Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 23 ngày quan hệ tình dục có sử dụng BCS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm HIV sau 23 ngày quan hệ tình dục có sử dụng BCS

Nhờ anh em trong diễn đàn giải đáp thắc mắc giúp mình với.
    Cách đây 23 ngày mình có qhtd với 1 cô gái quen trên mạng . Lúc quan hệ thì mình có sử dụng bao cao su mà mình mang theo.Mình và cô gái ấy chỉ qh mà không oral sex và cũng không hôn môi gì cả.Sau khi quan hệ thì mình nhớ vẫn phải lấy tay để rút bao cao su ra khỏi DV và thấy có ít chất màu trắng ở cuối bao.
    Tham khảo thông tin trên diễn đàn thì nguy cơ của mình là rất thấp nhưng do lo lắng nên sau 23 ngày mình vẫn đi xét nghiệm ở chỗ 50C Hàng Bài nhưng chị tư vấn bảo mình là phải qua 3 tháng sau hành vi thì kết quả xét nghiệm mới chính xác được dù cho xét nghiêm combo gì đi nữa nên chị ấy bảo về đi đừng xét nghiệm thời điểm này.
    Không biết chị ấy tư vấn như thế có chính xác không mong nhận được lời giải đáp của mọi người.
    ads

Quản Trị Chuyên Mục : Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS Tịnh Tâm's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Bạn sử dụng bcs k rách trong suốt quá trính qhtd thì k có nguy cơ. k cần xn làm gì.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Như mình đã nói là do lo lắng ( sợ bao có rách hay lúc đó có tuột không,...) nên đi xét nghiệm để an tâm. Ở 50C Hàng Bài thì anh cho em hỏi là họ dùng p2 xét nghiệm gì nhỉ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi live_for_you Xem bài viết
    Nhờ anh em trong diễn đàn giải đáp thắc mắc giúp mình với.
    Cách đây 23 ngày mình có qhtd với 1 cô gái quen trên mạng . Lúc quan hệ thì mình có sử dụng bao cao su mà mình mang theo.Mình và cô gái ấy chỉ qh mà không oral sex và cũng không hôn môi gì cả.Sau khi quan hệ thì mình nhớ vẫn phải lấy tay để rút bao cao su ra khỏi DV và thấy có ít chất màu trắng ở cuối bao.
    Tham khảo thông tin trên diễn đàn thì nguy cơ của mình là rất thấp nhưng do lo lắng nên sau 23 ngày mình vẫn đi xét nghiệm ở chỗ 50C Hàng Bài nhưng chị tư vấn bảo mình là phải qua 3 tháng sau hành vi thì kết quả xét nghiệm mới chính xác được dù cho xét nghiêm combo gì đi nữa nên chị ấy bảo về đi đừng xét nghiệm thời điểm này.
    Không biết chị ấy tư vấn như thế có chính xác không mong nhận được lời giải đáp của mọi người.
    Như mình đã nói là do lo lắng ( sợ bao có rách hay lúc đó có tuột không,...) nên đi xét nghiệm để an tâm. Ở 50C Hàng Bài thì anh cho em hỏi là họ dùng p2 xét nghiệm gì nhỉ
    Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Vì vậy,những gì bạn kể không có nguy cơ,bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ý em hỏi là sao chị tư vấn bảo rằng phải sau 12 tuần mới xét nghiệm được , 4 tuần hay 6 tuần xét nghiệm Combox kết quả cũng không chính xác

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Ý em hỏi là sao chị tư vấn bảo rằng phải sau 12 tuần mới xét nghiệm được , 4 tuần hay 6 tuần xét nghiệm Combox kết quả cũng không chính xác
    Vấn đề 12 tuần là theo khuyên cáo thôi bạn.Bạn yên tâm khi ban quản trị tư vấn cho bạn.Bạn muốn tìm hiểu về thời gian xét nghiệm cũng như phương pháp xét nghiệm thì tìm hiểu thêm chính box này.

Còn bạn muốn tin chị tư vấn nào đó thì đến đó mà hỏi,còn cảm thấy không tin tưởng diễn đàn thì đừng hỏi nữa,chỉ làm mất thời gian của ban quản trị.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này