Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 46

Chủ đề: CD4 = 488 nhưng được OPC chỉ định uống ARV luôn

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi TeoLoveAn Xem bài viết
    Vậy hạch dưới cằm và sau cố của em là do HIV hay sao vậy anh chị? Nếu xuất hiện hạch là ở giai đoạn 3 phải ko ạ? Vậy tại sao em đã có hạch mà không có các bệnh cơ hội khác ạ
    Muốn biết hạch do đâu thì bạn phải đi kiểm tra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Muốn biết hạch do đâu thì bạn phải đi kiểm tra.
    Trên kia em có kể rồi ạ. Em đi xét nghiệm BV Ung Bướu thì bác sỹ nói bướu tuyến giáp lan tỏa, đi bệnh viện Quân đội 108 thì nói hạch viêm quá sản... Sau đó em mới đi xét nghiệm HIV thì bác sỹ chỉ định uống Arv luôn để tan hạch. Khi đó cd4 của em là 488. Nhưng em chưa đồng ý uống arv

Cảm ơn
    596
    Trên kia em có kể rồi ạ. Em đi xét nghiệm BV Ung Bướu thì bác sỹ nói bướu tuyến giáp lan tỏa, đi bệnh viện Quân đội 108 thì nói hạch viêm quá sản... Sau đó em mới đi xét nghiệm HIV thì bác sỹ chỉ định uống Arv luôn để tan hạch. Khi đó cd4 của em là 488. Nhưng em chưa đồng ý uống arv
    BS đã chỉ định cho bạn uống ARV thì bạn nên uống, các bệnh khác vẫn chữa đồng thời được.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    BS đã chỉ định cho bạn uống ARV thì bạn nên uống, các bệnh khác vẫn chữa đồng thời được.
    E vẫn thắc mắc là tại sao 6 tháng mà CD4 của em tụt đến mức 488 và đã nổi hạch tại giai đoạn 3 rồi :((( Vì 6 tháng trước em mổ ruột thừa bác sỹ ko thông báo em bị HIV. 1 năm trước em bị té xe rách đùi phải đi cấp cứu khâu đùi nữa bác sỹ cũng ko thông báo HIV. Chứng tỏ em mới bị đây thôi

Cảm ơn
    596
    E vẫn thắc mắc là tại sao 6 tháng mà CD4 của em tụt đến mức 488 và đã nổi hạch tại giai đoạn 3 rồi :((( Vì 6 tháng trước em mổ ruột thừa bác sỹ ko thông báo em bị HIV. 1 năm trước em bị té xe rách đùi phải đi cấp cứu khâu đùi nữa bác sỹ cũng ko thông báo HIV. Chứng tỏ em mới bị đây thôi
    Đâu phải nổi hạch là giai đoạn 3. Còn về CD4, ở người bình thường số CD4 giao động từ 500 - 1200, CD4 của bạn 488 vẫn ở mức bình thường thôi, đâu khác người khoẻ mạnh mà bạn kêu tụt mạnh??

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Dạ. Chuyện cũng đã rồi. Giờ cầu mong cho người yêu em luôn mạnh khỏe... Trời phù hộ cho em...

Cảm ơn
    596
    Dạ. Chuyện cũng đã rồi. Giờ cầu mong cho người yêu em luôn mạnh khỏe... Trời phù hộ cho em...
    Người yêu bạn không bị lây từ bạn là một điều quá may mắn, nhưng may mắn sẽ không đến mãi với ai bao giờ, vì vậy giờ đây khi bạn đã biết mình có HIV thì cần giữ an toàn cho bạn tình, muốn QHTD phải sử dụng BCS.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Người yêu bạn không bị lây từ bạn là một điều quá may mắn, nhưng may mắn sẽ không đến mãi với ai bao giờ, vì vậy giờ đây khi bạn đã biết mình có HIV thì cần giữ an toàn cho bạn tình, muốn QHTD phải sử dụng BCS.
    Dạ em biết rồi... Em với người yêu trùng phùng cách biệt rồi chị :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Anh chị ơi em xin tóm tắt những thắc mắc của em như sau:

Tháng 6/2016, sau khi đi Vũng Tàu về thì em sốt cao, sau đó tiêu chảy hơn 2 tuần (Sau này em nghĩ là do ăn hải sản không sạch). Sau khi hết sốt và tiêu chảy thì em bị nổi hạch cổ và hạch sau tai, hạch dưới cằm to 1-2cm đường kính, đến nay hạch vẫn chưa lặn.

