Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 61 đến 62 của 62

Chủ đề: Mình đã công khai có H với gia đình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Mình ko đủ can đảm như bạn! Chắc sẽ đem nó xuống mồ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi conxinloi_ma Xem bài viết
    Chào tất cả mọi người trong diễn đàn thân yêu, lâu rồi nhĩ, em nhớ chị HÀ nèk, em đã về quê , một vùng biển nghèo đầy nắng gió và khép lại tương lai trở thành 1nhà nghiên cứu , nhà em nghèo, anh chị đã có gia đình và sống riêng. Em chỉ còn có má thôi. Lúc em bỏ công việc và học tập mọi người ai cũng khóc, không hiểu lý do j. Các bạn biết không? xa nhà xa vòng tay mẹ và lam lũ mình đã cạn kiệt sức, lúc về là để nói hết và chấp nhận ra đi. Ấy vậy mà trời thương mình lắm, bên cạnh những lời dèm pha- thằng đó nó học dốt,ăn hết tiền hết bạc rồi giả bệnh chứ bệnh j? Đau lắm cuộc đời ơi. Nhưng má mình với anh chị tuy nghèo, không học hành nhiều, thậm chí má mình còn không biết chữ á. Vậy mà mình vẫn hạnh phúc dù nói thật đến hôm nay, trong tay mình chẳng có 1 đồng, ko công việc. Anh lớn lúc đầu biết còn khóc dữ hơn, năng nĩ má bám nhà bán đất để cứu mình, anh nhỏ thì chỉ khóc nói với mình thôi thì ở nhà đi, đừng đi nữa. Bệnh người ta tự phát hay truyền nhiễm thì cũng là bệnh thôi. Cứ sống để anh em chung tay nuôi. Có nằm mơ mình cũng không ngờ luôn đó, chính má mình dẫn mình đi Opc xin thuốc lại. Có lần mình muốn tự đi, má ko cho. Má sợ mình đi mất. Chị giá mình có chồng xa mà ngayvnào cũng về hỏi thăm sức khỏe tốt hơn chưa, động viên,an ủi lắm. Thật sự mình rất hạnh phúc cho đến lúc này. Mình nói ra để các bạn có thêm tự tin mà chống chọi với bệnh tật nhé. Má mình nói, con cứ ăn rồi ngủ đi đừng lo j, thấy má khổ mà mình thương lắm. Hứa với lòng khi nào khỏe sẻ tìm việc tay chân giúp má. 2 má con mình sống ở đây nek. Các bạn cố lên. Năm mơi an lành nhé. Giờ mình chỉ phụ việc nhà nuôi gà nuôi cây thôi.rồi tương lai từ từ tính tiếp.hihi sống cuộc đời thanh bạch hàn vi lắm nhưng đầy ắp tình mẫu tử. Vì có lẻ kiếp tr tạo ác nên kiếp này trả , mình chỉ nghĩ vậy thôi.
    Các bạn như mình cố lên nha.
    chia sẻ của bạn khiến mình rất cảm động, rất ấm lòng, rất thân thương,, Tuy rằng mình ko tán thành việc bạn dừng lại việc học của bạn thân, nhưng mình hy vọng bạn luôn sống vui vẻ bên cạnh những người mình yêu thương, mong bạn luôn yêu đời bạn nhé!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Thông tin về chủ đề này