XSLN của QHTD ?miệng-sinh dục? vẫn còn là một vấn đề phức tạp bởi vì rất khó xác định được một quần thể có nguy cơ nhiễm HIV chỉ do QHTD theo đường này. Tuy nhiên đã có 10 báo cáo trong số 17 người nghĩ rằng họ đã bị nhiễm do QHTD theo đường miệng-dương vật, trong đó có 4 người có vai trò "người cho" mặc dầu một người trong số này đã dùng miệng khi quan hệ với một phụ nữ bị nhiễm HIV. Tuy nhiên, một nghiên cứu ở Châu Âu theo dõi 50 cặp bạn tình có quan hệ miệng sinh dục, tuy không dùng các biện pháp bảo vệ nhưng đảm bảo an toàn khi QHTD qua các "đường dưới"? người ta không thấy có một trường hợp nào bị nhiễm HIV trong vòng 24 tháng.
    Trích:
    Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B, Lậu,ồng Gà, giang mai.
    Giang Mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần, Lậu sau 3 đến 7 ngày DV ko tiểu gắt buốt ko có dịch mũ từ lỗ sáo => Ko bị lậu, Mồng gà sau 2 tuần đến 2 tháng ko suất hiện U sùi DV => Ko nhiễm HPV

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm h

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Lầm lỗi (30-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Mình cảm ơn bạn Hoà - lê ạ, thật sự mình rất lo lắng, sáng nay trên môi mình hình như có triệu chứng của bệnh giời leo nữa, nghe nói triệu chứng này thường đi kèm với H. Hĩ, các anh chị tư vấn giúp mình với.

Cảm ơn
    2,578
    Mình cảm ơn bạn Hoà - lê ạ, thật sự mình rất lo lắng, sáng nay trên môi mình hình như có triệu chứng của bệnh giời leo nữa, nghe nói triệu chứng này thường đi kèm với H. Hĩ, các anh chị tư vấn giúp mình với.
    Cái này là tào lao mía lao, Bạn có nguy cơ với HIV đâu là TC với Triệu vi, Nhãmmmmmmmmmmmmm

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Lầm lỗi (30-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Dạ, em cảm ơn songchungvoi_hiv ạ, hix nhưng những triệu chứng nó cứ ám ảnh mình hoài à, những ngày qua mình như sống trong địa ngục vậy. Tinh thần, thể xác xuống cấp trầm trọng, không lúc nào không nghĩ đến H và các bệnh STDS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh đang sống đúng trong tâm trạng của em luôn, có điều em không có triệu chứng gì, và lúc mát-xa em chỉ dùng tay thôi...
    Chúc anh may mắn!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Cảm ơn cauutdenso, hy vọng là mình không có vấn đề gì cả, một lần là mình tởm lắm rồi. Xin chừa hix

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Các anh chị cho em hỏi sau 6t và 8 t em nên làm xét nghiệm lại ko ạ

Cảm ơn
    2,578
    Dạ, em cảm ơn songchungvoi_hiv ạ, hix nhưng những triệu chứng nó cứ ám ảnh mình hoài à, những ngày qua mình như sống trong địa ngục vậy. Tinh thần, thể xác xuống cấp trầm trọng, không lúc nào không nghĩ đến H và các bệnh STDS
    10000000000000000000000000000000000000000000000000 0000000% bạn ko có nguy cơ với HIV

14. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Lầm lỗi (30-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Dạ em cảm ơn anh songchungvoi_hiv rất nhiều ạ, nghe anh tư vấn thật sự em cũng đỡ phần nào, hix giận chính cả bản thân mình

Cảm ơn
    2,578
    Dạ em cảm ơn anh songchungvoi_hiv rất nhiều ạ, nghe anh tư vấn thật sự em cũng đỡ phần nào, hix giận chính cả bản thân mình
    10000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ với HIV, nếu có nguy cơ KQ của bạn sau 4 tuần ko phải là AT mà là KQ không xác định

17. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Lầm lỗi (30-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    bạn yên tâm với những gì anh songchung tư vấn,những gì bạn đang có biểu hiện là do tress gây ra thôi như nóng trong người,rồi rầu lo nên sinh ra mệt mỏi...tâm trạng này mình cũng trải qua nên khá hiểu rõ!cứ yên tâm sống tốt với vợ con là ok rồi,còn vấn đề xét nghiệm tiếp thì khỏi đi,không có nguy cơ gì đâu bạn ơi,mắc công tốn máu chứ được gì,hihi

19. Những thành viên đã cảm ơn hòa-lê cho bài viết này:

Lầm lỗi (30-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Em cảm ơn anh songchungvoi_hiv và bạn hoà-lê, hix hiện h mình đang cố để thoát khỏi nỗi ám ảnh về H ạ. Một lần là đủ rồi nhớ mãi, mấy ngày vừa qua đối với em như một cực hình vậy, không biết do nghĩ nhiều quá hay không mà em thấy mình trong người lúc nào cũng có bệnh. Sức khoẻ xuống hẳn ạ, thêm bây giờ bị giời leo nữa nên tự nhiên lại thấy lo thôii, cũng may có anh songchungvoi_hiv tư vấn nên cũng đỡ đc phần nào, hix. Giờ cố lên không được nghĩ đến nữa.

Cảm ơn
    2,578
    Em cảm ơn anh songchungvoi_hiv và bạn hoà-lê, hix hiện h mình đang cố để thoát khỏi nỗi ám ảnh về H ạ. Một lần là đủ rồi nhớ mãi, mấy ngày vừa qua đối với em như một cực hình vậy, không biết do nghĩ nhiều quá hay không mà em thấy mình trong người lúc nào cũng có bệnh. Sức khoẻ xuống hẳn ạ, thêm bây giờ bị giời leo nữa nên tự nhiên lại thấy lo thôii, cũng may có anh songchungvoi_hiv tư vấn nên cũng đỡ đc phần nào, hix. Giờ cố lên không được nghĩ đến nữa.
    Bạn có hiểu tâm bệnh ko?? Tức bạn sợ cái gì và đang nghĩ về cái gì thì nó sẽ ra cái đó. Cái này gọi là xì trét

22. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Lầm lỗi (30-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn có hiểu tâm bệnh ko?? Tức bạn sợ cái gì và đang nghĩ về cái gì thì nó sẽ ra cái đó. Cái này gọi là xì trét
    Dạ em cảm ơn anh songchungvoi_hiv rất nhiều ạ, em sẽ cố gắng để không nghĩ đến những việc đó nữa. Lo làm ăn, sợ lắm rồi ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Nếu sau 29 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

25. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Lầm lỗi (31-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Dạ em cảm ơn anh tuanmecsedec ạ, nghe các anh tư vấn em cũng đỡ lo phần nào, hix chỉ sợ có chuyện j lại lây cho vợ thì khổ. Em đã đi xét nghiệm giang mai tpha như a Tuấn nói rồi, kết quả âm tính anh ạ. Có yên tâm chưa anh? Em còn đi xét nghiệm định types hpv nữa, kết quả cũng âm tính nốt anh ạ. Nhưng hok hiểu sao gần 1 tháng nay em cứ hay đau bụng lạnh vào buổi sáng và giống tiêu chảy quá nên cũng lo anh ạ. Em có cần xét nghiệm tiếp. Ào tuần thứ 6 hoặc 8 sau nguy cơ không anh ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Các anh ơi, sao đến h đã hơn 30 ngày rồi mà em vẫn còn đau bụng tiêu chảy ạ, hix có trường hợp nào 4t âm tính mà 12 tuần dương tính chưa anh?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Các anh ơi, sao đến h đã hơn 30 ngày rồi mà em vẫn còn đau bụng tiêu chảy ạ, hix có trường hợp nào 4t âm tính mà 12 tuần dương tính chưa anh?
    Em theo dõi từ trước đến giờ thì chưa có lật kèo từ 12 tuần. tỉ lệ 1/10000 thì phải. em đang sống trong địa ngục đây. cầm tay gái dại dâm mà tay em có vết xước. em lo lắng quá, thịt gà còn ăn không vô, ngủ thì nằm mơ bị bạn bè xa lánh.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này