Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Góp ý về vấn đề giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn của người nhiễm HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    12

Góp ý về vấn đề giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn của người nhiễm HIV

Kính thưa ban quản trị và các thành viên trong diễn đàn!
    Em là thành viên mới tham gia diễn đàn được vài ngày. Lý do em tham gia là muốn được thâm vấn của các chuyên gia và của những người có nhiều hiểu biết về căn bệnh thế kỷ HIV. Em vẫn đang chờ đợi đủ ngày tháng để biết quả xem mình có dính H hay không. Em lục tung các mảng trong diễn đàn và phát hiện ra những mục tâm tình của những người nhiễm H. Em đọc và đã khóc rất nhiều cho mình và cho những người cùng cảnh ngộ. Thiết nghĩ những người có kinh tế thì cũng xoay sở cuộc sống đỡ hơn, nhưng có những hoàn cảnh nghèo khó khăn thì thật bi đát.
    Em mạo muội góp ý với ban quản trị là hãy làm một biểu đồ xếp hạng những hoàn cảnh bi đát cần hỗ trợ về vật chất. Đánh giá xếp từ cao xuống thấp có nghĩa là mức cao là hoàn cảnh đó cực kỳ bi đát cần hỗ trợ tài chính.
    Em thấy trên diễn đàn cũng có mục thiện nguyện gửi về quỹ của diễn đàn xong bqt trích quỹ và giúp các thành viên khó khăn. Theo em làm thêm bảng xếp hạng này để các thành viên chia sẻ những tấm lòng lá lành đùm lá rách. Ví dụ em thấy có hoàn cảnh nào đáng thương em muốn gưie tiền cho họ thì em gửi tiền vào tài khoản của diễn đàn và nhờ diễn đàn gửi cho người đó. Em nghĩ làm cách này sẽ tạo thêm hiệu ứng tích cực giữa các thành viên với nhau. Vì đôi khi ban quản trị muốn giúp đỡ cho trường hợp nào đó thì phải cân nhắc rất nhiều. Mà giúp nhiều lần thì sợ mọi người nghĩ thiên vị, nhưng thực tế hoàn cảnh đó phải cần rất nhiều tiền.
    Em có đôi lời góp ý vậy có gì không phải mong mọi người bỏ qua.
    Đây sẽ là một kênh phụ để thành viên giúp đỡ nhau. Còn mục thiện nguyện vẫn giữ nguyên để chờ những mạnh thường quân và những nhà hảo tâm!
    Cám ơn đã đọc hết những lời góp ý của em!

2. Những thành viên đã cảm ơn Thatvong123 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (05-08-2016)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Thatvong123 Xem bài viết
    Kính thưa ban quản trị và các thành viên trong diễn đàn!
    Em là thành viên mới tham gia diễn đàn được vài ngày. Lý do em tham gia là muốn được thâm vấn của các chuyên gia và của những người có nhiều hiểu biết về căn bệnh thế kỷ HIV. Em vẫn đang chờ đợi đủ ngày tháng để biết quả xem mình có dính H hay không. Em lục tung các mảng trong diễn đàn và phát hiện ra những mục tâm tình của những người nhiễm H. Em đọc và đã khóc rất nhiều cho mình và cho những người cùng cảnh ngộ. Thiết nghĩ những người có kinh tế thì cũng xoay sở cuộc sống đỡ hơn, nhưng có những hoàn cảnh nghèo khó khăn thì thật bi đát.
    Em mạo muội góp ý với ban quản trị là hãy làm một biểu đồ xếp hạng những hoàn cảnh bi đát cần hỗ trợ về vật chất. Đánh giá xếp từ cao xuống thấp có nghĩa là mức cao là hoàn cảnh đó cực kỳ bi đát cần hỗ trợ tài chính.
    Em thấy trên diễn đàn cũng có mục thiện nguyện gửi về quỹ của diễn đàn xong bqt trích quỹ và giúp các thành viên khó khăn. Theo em làm thêm bảng xếp hạng này để các thành viên chia sẻ những tấm lòng lá lành đùm lá rách. Ví dụ em thấy có hoàn cảnh nào đáng thương em muốn gưie tiền cho họ thì em gửi tiền vào tài khoản của diễn đàn và nhờ diễn đàn gửi cho người đó. Em nghĩ làm cách này sẽ tạo thêm hiệu ứng tích cực giữa các thành viên với nhau. Vì đôi khi ban quản trị muốn giúp đỡ cho trường hợp nào đó thì phải cân nhắc rất nhiều. Mà giúp nhiều lần thì sợ mọi người nghĩ thiên vị, nhưng thực tế hoàn cảnh đó phải cần rất nhiều tiền.
    Em có đôi lời góp ý vậy có gì không phải mong mọi người bỏ qua.
    Đây sẽ là một kênh phụ để thành viên giúp đỡ nhau. Còn mục thiện nguyện vẫn giữ nguyên để chờ những mạnh thường quân và những nhà hảo tâm!
    Cám ơn đã đọc hết những lời góp ý của em!

