Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 23

Chủ đề: QHTD với GMD bị rách bao

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

QHTD với GMD bị rách bao

Lời đầu tiên em xin gởi lời chào tới Ban Quản trị cùng toàn thể thành viên trong diễn đàn.

Sau khi tìm hiểu kĩ thông tin và đọc được những topic trong diễn đàn
    Mình được bổ sung thêm được nhiều kiến thức về căn bệnh HIV, sự lây nhiễm, các trường hợp có nguy hiểm và cách ứng phó khi biết mình mang trong người căn bệnh thế kỉ
    Đó cũng như lời cảm ơn đầu tiên dành cho những người có tâm huyết như anh Tuấn cùng với các thành viên trong diễn đàn đang nỗ lực giúp đỡ, chia sẻ thông tin đối với những người có bệnh H và nghi ngờ về bệnh H hiện nay.

Mình biết những người ngay sau khi xảy ra trường hợp có nguy cơ đều mang chung một tâm trạng lo lắng. Và mình cũng không phải là một trường hợp ngoại lệ.
    Sau khi đọc được những câu chuyện của các bạn thì mình cũng thấu hiểu được phần nào những lo lắng đó và sau đây mình xin kể câu chuyện của mình cũng như để chia sẻ cho mọi người và hy vọng nhận được những lời tư vấn thật chính xác từ các Y Bác Sĩ trong diễn đàn.

Hôm 7/11/2016, mình có QHTD với một GMD, tính mình thì chả thích QHTD với GMD bao giờ (vì những căn bênh nguy hiểm) nhưng không hiểu sao lúc đó bạn bè rủ rê, trời sai đất khiến thế nào mình lại có quan hệ, và trước khi quan hệ không quên mang Bao cao su.

- Đầu tiên, mình và cô ấy có hôn miệng, nhưng hôn sâu, hôm đó thì mình bị lở miệng và vết thương nhỏ sắp lành nên mình nghĩ không sao. Và bất ngờ sau hôm đó tới ngày hôm sau thì vết lở đó tự nhiên hết hẳn - Vậy trường hợp này có được gọi là nguy cơ không thưa anh Tuấn và Ban quản trị

- Tiếp theo cô ấy có OS mình, sau khi OS thì mình lại có hôn miệng với cô ấy - Trường hợp này có được gọi là nguy cơ không thưa anh Tuấn và Ban quản trị.

- Sau khi OS, mình tiến hành QHTD với cô ấy, trước khi quan hệ mình không quên đeo bao, nhưng thực sự lúc đó tâm lý mình căng thẳng, vửa cho được vào một lúc thì Dương Vật lại xiu xuống, sau mình lại rút ra kích thích bằng tay cho cương lên rồi lại đưa vào, thế nhưng vừa nhịp được một lúc thì nó lại xìu xuống, cho tới lần thứ ba, khi rút ra để kích thích cho DV cương lên lại thì mình cố gắng đưa vào, nhưng trong lần đó mình nghĩ vì DV không đủ độ cứngvì mình cố gắng đưa vào nên đã khiến BCS bị nổ và phát ra một tiếng nổ " phực" rất to. Cũng nhờ vậy mà mình phát hiện được BCS bị rách nhưng lúc đó DV mình lại ngay trong âm đạo của cô gái và mình rút ra liền để kiểm tra thì thấy nó nổ toạt ra và lộ nguyên phần đầu DV ra ngoài - Vậy trong trường hợp này có được gọi là nguy cơ không thưa anh Tuấn và ban quản trị.

- Sau đó mình thay BCS mới và quan hệ nhưng chỉ được một phút là ra ngay. Xong trận cô ấy đi vệ sinh bộ phận sinh dục, còn mình thì đợi một lúc sau chờ khi cô ấy xong thì mình mới đi vệ sinh bộ phận sinh dục. Sau khi vệ sinh và kiểm tra thì mình cũng chẳng thấy đau đớn hay phát hiện gì ở Dương Vật - Vậy không biết nếu để thời gian lâu sau khi tiếp xúc với dịch âm đạo thì có ảnh hưởng gì không thưa anh Tuấn và Ban quản trị.

