Kết quả 1 đến 20 của 79

Chủ đề: Anh chị tư vấn thời gian uống PEP kèm với thuốc bổ trợ giúp em

Hybrid View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Trích dẫn Gửi bởi coganglen123abc Xem bài viết
    Anh chị cho e hỏi 1 ý nhỏ nữa là.. nếu k dùng PEP thì bao lâu sau nguy cơ có thể xét nghiệm để biết nhiềm HIV ah...
    Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các a chị , các bạn có kinh nghiệm giải tỏa stress giúp em với.. giờ em đã dùng PeP rất nghiêm túc.. tuy rằng mệt hơi cản trở công việc... e muốn quên thời gian 12 tuần đi thời gian dài như cả thế kỉ... lúc nào em cũng lục tung diễn đàn đọc... e càng đọc càng lo và mệt hơn.. không hiểu sao trong đầu em k tài nào thoát ra đc...

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Các a chị , các bạn có kinh nghiệm giải tỏa stress giúp em với.. giờ em đã dùng PeP rất nghiêm túc.. tuy rằng mệt hơi cản trở công việc... e muốn quên thời gian 12 tuần đi thời gian dài như cả thế kỉ... lúc nào em cũng lục tung diễn đàn đọc... e càng đọc càng lo và mệt hơn.. không hiểu sao trong đầu em k tài nào thoát ra đc...
    Bạn yên tâm,nếu dùng thuốc đúng và đủ thì chưa có ca nào thất bại đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chỉ đọc trên diễn đàn và tuân thủ theo nguyên tắc . Em nhờ ac tư vấn giúp em
    1. Thời gian
    Đúng giờ : 7h sáng 1 viên Lamzidivir 7h tối 1 viên.
    Ngoài ra các thuốc còn lại em đều uống cách 2h sau. Vì nhân viên bán thuốc đưa cho em 3 loại... cũng đc ac trên diễn đàn tư vấn thì 2 loại kia chỉ hỗ trợ gan nên e uống cách PEP 2 h...em làm vậy đã được chưa...

2. Em có đọc trên Intenet thấy loại thuốc Lamzidivir bộ Y Tế khuyến cáo phác không sử loại thuốc này... không biết e có cần tới cơ sở Y Tế để tư vấn.. nếu cần có thể thay loại thuốc khác không.. Em mua ở viện Đống Đa k thấy cô bán thuốc nói gì về loại này cả..

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em chỉ đọc trên diễn đàn và tuân thủ theo nguyên tắc . Em nhờ ac tư vấn giúp em
    1. Thời gian
    Đúng giờ : 7h sáng 1 viên Lamzidivir 7h tối 1 viên.
    Ngoài ra các thuốc còn lại em đều uống cách 2h sau. Vì nhân viên bán thuốc đưa cho em 3 loại... cũng đc ac trên diễn đàn tư vấn thì 2 loại kia chỉ hỗ trợ gan nên e uống cách PEP 2 h...em làm vậy đã được chưa...

2. Em có đọc trên Intenet thấy loại thuốc Lamzidivir bộ Y Tế khuyến cáo phác không sử loại thuốc này... không biết e có cần tới cơ sở Y Tế để tư vấn.. nếu cần có thể thay loại thuốc khác không.. Em mua ở viện Đống Đa k thấy cô bán thuốc nói gì về loại này cả..
    PEP chỉ cần 2 loại kết hợp trở lên là đủ: Lamzivudine gồm: Lamivudine 150mg + Zidovudine 300mg
    Về giờ bạn uống như vậy là đúng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    PEP chỉ cần 2 loại kết hợp trở lên là đủ: Lamzivudine gồm: Lamivudine 150mg + Zidovudine 300mg
    Về giờ bạn uống như vậy là đúng

Anh tư vấn cho em ý 2 đc k... Em lo lắng sợ H kháng loại thuốc này.. nếu thay đổi loại pep bây giờ có giải quyết đc gì k.. và nếu thay đổi thì 72h vàng vẫn có tác dụng tiếp tục với loại pep khác chứ ?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Anh tư vấn cho em ý 2 đc k... Em lo lắng sợ H kháng loại thuốc này.. nếu thay đổi loại pep bây giờ có giải quyết đc gì k.. và nếu thay đổi thì 72h vàng vẫn có tác dụng tiếp tục với loại pep khác chứ ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,935
    Lamzidivir là thuốc phơi nhiễm rồi bạn,Tuanmecsedec tham gia HIV đến nay 10 năm chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc Lamzidivir.

Thông tin về chủ đề này