Nhà em nghi ngờ em bị ung thư nên đưa em đi bệnh viện Ung Bướu xét nghiệm, bác sỹ chẩn đoán em bị bướu tuyến giáp lan tỏa và khuyên em nên mổ. Em không đồng ý mổ nên bác sỹ cho em thuốc uống, uống vào hạch tan hẳn nhưng ngừng uống thì hạch lại như ban đầu. Nhà em muốn chắc chắn nên đi xét nghiệm thêm ở bệnh viện Quân đội 108, bác sỹ nói em bị hạch quá sản và chỉ cho thuốc vitamin, toàn thuốc của Hàn Quốc.

Em mới lên mạng tìm hiểu, thì có biết là nhiễm HIV có nổi hạch, nên em đến TTPC HIV Khánh Hòa xét nghiệm HIV.
    Em đến lấy máu lúc 16h30 ngày hôm đó thì bác sỹ hẹn luôn sáng mai 9h có kết quả.
    Ngày hôm sau em lên nhận kết quả thì dương tính. Giấy kết quả xét nghiệm chỉ là giấy viết tay điền vào form có sẵn.
    Ngày hôm sau em đc chỉ định xét nghiệm CD4. Sau đó em được mời lên và bác sỹ nói CD4 em là 488 nhưng em ko thấy đưa kết quả gì cho em, nên em cũng tin là 488.

Bác sỹ chỉ định em uống Arv thử 1 tuần, rồi nói uống vô mà hạch ko tan thì hạch ko phải so HIV, mà đúng như 2 bv kia chẩn đoán (vì hôm đó em có khai ra với chị ấy là em có xét nghiệm hạch ở 2bv kia rồi) Em mới thắc mắc thử là thiệt luôn chứ thử gì hả chị, vì đã uống vào người thì phải uống suốt đời.
    Em nghi ngờ nên xin chị ấy cho em suy nghĩ. Với lại sao cd4 488 lại được uống free, chị ấy cũng ko hỏi em sau năm 2017 e có sẵn sàng tài chính để chi trả tiền thuốc hay ko mà lại chỉ định em uống luôn.
    Nữa là, cd4 488 chứng tỏ cũng nhiễm lâu rồi, sao mổ ruột thừa mới 6 tháng mà bác sỹ đâu thông báo gì đâu ạ. Ko lẽ cd4 của em tụt nhanh đến mức đó.