Đó là tất cả hành vi của mình xảy ra trong lần đó.

Tối hôm ấy mình đã lên mạng tìm hiểu và vô tình thấy diễn đàn này và có đọc được nhiều bài cũng giống như trường hợp mình nên mình cũng đắn đo cuối cùng quyết định không dùng PEP. Vì trường hợp giống như mình anh Tuấn và mọi người trong diễn đàn đã tư vấn không có nguy cơ và không cần dùng PEP.

Thế nhưng vài ngày sau đó ( trong tuần đầu tiên) mình lại bị 3 vết đỏ ở quanh bộ phận sinh dục, phía trên dương vật bằng ngón út đụng vô thì thấy cứng nhưng không đau, vài ngày sau thì lại hết - Trong trường hợp này có phải dấu hiệu của bênh Giang Mai không thưa anh Tuấn và Ban quản trị.

Sau đó mình đã 2 lần điện thoại nhờ anh Tuấn tư vấn vì ai cũng có tâm lý lo sợ vì xảy ra nguy cơ và có biểu hiện ngay tuần đầu tiên giống như mình, nhưng khi anh Tuấn nghe mình chia sẻ là vừa rách bao rút ra liền thì anh bảo là không có nguy cơ và không cần thiết làm xét nghiệm cũng như không cần dùng thuốc phơi nhiễm ( PEP)

Nhưng tâm lý lo sợ thì vẫn không thể thoát được và cứ theo mình trong suốt thời gian này. Hôm 20/11/2016 (cách lần quan hệ là được 13 ngày) mình có đi Viện Pasteur để xét nghiệm, mình xét nghiệm HIV và tất cả các xét nghiệm liên quan tới bệnh xã hội nhưng hôm nay đi lấy kết quả thì tất cả kết quả đều âm tính ( Điều này chứng tỏ lúc trước giờ mình chưa bị ngoại trừ lần xuất hiện nguy cơ gần đây)

Mình cũng như các bạn rất sợ và cũng đều có chung một tâm lý hoang mang và lo lắng. Vì nếu như mắc bệnh thì huỷ hoại cả tương lai và sự nghiệp đang chờ đón trước mắt.

Mình viết vài dòng trên để chia sẻ và cũng như rất mong nhận được sự tư vấn tận tình từ các Y Bác Sĩ trong diễn đàn.

Nếu như bị thì sẽ được tư vấn uống thuốc gì và điều trị như thế nào thưa anh Tuấn và các Y Bác Sĩ.

VÀ CUỐI CÙNG NHƯ CÁC YẾU TỐ MÌNH KỂ TRÊN, THÌ TRƯỜNG HỢP NÀY CỦA MÌNH CÓ PHẢI LÀ " NGUY CƠ " KHÔNG THƯA ANH TUẤN VÀ CÁC Y BÁC SĨ? MÌNH RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ TƯ VẤN TẬN TÌNH TỪ ANH TUẤN VÀ MỌI NGƯỜI TRONG BAN QUẢN TRỊ ĐỂ TRẤN AN TINH THẦN TRUỚC KHI LÀM XÉT NGHIỆM COMBO SAU 1 THÁNG VÀ TEST NHANH SAU 3 THÁNG VÀ 6 THÁNG.

CÁM ƠN TẤT CẢ CÁC BẠN ĐÃ DÀNH THỜI GIAN CHIA SẺ VÀ ĐỌC NHỮNG DÒNG TÂM SỰ CỦA MÌNH.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Mình rất mong nhận được sự tư vấn tận tình từ anh tuấn và mọi người trong ban quản trị ạ

Thành Viên Gắn Bó Giaitoaloau's Avatar
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi BeYourSelf Xem bài viết
    Lời đầu tiên em xin gởi lời chào tới Ban Quản trị cùng toàn thể thành viên trong diễn đàn.

