Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Bệnh nhân nhiễm HIV lên cơn “ngáo đá” rượt đuổi bác sĩ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578

Bệnh nhân nhiễm HIV lên cơn “ngáo đá” rượt đuổi bác sĩ

Bệnh nhân nhiễm HIV lên cơn “ngáo đá” rượt đuổi bác sĩ

Thứ hai 29/08/2016 14:27

Một bệnh nhân nhiễm HIV, lên cơn ngáo đá, tự cắt tay chảy máu, phải vào viện cấp cứu. Khi vào tới bệnh viện các bác sĩ đang chuẩn bị cấp cứu thì bệnh nhân hoảng loạn, giật kéo của bác sĩ và rượt đuổi theo bác sĩ.

Các bác sĩ ở Khoa cấp cứu BV ĐKTP Cần Thơ đêm hôm qua bị bệnh nhân lên cơn ngáo đá rượt đuổi

Vụ việc xảy ra, khiến các cán bộ y tế và bệnh nhân ở Bệnh viện Đa khoa TP Cần Thơ vô cùng hoảng loạn.
    Sáng 29/8, bác sĩ Ngô Cúc Hương, Trưởng khoa cấp cứu Bệnh viện Đa khoa TP Cần Thơ cho biết, lúc 21h đêm 28/8/2016, các bác sĩ trực cấp cứu của bệnh viện đã tiếp nhận bệnh nhân V. T. T. (43 tuổi, ở huyện Thới Lai), được chuyển từ Bệnh viện Đa khoa huyện Thới Lai đến trong tình trạng tiền căn ngáo đá, đứt động mạch do dùng dao cắt cổ tay để tự tử.

Trong lúc các bác sĩ chuẩn bị sơ cứu cho bệnh nhân, đột ngột bệnh nhân nhảy xuống giường, giật lấy kéo từ xe tiêm thuốc đe dọa bác sĩ, truy đuổi kíp trực khiến 6 bác sĩ chạy vòng vòng và may mắn trốn được vào một nhà vệ sinh của khoa cấp cứu. Trong khi đó, các bảo vệ thì bỏ trốn.Khoảng 15 phút sau, các bác sĩ của bệnh viện gọi điện thoại nhờ hỗ trợ của công an 113 đến giữ, cột tay bệnh nhân lại, các bác sĩ mới cố định và xử lý vết thương cho bệnh nhân.

Một bác sĩ tham gia ê kíp cấp cứu đêm 28/8 tâm tư: “Khi mọi người đang chìm vào giấc ngủ thì tua trực hôm qua phải chạy trốn dưới sự truy đuổi của bệnh nhân. Tôi thật sự cảm thấy nguy hiểm. Nếu như các bác sĩ bị bệnh nhân đâm trúng thì như thế nào. Khi khâu cho bệnh nhân mà tôi vẫn run run”.

Bác sĩ Ngô Cúc Hương cho biết thêm: “Đến sáng nay bệnh nhân vẫn còn kích động, tuy nhiên người nhà năn nỉ bác sĩ cho bệnh nhân về vì vết thương đã được cầm máu. Thuận theo ý của gia đình nên chúng tôi đã cho bệnh nhân xuất viện”, bác sĩ Hương nói.
    Thúy VânTheo Dân trí

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bệnh nhân có HIV cầm kéo “truy sát” 6 bác sĩ
    Thứ Ba 30/8/2016 12:41:39 PM

Nam bệnh nhân có HIV, lên cơn ngáo đá rồi tự cắt tay chảy máu được đưa vào bệnh viện cấp cứu. Khi đang được cấp cứu, nam bệnh nhân này cầm kéo “truy sát” 6 bác sĩ khiến cả bệnh viện náo loạn.

Sáng 29/8, bác sĩ Ngô Cúc Hương - Trưởng khoa cấp cứu Bệnh viện Đa khoa TP Cần Thơ cho biết, 6 bác sĩ của khoa vừa bị nam bệnh nhân có HIV cầm kéo rượt chạy lòng vòng trong bệnh viện.

Bệnh viện Đa khoa TP Cần Thơ, nơi xảy ra sự việc

Theo đó, khoảng 21h hôm qua, Võ. T.T. (43 tuổi, ngụ huyện Thới Lai, TP Cần Thơ) được đưa vào bệnh viện cấp cứu trong tình trạng ngáo đá, đứt động mạch do dùng dao cắt cổ tay để tự tử. Khi các bác sĩ đang tiến hành cấp cứu cho T., bất ngờ bệnh nhân này nhảy xuống giường, giật lấy kéo từ xe tiêm thuốc để “truy sát” 6 bác sĩ, khiến bệnh viện náo loạn.
    May mắn, 6 bác sĩ trốn vào nhà vệ sinh của khoa cấp cứu nên thoát được.

Đáng nói, các bảo vệ của bệnh viện cũng bỏ trốn.
    Khoảng 15 phút sau, công an đến hỗ trợ, cột tay T. lại thì các bác sĩ mới xử lý vết thương cho bệnh nhân này được.

Đến sáng nay, bệnh nhân T. vẫn còn kích động, tuy nhiên người thân của anh này xin bệnh viện cho về nhà để điều trị vì vết thương vì đã được cầm máu.
    “Khi bị bệnh nhân cầm kéo đe đọa, rượt chạy chúng tôi rất sợ.

Chưa bao giờ tôi thấy tính mạng mình bị nguy hiểm như đêm qua. Nếu bị đâm trúng thì không biết như thế nào…”, một bác sĩ bị truy sát kể lại.
    Hoài Thanh(Theo Vietnamnet)

Thông tin về chủ đề này