Trước khi đi xét nghiệm HIV, em tăng cân đều, đạt 60kg, ko có bất kì bệnh nhiễm trùng cơ hội nào trên người ngoại trừ hạch nhiều và to, viêm gan B,C đều âm tính (Do 2 bệnh viện kia xét nghiệm). Lậu giang mai cũng âm tính (Do bác sỹ xn HIV nói).
    Nhưng sau khi biết mình H+, cuộc sống hoàn toàn đảo lộn, em suy sụp 1 thời gian giờ sút 5kg.
    Em muốn các anh chị tư vấn dùm em với... À, người yêu em quan hệ tình dục với em ko dùng bcs suốt 4 tháng, mới đi test nhanh bằng que gì đó trong Saigon lại âm tính
    Tình trạng của bạn cũng giống mình, trước mình cũng bị hạch nổi đầy cổ dọc lên tận mang tai. Mình cũng đi khám trọc hạch xét nghiệm lao..vv.. Bs chuẩn đoán viêm hạch nên cho 1 đợt thuốc uống thì các hạch nhỏ tiêu đi nhưng ngưng uống hạch lại to lên. Sau mình xét nghiệm thì H+ Cd4 có 90 biểu hiện bên ngoài mình vẫn béo tốt ăn uống bình thường chỉ hay hátxi nhiều lúc hạch sau tai làm mình hơi đau đầu . Mình điều trị thuốc arv cũng đc hơn 3 tháng rồi hạch giảm rõ rệt. Bạn yên tâm uống thuốc đi hạch sẽ sớm tiêu đi thôi... Chúc bạn mau bình phục
    Lần sửa cuối bởi Moiviecroicungqua, ngày 04-01-2017 lúc 01:54.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Moiviecroicungqua Xem bài viết
    Tình trạng của bạn cũng giống mình, trước mình cũng bị hạch nổi đầy cổ dọc lên tận mang tai. Mình cũng đi khám trọc hạch xét nghiệm lao..vv.. Bs chuẩn đoán viêm hạch nên cho 1 đợt thuốc uống thì các hạch nhỏ tiêu đi nhưng ngưng uống hạch lại to lên. Sau mình xét nghiệm thì H+ Cd4 có 90 biểu hiện bên ngoài mình vẫn béo tốt ăn uống bình thường chỉ hay hátxi nhiều lúc hạch sau tai làm mình hơi đau đầu . Mình điều trị thuốc arv cũng đc hơn 3 tháng rồi hạch giảm rõ rệt. Bạn yên tâm uống thuốc đi hạch sẽ sớm tiêu đi thôi... Chúc bạn mau bình phục
    Bạn gì ơi cho mình xin zalo với, mình hỏi tý. Mỗi bệnh viện nói 1 kiểu giờ mình ko biết nên mổ hay nên uống thuốc nữa. Hạch dưới cằm to chèn ép cổ khó chịu mà mất thẩm mỹ quá đi

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn gì ơi cho mình xin zalo với, mình hỏi tý. Mỗi bệnh viện nói 1 kiểu giờ mình ko biết nên mổ hay nên uống thuốc nữa. Hạch dưới cằm to chèn ép cổ khó chịu mà mất thẩm mỹ quá đi
    Anh chị ơi em xin tóm tắt những thắc mắc của em như sau:

Tháng 6/2016, sau khi đi Vũng Tàu về thì em sốt cao, sau đó tiêu chảy hơn 2 tuần (Sau này em nghĩ là do ăn hải sản không sạch). Sau khi hết sốt và tiêu chảy thì em bị nổi hạch cổ và hạch sau tai, hạch dưới cằm to 1-2cm đường kính, đến nay hạch vẫn chưa lặn.

Nhà em nghi ngờ em bị ung thư nên đưa em đi bệnh viện Ung Bướu xét nghiệm, bác sỹ chẩn đoán em bị bướu tuyến giáp lan tỏa và khuyên em nên mổ. Em không đồng ý mổ nên bác sỹ cho em thuốc uống, uống vào hạch tan hẳn nhưng ngừng uống thì hạch lại như ban đầu. Nhà em muốn chắc chắn nên đi xét nghiệm thêm ở bệnh viện Quân đội 108, bác sỹ nói em bị hạch quá sản và chỉ cho thuốc vitamin, toàn thuốc của Hàn Quốc.

Em mới lên mạng tìm hiểu, thì có biết là nhiễm HIV có nổi hạch, nên em đến TTPC HIV Khánh Hòa xét nghiệm HIV.
    Em đến lấy máu lúc 16h30 ngày hôm đó thì bác sỹ hẹn luôn sáng mai 9h có kết quả.
    Ngày hôm sau em lên nhận kết quả thì dương tính. Giấy kết quả xét nghiệm chỉ là giấy viết tay điền vào form có sẵn.
    Ngày hôm sau em đc chỉ định xét nghiệm CD4. Sau đó em được mời lên và bác sỹ nói CD4 em là 488 nhưng em ko thấy đưa kết quả gì cho em, nên em cũng tin là 488.