Mình được bổ sung thêm được nhiều kiến thức về căn bệnh HIV, sự lây nhiễm, các trường hợp có nguy hiểm và cách ứng phó khi biết mình mang trong người căn bệnh thế kỉ
    Đó cũng như lời cảm ơn đầu tiên dành cho những người có tâm huyết như anh Tuấn cùng với các thành viên trong diễn đàn đang nỗ lực giúp đỡ, chia sẻ thông tin đối với những người có bệnh H và nghi ngờ về bệnh H hiện nay.

Mình biết những người ngay sau khi xảy ra trường hợp có nguy cơ đều mang chung một tâm trạng lo lắng. Và mình cũng không phải là một trường hợp ngoại lệ.
    Sau khi đọc được những câu chuyện của các bạn thì mình cũng thấu hiểu được phần nào những lo lắng đó và sau đây mình xin kể câu chuyện của mình cũng như để chia sẻ cho mọi người và hy vọng nhận được những lời tư vấn thật chính xác từ các Y Bác Sĩ trong diễn đàn.

Hôm 7/11/2016, mình có QHTD với một GMD, tính mình thì chả thích QHTD với GMD bao giờ (vì những căn bênh nguy hiểm) nhưng không hiểu sao lúc đó bạn bè rủ rê, trời sai đất khiến thế nào mình lại có quan hệ, và trước khi quan hệ không quên mang Bao cao su.

- Đầu tiên, mình và cô ấy có hôn miệng, nhưng hôn sâu, hôm đó thì mình bị lở miệng và vết thương nhỏ sắp lành nên mình nghĩ không sao. Và bất ngờ sau hôm đó tới ngày hôm sau thì vết lở đó tự nhiên hết hẳn - Vậy trường hợp này có được gọi là nguy cơ không thưa anh Tuấn và Ban quản trị

- Tiếp theo cô ấy có OS mình, sau khi OS thì mình lại có hôn miệng với cô ấy - Trường hợp này có được gọi là nguy cơ không thưa anh Tuấn và Ban quản trị.

- Sau khi OS, mình tiến hành QHTD với cô ấy, trước khi quan hệ mình không quên đeo bao, nhưng thực sự lúc đó tâm lý mình căng thẳng, vửa cho được vào một lúc thì Dương Vật lại xiu xuống, sau mình lại rút ra kích thích bằng tay cho cương lên rồi lại đưa vào, thế nhưng vừa nhịp được một lúc thì nó lại xìu xuống, cho tới lần thứ ba, khi rút ra để kích thích cho DV cương lên lại thì mình cố gắng đưa vào, nhưng trong lần đó mình nghĩ vì DV không đủ độ cứngvì mình cố gắng đưa vào nên đã khiến BCS bị nổ và phát ra một tiếng nổ " phực" rất to. Cũng nhờ vậy mà mình phát hiện được BCS bị rách nhưng lúc đó DV mình lại ngay trong âm đạo của cô gái và mình rút ra liền để kiểm tra thì thấy nó nổ toạt ra và lộ nguyên phần đầu DV ra ngoài - Vậy trong trường hợp này có được gọi là nguy cơ không thưa anh Tuấn và ban quản trị.

- Sau đó mình thay BCS mới và quan hệ nhưng chỉ được một phút là ra ngay. Xong trận cô ấy đi vệ sinh bộ phận sinh dục, còn mình thì đợi một lúc sau chờ khi cô ấy xong thì mình mới đi vệ sinh bộ phận sinh dục. Sau khi vệ sinh và kiểm tra thì mình cũng chẳng thấy đau đớn hay phát hiện gì ở Dương Vật - Vậy không biết nếu để thời gian lâu sau khi tiếp xúc với dịch âm đạo thì có ảnh hưởng gì không thưa anh Tuấn và Ban quản trị.

