Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 36 của 36

Chủ đề: Bs tư vấn giúp e với.lấy quần người khác thủ dâm có nguy cơ không

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Nỗi Xem bài viết
    Chào các anh ạ mới sáng ra đã làm phiền các anh rồi mong cac a thông cảm và có thể giải đáp cho em vấn đề này ko ạ vào thời gian có quan hệ với gmd có dùng bcs đến nay nay là 68 ngày gần thời gian đó em em có dùng dao cạo râu của thàng bạn núc đấy do thiếu hiểu biết về các bệnh truyền nhiễm và em cũng hơi vội lên em đã dùng con dao cạo đó cac a cho em hỏi là nếu trường hợp người đó bị h e có khả năng lây nhiễm cao ko ạ.mong các anh tư vấn giúp.
    HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Bạn tìm hiểu các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn rõ ràng :

Chủ đề: cho em hỏi về sử dụng chung dao cạo râu
    Chủ đề: dùng chung dao cạo râu
    Chủ đề: Xin tư vấn hộ em dùng chung dao cạo râu
    Chủ đề: hớt tóc cạo râu sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: chẳng lẽ lại thêm nguy cơ ! hớt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: hớt tóc sợ lây nhiễm hiv từ dao cạo chưa thay.
    Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!
    Chủ đề: Mọi người tư vấn: Sợ nhiễm HIV từ dao cạo hót tóc vĩ hè
    Chủ đề: tư vấn giúp em với hớt tóc cạo mặt nguy cơ hiv ?
    Chủ đề: i hớt tóc ,cạo mặt bị chảy máu.
    Chủ đề: Chảy máu do dao cạo râu?
    Chủ đề: dao cạo dính máu
    Chủ đề: Hớt tóc bị chảy máu
    Chủ đề: em cắt tóc bị cạo mất nốt ruồi gây chảy máu!
    Chủ đề: tư vấn giúp em với hớt tóc cạo mặt nguy cơ hiv ?
    Chủ đề: i hớt tóc ,cạo mặt bị chảy máu.
    Chủ đề: Chảy máu do dao cạo râu?
    Chủ đề: dao cạo dính máu
    Chủ đề: Hớt tóc bị chảy máu
    Chủ đề: em cắt tóc bị cạo mất nốt ruồi gây chảy máu!

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chào các anh ạ mới sáng ra đã làm phiền các anh rồi mong cac a thông cảm và có thể giải đáp cho em vấn đề này ko ạ vào thời gian có quan hệ với gmd có dùng bcs đến nay nay là 68 ngày gần thời gian đó em em có dùng dao cạo râu của thàng bạn núc đấy do thiếu hiểu biết về các bệnh truyền nhiễm và em cũng hơi vội lên em đã dùng con dao cạo đó cac a cho em hỏi là nếu trường hợp người đó bị h e có khả năng lây nhiễm cao ko ạ.mong các anh tư vấn giúp.
    Trường hợp này không có nguy cơ.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn có lấy nó dùng để cạo trọc dầu cũng ko lồm răng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    chúc cac anh chị sức khoẻ thật nhiều ạ em xin phép lại làm phiền các ac 1 chút ạ tại em ko tài nào hết hoang mang được cả chuện là thế này hôm qua là 75 ngày em có xuống bạch mnai xét nghiệm kết quả là ag/bg miễn dich tự động at ko có chỉ số gì cả,bệnh đau bụng tiêu chảy cũng được bs chẩn đoán là rối loạn tuêu hoá em vui lắm cảm giác như mình được sống lại vậy. nhưng sáng ra em vẫn thấy người ê ẩm và mỏi hết các khớp váng đầu tự nhiên sáng ra lại thấy lợi lại bị nhiệt chỗ gần họng em lại hoang mang lắm. có phải do em căng thẳng quá lên người bị suy nhược ko anh chị a chị có thể cho em biết với kết quả đó em đã yên tâm được chưa ạ hơn 1 tháng nay rồi em ăn ko ngon ngủ ko yên ạ chưa bao giờ tâm trí em rối bời như vậy mong a chị giải đáp và tư vấn giúp e ạ em cảm ơn a chị nhiều ạ.

