Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Tỷ lệ truyền từ mẹ sang con. Hoang mang tột độ :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Exclamation Tỷ lệ truyền từ mẹ sang con. Hoang mang tột độ :(

Chào anh/chị nhờ mọi người tư vấn giúp mình
    Mình mang thai thời điểm 8 tuần xét nghiệm HIV âm tính. Nên mình cũng chẳng suy nghĩ gì nhiều. Đến các tuần khám thai sau mình vẫn đi đều đặn và ko được xét nghiệm HIV thêm (vì bệnh viện ko yêu cầu). Đến khi mình sinh em bé thì mình bị sock nặng khi kết quả máu mình dương tính với HIV. Lúc đó mình chỉ muốn chết và ko muốn sinh con nữa. Chồng mình cũng rụng rời tay chân (sau đó ck mình đi xét nghiệm cũng +).
    Sau khi sinh thường ở Từ Dũ, mình được cấp lọ ARV và con mình cũng được uống 2 loại siro dự phòng ngay khi bé vừa sinh xong.
    Sau đó mình cũng chủ động ko cho bé bú mẹ. Sắp tới bé tròn 1 tháng tuổi, bác sĩ có hẹn sẽ xét nghiệm lại xem bé có nhiễm ko. Mình giờ chỉ lo cho con mình và cầu khẩn khắp nơi cho cháu ko nhiễm.
    Mình cũng rất tức giận bệnh viện Từ Dũ làm việc kiểu gì khi trong thời gian mình khám thai tại đây lại ko phát hiện để mình điều trị kịp thời, để giảm tỷ lệ lây nhiễm cho con.
    Ngày nào mình cũng khóc và bị trầm cảm sau sinh. Có lúc muốn 2 mẹ con cùng chết. Nhưng mình vẫn mong muốn con không sao, nhưng trong thời gian chờ test này mình rất lo lắng.

Mình muốn hỏi mọi người với trường hợp mình thì tỷ lệ truyền sang con là bao nhiêu %? :(
    ads
    Lần sửa cuối bởi Anny, ngày 06-03-2022 lúc 16:43.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Anny Xem bài viết
    Chào anh/chị nhờ mọi người tư vấn giúp mình
    Mình mang thai thời điểm 8 tuần xét nghiệm HIV âm tính. Nên mình cũng chẳng suy nghĩ gì nhiều. Đến các tuần khám thai sau mình vẫn đi đều đặn và ko được xét nghiệm HIV thêm. Đến khi mình sinh em bé thì mình bị sock nặng khi kết quả máu mình dương tính với HIV. Lúc đó mình chỉ muốn chết và ko muốn sinh con nữa. Chồng mình cũng rụng rời tay chân (sau đó ck mình đi xét nghiệm cũng +).
    Sau khi sinh thường ở Từ Dũ, mình được cấp lọ ARV và con mình cũng được uống 2 loại siro dự phòng ngay khi bé vừa sinh xong.
    Sau đó mình cũng chủ động ko cho bé bú. Sắp tới bé tròn 1 tháng tuổi, bác sĩ có hẹn sẽ xét nghiệm lại xem bé có nhiễm ko. Mình giờ chỉ lo cho con mình và cầu khẩn khắp nơi cho cháu ko nhiễm.
    Mình cũng rất tức giận bệnh viện Từ Dũ làm việc kiểu gì khi trong thời gian mình khám thai tại đây lại ko phát hiện để mình điều trị kịp thời, để giảm tỷ lệ lây nhiễm cho con.
    Ngày nào mình cũng khóc và bị trầm cảm sau sinh. Có lúc muốn 2 mẹ con cùng chết. Nhưng mình vẫn mong muốn con không sao, nhưng trong thời gian chờ test này mình rất lo lắng.
    Mình muốn hỏi mọi người với trường hợp mình thì tỷ lệ truyền sang con là bao nhiêu %? :(
    Tuanmecsedec xin chúc cho bé có kết quả âm tính.

Thông tin về chủ đề này