Tuanmecsedec trước tiên rất cảm ơn lời gợi ý của bạn,một gởi ý rất hay và thiết thực. Vấn đề đánh giá một thành viên nào đó (có HIV ) như bạn nói (mức cao hay thấp ) thì cái này cũng phải tìm hiểu rất kỹ để đánh giá.Như vậy nó hơi bị(tế nhị ) tò mò về thông tin cá nhân riêng của họ.

Như các bạn đã biết hiện nay diễn đàn có lập ra một quỹ để giúp đỡ những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn và duy trì diễn đàn.Mục đích chính chủ đề lập quỹ này là :

Diendanhiv.vn thành lập quỹ với mục đích sử dụng tài khoản vào duy trì tên miền,thuê server diendanhiv.vn, và dùng tiền quỹ này sẽ đi thăm ốm người nhiễm HIV/AIDS nằm viện hoặc bị bỏ rơi trong lúc nằm viện, người nhiễm HIV/AIDS gặp khó khăn, neo đơn, trẻ em nhiễm HIV/AIDS hoặc ảnh hưởng bởi HIV/AIDS đang đau ốm, gặp khó khăn, cơ nhỡ, người nhiễm HIV/AIDS khó khăn khi qua đời v.v.v.

Nguyên tắc thu, chi, quản lý quỹ thiện nguyện của diendanhiv.vn

+. Ý tưởng thành lập Quỹ thiện nguyện của diendanhiv.vn xuất phát từ thiện chí và đề xuất của một số thành viên tích cực trên Diễn đàn. Quỹ được hình thành trên tinh thần thiện nguyện và hiểu rõ việc mình làm của những người tham gia. Ban điều hành Diễn đàn được ủy quyền xây dựng quy chế quản lý, sử dụng quỹ và thực hiện quy chế đó theo hướng công khai, minh bạch.

+ Nguồn thu : Quỹ do các cá nhân, tổ chức trong và ngoài Diễn đàn đóng góp một cách tự nguyện. Ban điều hành Diễn đàn không chủ trương kêu gọi, ép buộc việc đóng góp Quỹ.

+. Xuất chi : Quỹ chỉ xuất ra để chi hỗ trợ cho những người có HIV và người bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS, họ là những con người cụ thể mà diendanhiv.vn biết được thông qua :

a. Những hoạt động cụ thể của chính họ trên Diễn đàn.
    b. Được giới thiệu với Diễn đàn và được nhiều thành viên đề cử.
    c. Ghi nhận, phản ánh của báo chí, cơ quan truyền thông.

Trên cơ sở đề cử của thành viên, Ban điều hành Diễn đàn sẽ quyết định việc chi hỗ trợ, cũng như mức chi.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

Những hoàn cảnh khi diễn đàn giúp đỡ sẽ lập ra một chủ đề thông báo trên diễn đàn và ban quản trị sẽ họp với nhau sẽ thống nhất ra mức chi giúp đỡ hoàn cảnh đó trong tiền quỹ và từ đây các bạn muốn ủng hộ thêm riêng cho hoàn cảnh đó có thể gởi trực tiếp đến họ hoặc gởi qua tài khoản của diễn đàn.Số tiền gởi thêm trực tiếp này thì ban quản trị sẽ trao tận tay đến họ.

Thân ái !
    Admin Tuanmecsedec.

4. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (05-08-2016),Thatvong123 (05-08-2016)

Thông tin về chủ đề này