Em xin chào các anh, các chị trong diễn đàn.
Hôm qua, ngày 30/11/13, lúc 20h hơn, em có quan hệ với GMD, em có hôn sâu (môi em bị nẻ, có vết trầy xước) và trong khi quan hệ em bị rách bao mà không biết. Về đến nhà (tầm gần 1h sau, em mới rửa, vệ sinh thì mới biết). Hôm nay, 31/11/13, lúc 6h em có đến bệnh viện Đống Đa, Hà Nội, và lúc 6h15 em được uống thuốc (nghĩa là khoảng 10 tiếng sau khi em có nguy cơ). Bác sĩ chẩn đoán em có nguy cơ thấp, em hỏi nếu nguy cơ thấp nhưng vẫn dùng loại cho nguy cơ cao được không, bác sĩ bảo cũng được nhưng không cần thiết, sau đó thuyết phục em dùng loại thuốc PEP nguy cơ thấp. Sau đó em làm xét nghiệm (bs Hiền).
Đến tầm trưa, em mới có đủ tiền thuốc, bs bảo em đến nhà riêng, trả em kết quả (âm tính) và cho em thuốc như hình bên dưới (2 triệu) và dặn em ngày uống 2 lần cách nhau 12 tiếng.
Anh Tuấn và các anh, chị cho em hỏi, trường hợp của em thì độ tin cậy như nào, và quan trọng hơn là thuốc em dùng đã đúng chưa ? bác sĩ bảo 3 tháng sau KỂ TỪ NGÀY CÓ NGUY CƠ đi xét nghiệm, và bảo quản thuốc trong nhiệt độ phòng bình thường là được, bs dặn như thế có đúng không ạ ?
Em có lòng tin với bác sĩ, nhưng tính mạng rất quan trọng nên em muốn tham khảo ý kiến nhiều người cho an tâm, mong được mọi người tư vấn, em xin cảm ơn rất nhiều ạ.