Tối hôm ấy mình đã lên mạng tìm hiểu và vô tình thấy diễn đàn này và có đọc được nhiều bài cũng giống như trường hợp mình nên mình cũng đắn đo cuối cùng quyết định không dùng PEP. Vì trường hợp giống như mình anh Tuấn và mọi người trong diễn đàn đã tư vấn không có nguy cơ và không cần dùng PEP.

Thế nhưng vài ngày sau đó ( trong tuần đầu tiên) mình lại bị 3 vết đỏ ở quanh bộ phận sinh dục, phía trên dương vật bằng ngón út đụng vô thì thấy cứng nhưng không đau, vài ngày sau thì lại hết - Trong trường hợp này có phải dấu hiệu của bênh Giang Mai không thưa anh Tuấn và Ban quản trị.

Sau đó mình đã 2 lần điện thoại nhờ anh Tuấn tư vấn vì ai cũng có tâm lý lo sợ vì xảy ra nguy cơ và có biểu hiện ngay tuần đầu tiên giống như mình, nhưng khi anh Tuấn nghe mình chia sẻ là vừa rách bao rút ra liền thì anh bảo là không có nguy cơ và không cần thiết làm xét nghiệm cũng như không cần dùng thuốc phơi nhiễm ( PEP)

Nhưng tâm lý lo sợ thì vẫn không thể thoát được và cứ theo mình trong suốt thời gian này. Hôm 20/11/2016 (cách lần quan hệ là được 13 ngày) mình có đi Viện Pasteur để xét nghiệm, mình xét nghiệm HIV và tất cả các xét nghiệm liên quan tới bệnh xã hội nhưng hôm nay đi lấy kết quả thì tất cả kết quả đều âm tính ( Điều này chứng tỏ lúc trước giờ mình chưa bị ngoại trừ lần xuất hiện nguy cơ gần đây)

Mình cũng như các bạn rất sợ và cũng đều có chung một tâm lý hoang mang và lo lắng. Vì nếu như mắc bệnh thì huỷ hoại cả tương lai và sự nghiệp đang chờ đón trước mắt.

Mình viết vài dòng trên để chia sẻ và cũng như rất mong nhận được sự tư vấn tận tình từ các Y Bác Sĩ trong diễn đàn.

Nếu như bị thì sẽ được tư vấn uống thuốc gì và điều trị như thế nào thưa anh Tuấn và các Y Bác Sĩ.

VÀ CUỐI CÙNG NHƯ CÁC YẾU TỐ MÌNH KỂ TRÊN, THÌ TRƯỜNG HỢP NÀY CỦA MÌNH CÓ PHẢI LÀ " NGUY CƠ " KHÔNG THƯA ANH TUẤN VÀ CÁC Y BÁC SĨ? MÌNH RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ TƯ VẤN TẬN TÌNH TỪ ANH TUẤN VÀ MỌI NGƯỜI TRONG BAN QUẢN TRỊ ĐỂ TRẤN AN TINH THẦN TRUỚC KHI LÀM XÉT NGHIỆM COMBO SAU 1 THÁNG VÀ TEST NHANH SAU 3 THÁNG VÀ 6 THÁNG.

CÁM ƠN TẤT CẢ CÁC BẠN ĐÃ DÀNH THỜI GIAN CHIA SẺ VÀ ĐỌC NHỮNG DÒNG TÂM SỰ CỦA MÌNH.
    Ko có tí nguy cơ nào bạn nhé..!Yên tâm ko cần XN nữa.

4. Những thành viên đã cảm ơn Giaitoaloau cho bài viết này:

BeYourSelf (23-11-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Mình chân thành cảm ơn bạn Giaitoaloau. Vậy nếu bị 3 vết đỏ phía trên dương vật bằng đầu ngón út, không bị đau rát, và vài ngày sau thì khỏi. Như vậy có phải dấu hiệu của bênh Giang Mai không vậy Giaitoaloau? Tại hôm trước mình có tìm hiểu thì triệu chứng nó có giống với triệu chứng của Giang mai.

