Tôi thương bạn , hãy là người có hiểu biết sâu sắc về hiv đi bạn . Hiv không hề dễ lây nhiễm , nếu bạn chăm sóc sk tốt với việc duy trì cd4 cao và tải lượng virus dưới ngưỡng phát hiện thì bạn gần như 1 người bình thường , thậm trí ngủ chung với chồng bạn mà ko dùng bsc cũng vẫn an toàn , bạn rất khó lây nhiễm bệnh cho người khác , chỉ dè chừng người khác dễ lây nhiễm bệnh của họ cho bạn thôi , ví dụ như viêm gan b ,c , bệnh lao ..tỉ lệ viêm gan dễ lây hơn hiv gấp 100 lần ,.bạn hãy giữ mình đừng để người khác có cơ hội lây nhiễm cho bạn , còn bạn thì ko dễ dàng lây cho người khác đâu , bạn hãy vững kiến thức , vững vàng cả nghị lực để sống những ngày tháng sau này thật nhẹ nhàng vui vẻ , như tôi có bệnh 3 _ 4 năm nay tôi vẫn trẻ trung ,và có người yêu , người yêu tôi anh ấy hiểu biết và có đôi khi tôi và anh không cần dùng tới bcs " tất nhiên là thi thoảng thôi " nhưng chúng tôi không bao giờ lo lắng bởi tôi đủ kiến thức để bảo vệ mình và bảo vệ cả những người thân . Chúc bạn có niềm vui trở lại .