Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Nghệ sĩ mang Tết Trung thu đến cho trẻ hoàn cảnh đặc biệt khó khăn

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578

Nghệ sĩ mang Tết Trung thu đến cho trẻ hoàn cảnh đặc biệt khó khăn

Nghệ sĩ mang Tết Trung thu đến cho trẻ hoàn cảnh đặc biệt khó khăn

Thứ ba 13/09/2016 18:00

Nhân dịp Tết Trung thu, nhiều nghệ sĩ đã tham gia các hoạt động từ thiện dành cho các em thiếu nhi, trao tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh, đặc biệt là trẻ bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS.

NSƯT Hồng Ánh trao quà cho các em - Ảnh: BTC

Để giúp cho những trẻ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được vui Tết Trung thu như những trẻ bình thường khác, chương trình “Trăng yêu thương” vừa được tổ chức tại Nhà văn hóa Quận 5, TP. HCM.

“Trăng yêu thương” là chương trình được Mạng lưới người sống với HIV Việt Nam ( VNP+) tổ chức, bắt đầu từ năm 2010, nhằm mục đích hỗ trợ cho một phần trong số 25.000 trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS có hoàn cảnh khó khăn tại TP.HCM.

Đây là lần thứ 4, chương trình được tổ chức và ngày càng phát triển mạnh về quy mô cũng như nhận được sự hỗ trợ tích cực từ các nghệ sĩ nổi tiếng và những nhà hảo tâm.

Chương trình nhằm kêu gọi cộng đồng hãy dang rộng vòng tay yêu thương để các em tránh được kỳ thị, có thể hòa nhập, sống và lớn lên bình thường như những trẻ em khác, được học tập, vui chơi, phát triển.

Hầu hết các em nhỏ này đều phải mang trong mình căn bệnh truyền từ cha mẹ, một số khác bị ảnh hưởng bởi sự kỳ thị nặng nề của cộng đồng vì có người thân nhiễm HIV/AIDS mà không thể hòa nhập được nhưng các em vẫn khao khát được sống, được yêu thương, được đùm bọc, được che chở. Rất nhiều em đã và đang cố gắng học tập, mong muốn trở thành những con người có ích, góp phần xây dựng cộng đồng, xã hội.

Hoa hậu Đông Nam Á Thu Vũ chung vui cùng các em nhỏ - Ảnh: BTC

“Trăng yêu thương” có sự tham gia đồng hành của diễn viên Hồng Ánh, đạo diễn Hùng Phương, nhiếp ảnh gia Phạm Hoài Nam, Hoa hậu Đông Nam Á Thu Vũ, ca sĩ Diễm Hương The Voice, Cao Mạnh Thắng,…. cùng nhiều anh chị em văn nghệ sĩ khác.

200 em nhỏ bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS có hoàn cảnh khó khăn tại TP.HCM và Củ Chi đã được tặng quà gồm bánh trung thu, lồng đèn, bánh kẹo… cùng tham gia các trò chơi, rước đèn và phá cỗ đêm trăng.

Chương trình nhằm thể hiện sự quan tâm của cộng đồng và kêu gọi không kỳ thị phân biệt đối xử giúp các trẻ bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS tự tin đến trường và hòa nhập cộng đồng, tuyên truyền để nâng cao ý thức về trách nhiệm xã hội của toàn xã hội với những người yếu thế, đặc biệt là trẻ em bị ảnh hưởng bởi HIV/AIDS.
    Trà My
    http://tiengchuong.vn/HIVAIDS/Nghe-s...khan/19500.vgp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Công việc làm từ thiện này sẽ giúp cho những đồng bào gặp khó khăn bước đầu cải thiện được cuộc sống hơn.

Thông tin về chủ đề này