Thành Viên Gắn Bó Giaitoaloau's Avatar
    Cảm ơn
    21
    Mình chân thành cảm ơn bạn Giaitoaloau. Vậy nếu bị 3 vết đỏ phía trên dương vật bằng đầu ngón út, không bị đau rát, và vài ngày sau thì khỏi. Như vậy có phải dấu hiệu của bênh Giang Mai không vậy Giaitoaloau? Tại hôm trước mình có tìm hiểu thì triệu chứng nó có giống với triệu chứng của Giang mai.
    Bạn ko có nguy cơ với HIV...!Nếu bạn cho cô ta Os thời gian 45 giây trở lên thì có khả năng lây các bệnh tình dục khác như lậu,giang mai,SMG,viêm gan B.....!Chỉ có XN mới biết đc bạn có bị nhiễm giang mai hay viêm gan B..!
    Lần sửa cuối bởi Giaitoaloau, ngày 23-11-2016 lúc 23:14.

7. Những thành viên đã cảm ơn Giaitoaloau cho bài viết này:

BeYourSelf (23-11-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Hôm bữa em có xét nghiệm HIV bao gồm cả xét nghiệm viêm gan B, C và giang mai ( nói chung là xét nghiệm xã hội nào là em làm hết). Nhưng từ lúc QHTD không an toàn hôm ấy cho tới lúc xét nghiệm thì đúng 13 ngày. Em tính đợi đủ 1 tháng đi xét nghiệm combo HIV rồi xét nghiệm tất cả các bệnh xã hội lại. Nhưng em không biết, khoảng bao lâu sau khi QHTD không an toàn thì xét nghiệm thì sẽ phát hiện được các bệnh như Lậu, Giang mai, Sùi Mào Gà và Viêm Gan B. Và những bênh trên khi phát hiện sớm và điều trị tích cực sẽ khỏi hẳn không ạ?
    Cảm ơn Giaitoaloau đã dành thời gian chia sẻ cho em ạ

Nhưng không biết ý kiến của mọi người thế nào ạ

Em vẫn còn hoang mang và lo lắng quá:(

Một lần nữa em xin cảm ơn anh Tuấn đã dành thời gian chia sẻ cho em trên điện thoại ( hôm vừa rồi em có điện thoại trực tiếp nhờ anh tư vấn 2 lần) nhưng vì vẫn sợ và lo lắng mỗi khi một mình nên em quyết định tham gia để cùng chia sẻ với mọi người ạ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61

tất cả các hành vi trên của bạn ko cấu thành nguy cơ với H, ngay cả tình huống rách bcs vì bạn đã phát hiện ngay và thay bcs mới, thời gian tiếp xúc giữua dv và ad quá ngắn ko đủ để vi rut xâm nhập
    OS ko nguy cơ với H nhưng có nguy cơ với các benẹh std như SMG, GM, LẬU, VIÊM GAN B
    lậu xuất hiện từ 3-7 ngày nếu sau 7 ngày ko xuất hienẹ rỉ mủ, tiểu rát, nanựg mùi thì yên tâm ko bị
    smg và gm xuất hiện biểu hienẹ từ 10-90 ngày sau nguy cơ nhưg thực tế nếu sau 40 ngày ko có biểu hiện gì thì yên tâ ko bị
    viêm gan B ko có biểu hiện nên phải xn, sau nguy cơ 4 tuần là đã xn đc

10. Những thành viên đã cảm ơn Lục Giang cho bài viết này:

BeYourSelf (24-11-2016)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Giang mai chỉ có đi xét nghiệm mới biết bạn,những gì bạn kể ở bài đầu không có nguy cơ HIV.