Cảm ơn
    596
    chúc cac anh chị sức khoẻ thật nhiều ạ em xin phép lại làm phiền các ac 1 chút ạ tại em ko tài nào hết hoang mang được cả chuện là thế này hôm qua là 75 ngày em có xuống bạch mnai xét nghiệm kết quả là ag/bg miễn dich tự động at ko có chỉ số gì cả,bệnh đau bụng tiêu chảy cũng được bs chẩn đoán là rối loạn tuêu hoá em vui lắm cảm giác như mình được sống lại vậy. nhưng sáng ra em vẫn thấy người ê ẩm và mỏi hết các khớp váng đầu tự nhiên sáng ra lại thấy lợi lại bị nhiệt chỗ gần họng em lại hoang mang lắm. có phải do em căng thẳng quá lên người bị suy nhược ko anh chị a chị có thể cho em biết với kết quả đó em đã yên tâm được chưa ạ hơn 1 tháng nay rồi em ăn ko ngon ngủ ko yên ạ chưa bao giờ tâm trí em rối bời như vậy mong a chị giải đáp và tư vấn giúp e ạ em cảm ơn a chị nhiều ạ.
    Bạn có kết quả này đâu có gì lạ. Nhưng dù thực sự có nguy cơ thì kết quả 75 ngày âm tính bạn cũng hoàn toàn yên tâm được rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơn anh ạ với kết quả này em có thể chốt luôn đc ko ạ e sợ đi xn lắm ạ hại não kinh khủng từ giờ em xin chừa em xẽ cố gắng ko nghĩ gì về nó nữa.

Cảm ơn
    596
    Em cảm ơn anh ạ với kết quả này em có thể chốt luôn đc ko ạ e sợ đi xn lắm ạ hại não kinh khủng từ giờ em xin chừa em xẽ cố gắng ko nghĩ gì về nó nữa.
    Bạn không cần XN nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn không cần XN nữa.
    Vâng em cảm ơn anh cùng các anh chị trong bqt đã tư vấn cho em em thấy phấn trấn lên nhiều rùi chúc anh chị cùng gia đình sức khoẻ và hạnh phúc.chiều em đi chuyền chai nước để lấy lại sk em đuối qua rồi.:) cảm ơn a chị nhiều nắm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Vâng em cảm ơn anh cùng các anh chị trong bqt đã tư vấn cho em em thấy phấn trấn lên nhiều rùi chúc anh chị cùng gia đình sức khoẻ và hạnh phúc.chiều em đi chuyền chai nước để lấy lại sk em đuối qua rồi.:) cảm ơn a chị nhiều nắm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 75 ngày bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ .

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành viên năng động nhiệt tình. Ngân Giang's Avatar
    Cảm ơn
    12
    An toàn . Không cần đi xét nghiệm phí tiền và dư máu nửa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thôi chết rồi anh ạ làm ơn giúp e với ạ nói thật em đc ac tư vấn an toàn em rất vui nhưng ko hiểu sao trong người e nó khác kiểu j ấy em ko sao hiểu nổi mà từ trước đến giờ minh chưa bao giơ bị cả em nghĩ ko thông đến giờ em mới nhớ ra 1 chi tiết em ko chắc chắn lên e càng hoang mang anh chị ạ. Tình hình là hôm 15-7 em có đi cùng thăng bạn mà em cạo dao của nó hôm trước em có nói đấy ạ đang chở nó trên đường về thì em thấy tay tự nhiên nhói cái em nghĩ là bị tàn thuốc nó chọc vào đang đi xe lên e cũng ko để ý nữa chỉ nghĩ là tàn thuốc bắn vào đến chiều tối thi e thấy rát em nhìn thấy là mình có nốt bị bỏng em cũng ko để ý dc 2 hôm ko thấy khỏi và đc mọi người bảo đó là zona em bôi thuốc và hết sau đó đc 1 tuần thì em bị tiêu chảy đến giờ và kèm theo dau đầu dau cơ và ngứa trong người nữa em đang nghi hôm đó nó chọc kim vào tay nếu như thế thi nguy cơ có cao ko ạ mà em nghi nó bị h anh ạ.hi vọng những gì em nói chị là sự chùng hợp thôi nếu em mà bị thật thì em vừa buồn vừa thất vọng ac ạ em ko muốn nói xấu bạn bè nhưng mong mọi người hãy thông cảm cho em và cho em xin lời khuyên tại em đang hoang mang rất nặng cơ thể đang nhiên tự nhiên có sự khác biệt đáng kể làm sao e ko no đc ạ hôm 5-9 em có đi xn ở bach mai rồi kq at tro em hỏi kq 51 ngay thì có virut đã phát hiện ra chưa a. E ko làm được việc gì cả xin tư vấn giúp trường hợp của e.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thôi chết rồi anh ạ làm ơn giúp Với ạ nói thật em đc ac tư vấn an toàn em rất vui nhưng ko hiểu sao trong người e nó khác kiểu j ấy em ko sao hiểu nổi mà từ trước đến giờ minh chưa bao giơ bị cả em nghĩ ko thông đến giờ em mới nhớ ra 1 chi tiết em ko chắc chắn lên e càng hoang mang anh chị ạ. Tình hình là hôm 15-7 em có đi cùng thăng bạn mà em cạo dao của nó hôm trước em có nói đấy ạ đang chở nó trên đường về thì em thấy tay tự nhiên nhói cái em nghĩ là bị tàn thuốc nó chọc vào đang đi xe lên e cũng ko để ý nữa chỉ nghĩ là tàn thuốc bắn vào đến chiều tối thi e thấy rát em nhìn thấy là mình có nốt bị bỏng em cũng ko để ý dc 2 hôm ko thấy khỏi và đc mọi người bảo đó là zona em bôi thuốc và hết sau đó đc 1 tuần thì em bị tiêu chảy đến giờ và kèm theo dau đầu dau cơ và ngứa trong người nữa em đang nghi hôm đó nó chọc kim vào tay nếu như thế thi nguy cơ có cao ko ạ mà em nghi nó bị h anh ạ.hi vọng những gì em nói chị là sự chùng hợp thôi nếu em mà bị thật thì em vừa buồn vừa thất vọng ac ạ em ko muốn nói xấu bạn bè nhưng mong mọi người hãy thông cảm cho em và cho em xin lời khuyên tại em đang hoang mang rất nặng cơ thể đang nhiên tự nhiên có sự khác biệt đáng kể làm sao e ko no đc ạ hôm 5-9 em có đi xn ở bach mai rồi kq at tro em hỏi kq 51 ngay thì có virut đã phát hiện ra chưa a. E ko làm được việc gì cả xin tư vấn giúp trường hợp của e.
    Thôi chết rồi triệu chứng của stress hoành hành rồi. Không yên tâm với những gì được tư vấn thì còn nguy cơ mắc bệnh thần kinh nữa đấy chứ vài ba cái triệu chứng của stress này có là gì so với bệnh thần kinh đâu, thật đấy.

13. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Hoàng vịnh (09-09-2016)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Thôi chết rồi anh ạ làm ơn giúp e với ạ nói thật em đc ac tư vấn an toàn em rất vui nhưng ko hiểu sao trong người e nó khác kiểu j ấy em ko sao hiểu nổi mà từ trước đến giờ minh chưa bao giơ bị cả em nghĩ ko thông đến giờ em mới nhớ ra 1 chi tiết em ko chắc chắn lên e càng hoang mang anh chị ạ. Tình hình là hôm 15-7 em có đi cùng thăng bạn mà em cạo dao của nó hôm trước em có nói đấy ạ đang chở nó trên đường về thì em thấy tay tự nhiên nhói cái em nghĩ là bị tàn thuốc nó chọc vào đang đi xe lên e cũng ko để ý nữa chỉ nghĩ là tàn thuốc bắn vào đến chiều tối thi e thấy rát em nhìn thấy là mình có nốt bị bỏng em cũng ko để ý dc 2 hôm ko thấy khỏi và đc mọi người bảo đó là zona em bôi thuốc và hết sau đó đc 1 tuần thì em bị tiêu chảy đến giờ và kèm theo dau đầu dau cơ và ngứa trong người nữa em đang nghi hôm đó nó chọc kim vào tay nếu như thế thi nguy cơ có cao ko ạ mà em nghi nó bị h anh ạ.hi vọng những gì em nói chị là sự chùng hợp thôi nếu em mà bị thật thì em vừa buồn vừa thất vọng ac ạ em ko muốn nói xấu bạn bè nhưng mong mọi người hãy thông cảm cho em và cho em xin lời khuyên tại em đang hoang mang rất nặng cơ thể đang nhiên tự nhiên có sự khác biệt đáng kể làm sao e ko no đc ạ hôm 5-9 em có đi xn ở bach mai rồi kq at tro em hỏi kq 51 ngay thì có virut đã phát hiện ra chưa a. E ko làm được việc gì cả xin tư vấn giúp trường hợp của e.
    Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn yên tâm kết quả này.

Quản Trị Chuyên Mục : Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS Tịnh Tâm's Avatar
    Cảm ơn
    17
    K tin tư vấn rồi lo tào lao thế nào cũng thần kinh mãn tính nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cho em hỏi lần cuối nhé ac với kết quả 78 ngày tét nhanh em đã an toàn 100% chưa ạ cảm ơn anh chị chúc mọi người sức khoẻ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn yên tâm kết quả này.

Cho em hỏi lần cuối nhé ac với kết quả 78 ngày tét nhanh em đã an toàn 100% chưa ạ cảm ơn anh chị chúc mọi người sức khoẻ.
    An toàn hay chưa thì bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn thì bạn sẽ câu trả lời cho mình.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này