Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 49 của 49

Chủ đề: 28 ngày combo âm tính 39 ngày test nhanh anti dương tính

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi mysunshine Xem bài viết
    nhưng mà em sợ cái huyết áp vẫn đang ở mức cao của em lắm, có cách nào đưa nó lại bt đc ko

Huyết áp cao thì đi Bác Sĩ để uống thuốc,không có liên quan gì đến HIV.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

2. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

mysunshine (03-05-2016)

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    anh chị ơi, hnay ngày thứ 52 sau nguy cơ em có làm xn hiv combo ag/ab ở hòa hảo kq NEG S/Co=0.100 ạ. hình như em bị ảnh hưởng stress nhiều quá hay sao ấy a, cả mấy lần đi xn trước khi lấy máu đều đo huyết áp mà huyết áp em cao quá trời, hôm 21 ngày còn 139/ 69, hnay ngày thứ 52 mà huyết áp còn khủng hơn 146/ 89 hay sao ấy ạ
    nhưng mà em sợ cái huyết áp vẫn đang ở mức cao của em lắm, có cách nào đưa nó lại bt đc ko
    Huyết áp cao bạn có thể đến bác sĩ để được tư vấn !

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Gửi bởi mysunshine

Chữa tăng huyết áp bằng hoa

Thứ Hai 29/2/2016 02:59:30 PM

Thiên nhiên quanh ta có rất nhiều loài hoa có công dụng chữa bệnh huyết áp... Bài viết này xin giới thiệu một số bài thuốc dùng hoa hạ huyết áp đơn giản để độc giả tham khảo và vận dụng khi cần thiết.

Cúc hoa.

Thiên nhiên quanh ta có rất nhiều loài hoa có công dụng chữa bệnh huyết áp... Bài viết này xin giới thiệu một số bài thuốc dùng hoa hạ huyết áp đơn giản để độc giả tham khảo và vận dụng khi cần thiết.

Bài 1: Kim ngân hoa 15g, cúc hoa 15g, sơn tra 30g, tang diệp (lá dâu) 10g. Tất cả tán vụn, hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 20 phút thì dùng được, uống thay trà, mỗi ngày 1 thang, uống liên tục 20 ngày là 1 liệu trình. Công dụng: sơ phong tán nhiệt, bình can tiềm dương, hạ mỡ máu và hạ huyết áp, dùng thích hợp cho những trường hợp tăng huyết có kèm theo rối loạn lipid máu. Trong bài, 3 vị cúc hoa, sơn tra và tang diệp đều có tác dụng hạ huyết áp, sơn tra và cúc hoa còn có khả năng hạ mỡ máu và tăng cường lượng máu nuôi dưỡng cơ tim.

Bài 3: Tề thái hoa (Capsella bursa pastoris (L.) Medic), dã cúc hoa 10g, hòe hoa 10g. Cả 3 vị cho vào bình kín, hãm với nước sôi sau chừng 20 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày. Công dụng: thanh nhiệt lương huyết, giáng áp và làm sáng mắt, dùng thích hợp cho những người bị tăng huyết áp thuộc thể Can uất hóa hỏa với các triệu chứng như đã nêu ở trên.

Bài 5: Tân di hoa (còn gọi là ngọc lan hoa) 3 - 6g hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 20 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày, mỗi ngày dùng 2 ấm. Công dụng: ích phế tiêu đàm, khứ phong thông khiếu, giáng áp, dùng cho người bị tăng huyết áp, viêm mũi, đau đầu do co thắt mạch máu.

Bài 7: Cúc bách nhật (còn gọi là thiên nhật hồng, bách nhật hồng) 20g, dã cúc hoa 20g. 2 vị đem sắc kỹ lấy nước uống thay trà trong ngày. Công dụng: thanh can tán kết, tiêu thũng giải độc, giáng áp, dùng thích hợp cho người bị tăng huyết áp thuộc thể Can uất hóa hỏa. Bài này nếu gia thêm hạ khô thảo 30g thì hiệu quả càng tốt.

Bài 8: Sơn tra hoa 6g, sơn tra diệp 6g. 2 vị hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 20 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày. Công dụng: hạ mỡ máu và giáng áp, dùng rất tốt cho những người bị tăng huyết có kèm theo rối loạn lipid máu.
    ThS. Hoàng Khánh Toàn

http://suckhoedoisong.vn/chua-tang-h...oa-n32796.html

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    ủa. sao bài của e lại bị xóa vậy ạ. ac cho e hỏi. đi mát xa nhân viên mát xa có os cho e khoảng 15p. có nhả nước bọt. về nhà kiểm tra bằng mắt thường ko thấy trầy xước cũng ko rát. vậy e cần dùng pep ko ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    ủa. sao bài của e lại bị xóa vậy ạ. ac cho e hỏi. đi mát xa nhân viên mát xa có os cho e khoảng 15p. có nhả nước bọt. về nhà kiểm tra bằng mắt thường ko thấy trầy xước cũng ko rát. vậy e cần dùng pep ko ạ
    Bạn lưu ý đây là Box hỏi đáp Xét nghiệm, nếu bạn hỏi sai chủ đề của bạn sẽ bị khóa lại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    e đang nhờ anh chị tư vấn về nguy cơ của em mà

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    nguy cơ lần trc của em anh chị tư vấn là an toàn. e đang hỏi về việc hqua e và bạn e có đi mát xa. nhân viên có os cho e. nhưng k trầy xước.liệu e có nguy cơ vs h k ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    nguy cơ lần trc của em anh chị tư vấn là an toàn. e đang hỏi về việc hqua e và bạn e có đi mát xa. nhân viên có os cho e. nhưng k trầy xước.liệu e có nguy cơ vs h k ạ
    Bạn bấm vào đây:
    Chủ đề:đi mát xa kích dục bằng miềng và bằng tay sợ HIV

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chủ đề Này đã tư vấn xong tôi khóa lại. Còn bài mới, nguy cơ mới của bạn tôi tách ra và chuyển về đúng box.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này