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

BeYourSelf (24-11-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Em xin chân thành cảm ơn anh Tuấn và Ban Quản Trị đã tư vấn tận tình cho em ạ!
    Được mấy anh tư vấn em cũng đã yên tâm được phần nào rồi
    Thế nhưng chiều hôm nay trong miệng em lại xuất hiện một cục mụn màu đỏ bầm, phía trong hốc bên trái (trường hợp này trước h em chưa bị lần nào) và một miếng da bên cánh tay phải của em có biểu hiện giống như thay đổi sắc tố da ( da bị bầm đường kính từ 3-4cm nhưng không có va chạm hay đau đớn gì).
    Tự nhiên em thấy lo lắng quá, không biết có liên quan gì tới những căn bênh kia không ạ? Tại em tính đợi đủ 1 tháng đi khám tất cả một lần luôn. Nhưng từ đây tới đó còn tầm 13 ngày nữa. Em chỉ sợ nếu có bệnh gì mà phát hiện lâu quá sẽ khó chữa trị.
    Em đang tính sáng mai đi Bênh viện Tai, Mũi, Họng để kiểm tra
    Mọi người cho em lời khuyên với ạ!:(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em xin chân thành cảm ơn anh Tuấn và Ban Quản Trị đã tư vấn tận tình cho em ạ!
    Được mấy anh tư vấn em cũng đã yên tâm được phần nào rồi
    Thế nhưng chiều hôm nay trong miệng em lại xuất hiện một cục mụn màu đỏ bầm, phía trong hốc bên trái (trường hợp này trước h em chưa bị lần nào) và một miếng da bên cánh tay phải của em có biểu hiện giống như thay đổi sắc tố da ( da bị bầm đường kính từ 3-4cm nhưng không có va chạm hay đau đớn gì).
    Tự nhiên em thấy lo lắng quá, không biết có liên quan gì tới những căn bênh kia không ạ? Tại em tính đợi đủ 1 tháng đi khám tất cả một lần luôn. Nhưng từ đây tới đó còn tầm 13 ngày nữa. Em chỉ sợ nếu có bệnh gì mà phát hiện lâu quá sẽ khó chữa trị.
    Em đang tính sáng mai đi Bênh viện Tai, Mũi, Họng để kiểm tra
    Mọi người cho em lời khuyên với ạ!:(
    Bạn lo lắng thì đi kiểm tra.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

BeYourSelf (24-11-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Nhưng như vậy có nguy cơ không vậy anh Tuấn. Em mới đi xét nghiệm ngày 20/11 bây giờ 24/11 đi xét nghiệm lại thì có cần thiết không anh Tuấn hay nên đợi đủ 1 tháng rồi đi luôn một lần ạ?
    Mấy cái đó có phải triệu chứng của HIV không anh Tuấn:(. Mặc dù em đã tìm hiểu kĩ nhưng lại xuất hiện nhiều dấu hiệu lạ tại thời điểm này nên em cũng sợ quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Anh có tư vấn riêng trong Zalo hay Gmail gì không? Tại lúc chiều em có chụp hình lại, nếu anh có tư vấn thì em gởi cho anh xem ạ!:(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh có tư vấn riêng trong Zalo hay Gmail gì không? Tại lúc chiều em có chụp hình lại, nếu anh có tư vấn thì em gởi cho anh xem ạ!:(
    Bạn gởi vào mail này ; tuanmecsedec1971@gmail.com