Bác sỹ chỉ định em uống Arv thử 1 tuần, rồi nói uống vô mà hạch ko tan thì hạch ko phải so HIV, mà đúng như 2 bv kia chẩn đoán (vì hôm đó em có khai ra với chị ấy là em có xét nghiệm hạch ở 2bv kia rồi) Em mới thắc mắc thử là thiệt luôn chứ thử gì hả chị, vì đã uống vào người thì phải uống suốt đời.
    Em nghi ngờ nên xin chị ấy cho em suy nghĩ. Với lại sao cd4 488 lại được uống free, chị ấy cũng ko hỏi em sau năm 2017 e có sẵn sàng tài chính để chi trả tiền thuốc hay ko mà lại chỉ định em uống luôn.
    Nữa là, cd4 488 chứng tỏ cũng nhiễm lâu rồi, sao mổ ruột thừa mới 6 tháng mà bác sỹ đâu thông báo gì đâu ạ. Ko lẽ cd4 của em tụt nhanh đến mức đó.

Trước khi đi xét nghiệm HIV, em tăng cân đều, đạt 60kg, ko có bất kì bệnh nhiễm trùng cơ hội nào trên người ngoại trừ hạch nhiều và to, viêm gan B,C đều âm tính (Do 2 bệnh viện kia xét nghiệm). Lậu giang mai cũng âm tính (Do bác sỹ xn HIV nói).
    Nhưng sau khi biết mình H+, cuộc sống hoàn toàn đảo lộn, em suy sụp 1 thời gian giờ sút 5kg.
    Em muốn các anh chị tư vấn dùm em với... À, người yêu em quan hệ tình dục với em ko dùng bcs suốt 4 tháng, mới đi test nhanh bằng que gì đó trong Saigon lại âm tính
    Qua bài viết của bạn tôi có vài điều muốn chia sẻ như sau:
    Thứ nhất, bướu tuyến giáp người bình thường cũng có, bạn đã đi khám, xét nghiệm và điều trị thuốc theo chỉ định của bs rồi cứ yên tâm điều trị xem sao. Sau khi hết đợt điều trị nên đi kiểm tra lại, nếu bệnh thuyên giảm thì tốt, nếu bệnh không thuyên giảm mà phát triển thêm thì nên mổ theo chỉ định của bác sỹ.
    Thứ hai, cd4 của bạn cao nhưng theo thông tin mới nhất hiện nay là cứ bị dương tính với HIV thì được điều trị ARV chứ ko cần phải tùy vào mức độ cao thấp của CD4 như trước kia.
    Thứ ba, bạn mới uống AVV thôi, cứ tuân thủ uống đi sức khỏe của bạn dần hồi phục.
    Thứ ta, không nên lo lắng quá mà không tốt cho sức khỏe đâu, bị bệnh gì thì bệnh nhưng tinh thần lạc quan mang đến 50% cho sức khỏe tốt đấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9

Có ai nổi hạch giống mình không ạ. Vào chia sẻ với mình với.

Cách đây 6 tháng, sau 1 đợt sốt cao và tiêu chảy nặng, mình bị nổi hạch khắp cổ. Ban đầu là 2 hạch dưới cằm, to chừng quả nhãn. Sau đoa là 2 hạch 2 bên cằm, to bằng quả nhãn. Tiếp theo là hạch sau gáy, gáy phải 2 cái to, gáy trái 1 cái to. Hạch sau gáy hình như không di động mà dính vào da.

Đến bây giờ thì hạch li ti cỡ hạt đậu và hạt lạc mọc khắp cổ và sau tai, sau đầu, thái dương. Tất cả các hạch đều không đau và di động tốt, trừ hạch sau gáy.

Mình đi bệnh viện Ung Bướu thì bác sỹ chẩn đoán Bướu giáp lan tỏa, đi bệnh viện Quân đội 108 thì chẩn đoán hạch viêm quá sản. Cả 2 bệnh viện đều cho thuốc uống mà ko nghi ngờ gì mình nhiễm HIV.

Sau đó mình đi xét nghiệm HIV thì dương tính, mà mình chả nhớ do lần nào mà mình nhiễm, đến người yêu ở chung nhà quan hệ không bao suốt gần nửa năm lại Âm Tính.

