Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: 9 câu nói còn quan trọng hơn cả “Anh yêu em”

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

9 câu nói còn quan trọng hơn cả “Anh yêu em”

9 câu nói còn quan trọng hơn cả “Anh yêu em”

Tình yêu không chỉ là cảm xúc rung động bởi vẻ ngoài của một ai đó mà nó còn đem lại nhiều hơn những gì chúng ta mong đợi.

Thứ sáu, 09/09/2016 19:47

Tình yêu là khi chúng ta trân trọng những sai lầm của nhau, trở nên yêu mến cả những khuyến điểm của đối phương, khi ta có thể trở thành động lực cho nhau những lúc khó khăn. Những cảm xúc ấy, không gì khác chỉ có thể diễn tả qua lời nói - cách đơn giản nhất nhưng thường bị các cặp đôi xem nhẹ.

(Ảnh: Internet)

Lời nói có thể không làm thay đổi được mọi thứ trong một mối quan hệ nhưng những câu nói dưới đây thực sự cần thiết cho những người đang yêu, đôi khi nó còn có thể cứu vãn cả một cuộc tình, làm bền chặt hơn mối quan hệ của hai bạn. Sau đây là danh sách những câu nói còn quan trọng hơn cả "Anh yêu em".

1. “Anh thật may mắn khi có em”

Khi bạn thật sự yêu một ai đó, bạn sẽ không cần phải cố gắng tìm ra lý do để cảm thấy may mắn. Vào một lúc nào đó, bạn sẽ nhận ra được rằng để kéo dài được khoảnh khắc hạnh phúc này mãi mãi, bạn có thể đánh đối mọi thứ.

Nhiều lúc, bạn sẽ cảm thấy bản thân không đủ xứng đáng để có được một người tuyệt vời như vậy trong cuộc sống của bạn. Đó là lúc bạn cảm thấy mình thật sự may mắn. Khi bạn ở cạnh người yêu, đừng cố che giấu cảm xúc ấy mà hãy nói cho họ biết. Bạn sẽ làm cho người ấy cũng cảm thấy may mắn khi có bạn trong đời.

2. “Anh xin lỗi”

Tình yêu không cần bản ngã. Bạn chỉ thực sự toả sang trong mắt người ấy khi bạn nói ba từ này. Sau một trận cãi vã hay mắc lỗi, bạn hãy chân thành nói “Anh xin lỗi”. Điều đó sẽ không làm bạn cảm thấy thất thế hay yếu đuối, nó chỉ chứng tỏ bạn trân trọng và yêu người đó rất nhiều và bạn không muốn lãng phí thời gian để chứng minh một điều gì đó không cần thiết. Nếu bạn yêu người ấy sâu đậm, bạn sẽ không ngần ngại để xin tha thứ.

3. “Anh tha thứ cho em”

Tương tự như vậy, nếu đã biết xin lỗi thì cũng nên biêt tha thứ. Khi bạn thấy sự thành thật trong lời xin lỗi của người yêu, đừng ngần ngại tha thứ cho họ. chúng ta bỏ qua những điều không đáng có và tin tưởng nhau bởi chúng ta biết rõ người bạn yêu sẽ không bao giờ cố ý làm tổn thương bạn.

Vì vậy, sao bạn còn phải giữ mối hận thù hay buồn phiền? Hãy có niềm tin và xây dựng niềm tin ấy ở người bạn thương. Lòng vị tha là một trong những nền tảng để tạo nên mối quan hệ lâu dài.

4. "Anh sẽ luôn bên em”

Khi yêu một ai đó, bạn không chỉ yêu một khía cạnh nào đó trong cuộc sống hay tính cách của người ấy. Bạn sẽ chấp nhận cả con người của họ, cả những khuyết điểm và ưu điểm. Và điều kì diệu làm nên nó là tình yêu, khi yêu người ấy, kể cả những thứ xấu nhất của người yêu cũng trở nên đẹp trong mắt bạn, chỉ đơn giản là vì chính những điều ấy đã tạo nên con người thật của họ.

Sau tất cả, trong những lúc khó khăn, họ cần một bàn tay để cân bằng lại. Hãy ở bên cạnh để giúp đỡ người mình yêu, bên cạnh để cho họ thấy rằng bạn sẽ không bao giờ rời ra người ấy.

5. “Anh ủng hộ em”

Một người yêu lý tưởng là khi họ trở thành chỗ dựa vững chắc cho người bạn đồng hành của mình.

Hãy bên cạnh cổ vũ cho người ấy bằng cách động viên "em có thể làm được mà!". Và khi họ thành công, hãy là người đầu tiên vỗ tay cho họ.

6. “Anh sẽ không bao giờ để em một mình cô đơn”

Hãy chắc chắn với người yêu của bạn rằng bạn sẽ luôn bên họ, làm cho họ được vững tin và không còn nghi ngờ nào về bạn. Hãy chứng tỏ điều đó bằng cách nói với người khác. Bạn sẽ hoàn toàn toàn tâm toàn ý với người mình yêu. Đó mới là tình yêu đích thực.

7. “Sẽ không có ai được như em”

Nói như thế chứng tỏ người ấy rất đặc biệt đối với bạn. Bạn đang muốn họ thấy rằng không có ai trên thế giới này họ muốn gắn bó hơn bạn.

8. “Anh không thể sống thiếu em”

Chúng ta đều biết rằng chúng ta vẫn có thể sống mà không cần có bất cứ ai trong cuộc đời này. Nhưng xét trên khía cạnh tình yêu, cuộc sống sẽ trở nên thật vô nghĩa nếu thiếu người mình yêu. Khi bạn đã nói với người mình yêu câu nói này nghĩa là bạn cảm thấy họ cũng quan trọng như chính cuộc sống của bạn vậy. Rằng bạn thà chết chứ không thể sống thiếu người ấy.

9. “Anh muốn gắn bó với em”

Hãy nói câu này nhiều nhất có thể. Hãy đảm bảo rằng bạn muốn gắn bó với họ. Rằng trái tim của bạn thuộc về họ và tâm trí của bạn luôn hướng về người ấy. Thừa nhận muốn gắn bó với người ấy se chứng tỏ tình yêu và sự chân thành của bạn. Vì vậy, khi cảm nhân được điều đó, hãy thẳng thắn nói ra nhé!

Theo Phương Nhi - Thể thao và Văn hóa

2. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

nguyenphuc (08-08-2017)

Thông tin về chủ đề này