Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Những tấm lòng cao quý - Ta nhận ra xã hội vẫn còn những điều tốt đẹp biết bao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.

Những tấm lòng cao quý - Ta nhận ra xã hội vẫn còn những điều tốt đẹp biết bao.

Đầu tiên xin gửi lời chào thân mật đến anh Tuấn Merc admin của diễn đàn, chị Nguyen Ha cùng toàn thể ban quản trị diễn đàn và mọi người trong diễn đàn.
    Hôm nay, em xin được viết bài này vào đúng lúc em cảm thấy tuyệt vọng nhất trong cuộc sống, không phải vì em bị nhiễm H mà đôi khi em cảm thấy cuộc sống này đầy sự lừa lọc, xảo trá.
    Cách đây hơn 1 năm, tôi cũng như những người đã lầm lỡ, chơi bời vô độ. Những năm tháng tuổi trẻ bồng bột thiếu suy nghĩ, thiếu bản lĩnh khi nghĩ rằng chơi bời ma túy, mại dâm mới là hay, mới theo kịp chúng bạn. Nhưng rồi người ta có câu " Đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma ", một lần do quan hệ với GMD bị rách bao, em đã phải điều trị phơi nhiễm bằng PEP cả tháng trời. Cả một tháng trời stress vì tác hại của thuốc, rồi 3... Phù. Âm tính. Lúc đó, những người trên diễn đàn cùng tổng đài của anh Tuấn Merc đã động viên em cũng rất nhiều.
    Thời gian sau, em tốt nghiệp, cũng gánh trên mình nỗi lo cơm áo gạo tiền, cũng ra ngoài đi làm, kiếm tiền, thật sự áp lực của công việc làm em cảm thấy thật sự mệt mỏi mà chán ngán cuộc sống. Em cảm thấy người ra sống bằng sự lừa lọc xảo trá, bóc lột và không có công bằng.
    Một ngày nọ, cậu em họ em gọi điện nhờ tư vấn về vấn đề " Tình dục bằng tay có H không ", lúc này em đã có thêm kiến thức nên trả lời giúp em tôi là không. Nhưng đã quá muộn, em em đã đi khám và được một bác sĩ, người này không xứng đáng là bác sĩ, ông ta dọa em em rồi bắt em tôi phải mua thuốc đúng tại nhà thuốc tư của ông ta. Thật không hiểu nổi tại sao lại có một hành động vô đạo đức như thế. Giờ lại đến công việc, cảm giác khi bị ăn bớt thù lao, ăn quỵt vốn làm em cảm thấy chán ngán... Bống em nhớ lại cái tổng đài của anh Tuấn Merc, cái tổng đài mà anh lập nên giúp đỡ người khác, không đòi hòi một cái danh gì, không đòi hỏi một đồng thù lao, thậm chí không cần đến cả một lời cảm ơn. Việc của anh mà dân ta vẫn có câu " Ăn cơm nhà, vác tù và hàng Tổng ". Làm em nhớ lại cái bác tổ trưởng tổ dân phố mà ngày xưa mình cũng mỉa mai khó chịu như vậy. Bác ta cũng giúp đỡ mọi người, chả cần cái gì cả. Thế là lại có động lực để sống tích cực và tiếp tục học tập, làm việc để có một tương lại tốt đẹp hơn vì em nhận ra rằng: Xã hội này vẫn còn rất nhiều điều tốt người tốt. Giờ lên tivi xem tin, thấy các hoạt động từ thiện nhan nhản, những người làm từ thiện này họ muốn một cái danh và một tấm biển in số tiền mặt bỏ ra của họ để đánh bóng tên tuổi, lăng xê thương hiệu giống như việc hai người phụ nữ đi làm từ thiện cho một cô sĩ quan hi sinh bản thân để cứu con thời gian gần đây. Xem phóng sự về anh Tuấn Merc thấy anh đi chiếc Dream giản dị nhưng tấm lòng và phẩm giá con người của anh thật sự vô giá, thật sự cao thượng.

Thôi không nói được nữa vì văn em nó cũng có hạn ( hồi học cấp 3 suýt học đúp vì môn văn ), cái nữa là vừa nói sao cảm xúc nghẹn ngào xúc động quá khéo phải khóc mất. Cuối ngày rồi, tạm gác lại những mệt mỏi áp lực trong một ngày dài. Em xin được chúc anh Tuấn Merc, chị Nguyen Ha cùng toàn thể ban quản trị diễn đàn và mọi người trong diễn đàn luôn yêu đời mạnh khỏe, luôn cố gắng sống tích cực và luôn đóng góp cho cuộc sống này những điều tốt đẹp để san sẻ áp lực cho nhau như em đã cảm nhận được từ tổng đài của anh Tuấn Merc nhé. Hihi.
    Lần sửa cuối bởi Quang Manh Dat, ngày 16-08-2016 lúc 23:37.

2. Có 3 người đã cảm ơn Quang Manh Dat cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (17-08-2016),Không Ngừng Bước (17-08-2016),Tuanmecsedec (18-11-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Chúc bạn luôn mạnh khỏe , sống là phải vui , dẫu biết rằng cuộc sống có lúc này lúc kia nhưng đừng vì vậy mà nản chí

Thông tin về chủ đề này