Trích dẫn Gửi bởi tomato Xem bài viết
Chào bạn! Theo mình bạn ko nên điều trị tự nguyện. Vì đây là bệnh mãn tính. Mình phải điều trị cả đời mà. Bạn cứ đến các trung tâm OPC xin điều trị. Kể cả đến năm 2017 hết chương trình miễn phí thì nếu có bảo hiểm mình cũng đỡ đc rất nhiều. Bạn ko phải sợ bị ai biết đâu. Đây là việc hoàn toàn bí mật. Ko ai đc phép tiết lộ bệnh của mình. Hiện tại mình đang đi làm bình thường, vẫn đc cơ quan đóng bảo hiểm nhưng cũng ko lo lắng gì hết. Ah mà có, chỉ sợ chết sớm ko ai nuôi con thôi :)). Vì thế bạn nên đăng kí ở OPC đi nhé. Chúc bạn sẽ nhanh chóng vượt qua cú sốc này và tiếp tục sống tốt!
Cám ơn bạn. Nói thật lúc trước chưa bị mình cũng nghe hội bạn bàn tán về người này người kia có H. Cho nên việc thông tin bị lộ là sớm hay muộn và có đến tai mình hay ko thôi. Hiện giờ nỗi lo bị phát hiện gia đình , khu phố, các cũ cũng lớn tuổi rồi ko muốn các cụ buồn thêm ám ảnh mình còn lớn hơn có H trong người. Nên mình cứ cố gắng điều trị ngoài cho ổn định tâm lý rồi tính tiếp vậy. Chứ theo cả đời mà chi phi cao thế này cũng khó...
Bạn cho mình hỏi chút sau điều trị lâu chưa? Sau 1 thời gian các bệnh như cúm , viêm họng bạn còn dễ bị mắc ko? Hiện giờ mình nằm quạt ko chú ý hôm sau cái lại thấy khật khừ tái đi tái lại . Bạn có ăn uống bổ trợ gì thêm ko? Chia sẻ cho mình với.