Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Hỏi về trường hợp lây nhiễm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.

Hỏi về trường hợp lây nhiễm

Anh chị ơi em vừa vô tình bị dao cưa vào thịt chảy nhiều máu, có khoảng 3 người chạy ra cầm máu cho em, máu em dính hết lên tay họ, nếu trường hợp em bị HIV hay bệnh tình dục qua đường máu thì họ có bị lây nhiễm được không ạ ????
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi tyvn1211 Xem bài viết
    Anh chị ơi em vừa vô tình bị dao cưa vào thịt chảy nhiều máu, có khoảng 3 người chạy ra cầm máu cho em, máu em dính hết lên tay họ, nếu trường hợp em bị HIV hay bệnh tình dục qua đường máu thì họ có bị lây nhiễm được không ạ ????
    Không sao bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn giải đáp thắc mắc giúp em là chỉ khi họ có vết thương hở miệng đang chảy máu thì họ mới có nguy cơ chứ kể cả khi họ có vết thương đã khép miệng cũng không sap đúng không anh ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuấn giải đáp thắc mắc giúp em là chỉ khi họ có vết thương hở miệng đang chảy máu thì họ mới có nguy cơ chứ kể cả khi họ có vết thương đã khép miệng cũng không sap đúng không anh ?
    Thứ nhất bạn không phải là người có HIV,thứ hai thường vết thương đang chảy máu là lực đẩy máu chảy ra chứ không hút vào,trừ khi nào tay đang có vết thương chảy máu mà đem ngâm vào thau máu hay vũng máu thì thời gian bị thẩm thấu.

Nói tóm lại dù bạn là người có HIV thì không lây nhiễm người khác theo những gì bạn kể.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

tyvn1211 (21-10-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ cái này là câu hỏi để em củng cố kiến thức cho bản thân anh ạ. Em cảm ơn anh Tuấn đã giải đáp thắc mắc giúp em ạ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    À mà anh Tuấn ơi, các bệnh STD khác nhuq Giang Mai, viêm gan, vi rus HPV , Herper thì kể cả dính máu cũng phải vết thương hở thì mới lây nhiễm được đúng không ạ ????

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    À mà anh Tuấn ơi, các bệnh STD khác nhuq Giang Mai, viêm gan, vi rus HPV , Herper thì kể cả dính máu cũng phải vết thương hở thì mới lây nhiễm được đúng không ạ ????
    Đúng rồi bạn.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

tyvn1211 (21-10-2016)

Thông tin về chủ đề này