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Nhưng như vậy có nguy cơ không vậy anh Tuấn. Em mới đi xét nghiệm ngày 20/11 bây giờ 24/11 đi xét nghiệm lại thì có cần thiết không anh Tuấn hay nên đợi đủ 1 tháng rồi đi luôn một lần ạ?
    Mấy cái đó có phải triệu chứng của HIV không anh Tuấn:(. Mặc dù em đã tìm hiểu kĩ nhưng lại xuất hiện nhiều dấu hiệu lạ tại thời điểm này nên em cũng sợ quá
    Bạn càng tìm đọc triệu chứng trên mạng thì triệu chứng xuất hiện càng nhiều, triệu chứng đó không phải do HIV gây nên mà do stress gây nên. HIV không có triệu chứng ban đầu, hơn nữa trong trường hợp này bạn không có nguy cơ.
    Bạn chờ đủ 4 tuần làm xét nghiệm giang mai và viêm gan b thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Dạ em cảm ơn anh Tuấn với chị Nguyen Ha nhiều
    Em đã gởi mail cho anh Tuấn rồi ạ (mail em là Yurselfbe91 với chủ đề là QHTD voi GMD bi rach bao), mong khi nao anh co thoi gian thi xem giup em
    Thật mấy hôm nay công việc lu bu quá nên nhiều khi em không suy nghĩ tới nó thì tự nhiên nó cũng hết luôn. Chỉ sợ mai mốt nó xuất hiện lại. Chỉ mong chờ đến đủ 1 tháng mà đi kiểm tra lại một lần luôn quá.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ em cảm ơn anh Tuấn với chị Nguyen Ha nhiều
    Em đã gởi mail cho anh Tuấn rồi ạ (mail em là Yurselfbe91 với chủ đề là QHTD voi GMD bi rach bao), mong khi nao anh co thoi gian thi xem giup em
    Thật mấy hôm nay công việc lu bu quá nên nhiều khi em không suy nghĩ tới nó thì tự nhiên nó cũng hết luôn. Chỉ sợ mai mốt nó xuất hiện lại. Chỉ mong chờ đến đủ 1 tháng mà đi kiểm tra lại một lần luôn quá.
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, nếu có XN cũng chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Dạ mấy hôm nay tâm lý em đã ổn định được một chút rồi ạ
    Cũng nhờ sự tư vấn nhiệt tình từ Ban Quản Trị mà em cảm thấy tự tin hơn
    Nhưng em vẫn sẽ đi kiểm tra để coi tình hình sức khỏe thế nào
    Dạo này mà có bất cứ tình trạng gì xảy ra thi e lại nghĩ ngay tới những bệnh xã hội
    Nhiều khi cảm thấy đôi lúc cảm xúc nó làm lú lẫn mất lí trí:( (nếu như hôm đó không xảy ra thì đã không lăn tăn như hôm nay rồi)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Dạ chào anh Tuấn và các anh chị Ban quản trị
    Nhờ mọi người tư vấn thì en cũng đỡ suy nghĩ hơn nhiều
    Nhân tiện cho em hỏi luôn là nếu như bi các bênh liên quan tới tình dục khác như
    - Giang mai
    -Viêm gan B
    -Sùi mào gà
    -Lậu,...
    thì có thể chữa hết hoàn toàn không ạ?Nếu như phát hiện sớm.Và nếu phát hiện trong vòng một tháng hoặc 2 tháng thì có gọi là phát hiện sớm không ạ?
    Mấy hôm nay đã đỡ lo nhưng sao vẫn thấy mệt mỏi trong người!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ chào anh Tuấn và các anh chị Ban quản trị
    Nhờ mọi người tư vấn thì en cũng đỡ suy nghĩ hơn nhiều
    Nhân tiện cho em hỏi luôn là nếu như bi các bênh liên quan tới tình dục khác như
    - Giang mai
    -Viêm gan B
    -Sùi mào gà
    -Lậu,...
    thì có thể chữa hết hoàn toàn không ạ?Nếu như phát hiện sớm.Và nếu phát hiện trong vòng một tháng hoặc 2 tháng thì có gọi là phát hiện sớm không ạ?
    Mấy hôm nay đã đỡ lo nhưng sao vẫn thấy mệt mỏi trong người!
    Các bệnh phát hiện sớm đều chữa khỏi hết. Riêng gan B có thể bệnh tự khỏi, cũng có thể phải sống chung suốt đời với bệnh.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Dạ em cảm ơn anh Trường Xuân.
    Giờ phải chờ đợi thời gian đi xét nghiệm thôi!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này