Thư tình: Hãy nói dối anh nếu em muốn
ĐG Chủ Nhật, ngày 11/09/2016 09:56 AM (GMT+7)

(Dân Việt) Hãy cứ bước con đường mà em thấy là đúng, đừng nhìn lại, cũng đừng bận tâm anh.

Em! Hãy nói dối anh nếu em muốn, anh chưa bao giờ trách em vì em giấu anh điều gì đó. Có thời gian anh cũng đã tự dối mình rằng điều đó không thật, chỉ là những tin đồn hay cái gì đó nhảm nhí thôi. Nhưng rồi anh cũng phải đối mặt với sự thật – cái điều khiến anh đến đau thắt cả ruột gan – em đã thích một người khác.

Thật ra trước đó rất lâu anh cũng nhận ra em đã chán ngán anh lắm rồi, chỉ là em không nói ra. Có rất nhiều thứ khiến anh phải nghĩ rằng em đang muốn giữ khoảng cách với anh.

Nếu em nói không cần anh nữa, lúc đó anh sẽ ngừng lại (Ảnh minh họa)

Anh biết lắm chứ, biết mình không nên dày mặt mà cứ ràng buộc em vào những điều em không thích, khiến em phải khó xử. Để rồi đến nỗi cướp mất đi cơ hội để em đến với người mà em luôn mong ước.

Không bao giờ và sẽ không xảy ra việc anh trách móc, hờn giận em vì em sẽ rời xa anh để ở bên người mà em lựa chọn. Chỉ vì em đã và sẽ luôn là người anh yêu thương, những gì em lựa chọn anh sẽ tôn trọng. Ngược lại anh sẽ thấy vui nếu em tìm được hạnh phúc thật sự cho chính mình.

Anh chẳng phải là cao cả gì đâu, nhưng điều gì tốt nhất cho em thì anh sẽ chấp nhận. Một số người cũng bảo anh nên từ bỏ đi, níu kéo càng thêm đau, sẽ không có kết quả gì. Và rồi, không hiểu sao càng suy nghĩ anh càng không muốn đánh mất những gì yêu thương nhất với anh.

Anh thật ích kỷ khi chỉ nghĩ rằng nếu mất em anh sẽ không còn tìm lại được ai có thể cho anh cảm giác yêu thương như thế này nữa, mà không nghĩ đến cảm nhận của em.

Nếu em nói không cần anh nữa, lúc đó anh sẽ ngừng lại. Chừng nào còn giúp em được gì, còn có thể quan tâm em mỗi ngày thì anh vẫn sẽ ở đó.

Hãy cứ bước con đường mà em thấy là đúng, đừng nhìn lại, cũng đừng bận tâm anh. Hiện giờ anh chỉ biết là mỗi ngày được trông thấy em, biết là em vẫn khỏe mạnh, cũng đủ với anh lắm rồi, em ạ!