Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Đi khám phụ khoa sợ nhiễm hiv.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Đi khám phụ khoa sợ nhiễm hiv.

Em chào mọi người ạ,chuyện của em là hôm qua em có đi khám phụ khoa tại phòng khám ngoài giờ của 1 bs,bác sỹ này là trưởng khoa bv tỉnh luôn ạ.Nhưng có 2 điều em lo lắng là:

1/Em thấy trên bàn có nhiều mỏ vịt,sau khi thay đồ thì em nằm trên giường để ba lấy mỏ vịt nheta vào ad em.Nếu mỏ vịt đó chưa được sát khuẩn thì em có mguy cơ ko ạ.

2/Bs dùng tay sờ âm đạo em,nếu tay bs dính dịch của người trước rồi chạm vào âm đạo của em thì em có nguy cơ ko ạ.

Em lk quá,xin anh chị giải đáp dùm em và tư vấn em dùng pep khẩn cấp nếu cần ạ.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trường hợp bạn kể ko có nguy cơ bạn nhé. :)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Thuytrang Xem bài viết
    Em chào mọi người ạ,chuyện của em là hôm qua em có đi khám phụ khoa tại phòng khám ngoài giờ của 1 bs,bác sỹ này là trưởng khoa bv tỉnh luôn ạ.Nhưng có 2 điều em lo lắng là:

1/Em thấy trên bàn có nhiều mỏ vịt,sau khi thay đồ thì em nằm trên giường để ba lấy mỏ vịt nheta vào ad em.Nếu mỏ vịt đó chưa được sát khuẩn thì em có mguy cơ ko ạ.

2/Bs dùng tay sờ âm đạo em,nếu tay bs dính dịch của người trước rồi chạm vào âm đạo của em thì em có nguy cơ ko ạ.

Em lk quá,xin anh chị giải đáp dùm em và tư vấn em dùng pep khẩn cấp nếu cần ạ.

Bạn yên tâm nguyên tắc ngành y thì các dụng cụ sử dụng cho bệnh nhân đều phải sạch sẽ.Những gì bạn kể không có nguy cơ từ việc đi khám phụ khoa.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn.

Chủ đề: Lo lắng nguy cơ đi khám phụ khoa.
    Chủ đề: Mấy a chị tư vấn dùm e nguy cơ đi khám phụ khoa
    Chủ đề: Sợ nguy cơ hiv khi đi siêu âm
    Chủ đề: Mấy a chị tư vấn dùm e nguy cơ đi khám phụ k

Chủ đề: Nhờ admin giải toả nỗi lo lắng khi đi khám phụ khoa dùng chung mỏ vịt
    Chủ đề: xin tư vấn sua khi khám phụ sản

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được anh tư vấn em cũng yên tâm phần nào và em có hiểu thế này có đúng ko ạ.
    1/Dù mỏ vịt ko được sát khuẩn sạch thì nó dính dịch âm đạo thì ra ngoài chừng vài chục giây thì dịch âm đạo và máu bị khô và ko thể lây nhiễm phải ko ạ.

2/Trường hợp bs dùng tay chạm vào ad người trước,dính dịch và máu thì cũng sau vài chục giây thì khi chamk vào ad của em thì cũng ko có nguy cơ pk ạ.
    Lần sửa cuối bởi Thuytrang, ngày 30-09-2016 lúc 15:32.

Quản Trị Chuyên Mục : Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS Tịnh Tâm's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Khi thặm khám thì các dụng cụ cũng như găng tay y tế cũng được thay mới. Bạn k cần lo lắng

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Thuytrang Xem bài viết
    Được anh tư vấn em cũng yên tâm phần nào và em có hiểu thế này có đúng ko ạ.
    1/Dù mỏ vịt ko được sát khuẩn sạch thì nó dính dịch âm đạo thì ra ngoài chừng vài chục giây thì dịch âm đạo và máu bị khô và ko thể lây nhiễm phải ko ạ.

2/Trường hợp bs dùng tay chạm vào ad người trước,dính dịch và máu thì cũng sau vài chục giây thì khi chamk vào ad của em thì cũng ko có nguy cơ pk ạ.
    Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này