CD4 của mình là 488. Nói thật là từ lúc nổi hạch mình cứ ngỡ mình ung thư nên stress và trầm cảm nặng nề.

Hiện tại mình ko hề có bất kì bệnh nhiễm trùng cơ hội nào, Viêm gan B C lậu giang mai đều âm tính. Mình chưa bị sút 10% trọng lượng.

Hạch tiếp tục nổi 2 nách và 2 háng. Hạch nách to, hạch háng cỡ hạt đậu.

Hạch nổi như vậy suốt 6 tháng nay không tan. Hạch sau gáy lâu lâu lại nhức khó chịu.

Có anh chị nào nổi hạch giống em không ạ. Em có đang gặp nguy hiểm gì ko ạ.

Liên lạc với em qua zalo 099 sáu 989 không 28
    Lần sửa cuối bởi TeoLoveAn, ngày 05-01-2017 lúc 04:13.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Anh @Tuanmecsedec ơi,
    Theo kinh nghiệm của anh thì hạch của em là do HIV ko ạ... Em sợ ung thư lắm a, vì hạch li ti tiếp tục mọc khắp cổ và đầu em anh à. Tư vấn giúp em với

Cảm ơn
    596
    Anh @Tuanmecsedec ơi,
    Theo kinh nghiệm của anh thì hạch của em là do HIV ko ạ... Em sợ ung thư lắm a, vì hạch li ti tiếp tục mọc khắp cổ và đầu em anh à. Tư vấn giúp em với
    Dù là do cái gì thì cũng phải khám chữa điều trị chứ không phải ngồi lo lắng mà giải quyết được vấn đề.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Dù là do cái gì thì cũng phải khám chữa điều trị chứ không phải ngồi lo lắng mà giải quyết được vấn đề.
    Tại vì em lên mạng thấy triệu chứng của bướu tuyến giáp ko giống như của em. Mà sợ bác sỹ nhận xét nhầm. Còn OPC nói uống Arv sẽ tan. Bệnh viện ung bướu thì nói mổ.
    Giờ em chọn phương án nào đây :(

Cảm ơn
    596
    Tại vì em lên mạng thấy triệu chứng của bướu tuyến giáp ko giống như của em. Mà sợ bác sỹ nhận xét nhầm. Còn OPC nói uống Arv sẽ tan. Bệnh viện ung bướu thì nói mổ.
    Giờ em chọn phương án nào đây :(
    OPC đã trả lời bạn như vậy bạn cứ tuân thủ điều trị ARV và theo dõi thêm xem sao, nếu sau một thời gian vẫn không đỡ thì qua BV ung bướu khám lại.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh @Tuanmecsedec ơi,
    Bạn muốn biết thế nào thì trực tiếp đến Bác Sĩ khám bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn muốn biết thế nào thì trực tiếp đến Bác Sĩ khám bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Em khám rồi đó a. Bệnh viện ung bướu nói bướu giáp lan tỏa, phải phẫu thuật. Bệnh viện quân đội 108 nói viêm hạch quá sản không cần phẫu thuật.
    Bác sỹ HIV nói hạch do HIV uống Arv sẽ tan...

Nghe ai mới đúng ???

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em khám rồi đó a. Bệnh viện ung bướu nói bướu giáp lan tỏa, phải phẫu thuật. Bệnh viện quân đội 108 nói viêm hạch quá sản không cần phẫu thuật.
    Bác sỹ HIV nói hạch do HIV uống Arv sẽ tan...

Nghe ai mới đúng ???

Nếu là hạch thì bệnh viện ung bướu là chuyên khoa.Nói thật qua các bài viết của bạn,Tuanmecsedec thấy bạn hỏi toàn chuyện gì đâu đâu.Bạn nói đã xét nghiệm nhiễm HIV thì lo đăng ký điều trị thuốc ARV đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Nếu là hạch thì bệnh viện ung bướu là chuyên khoa.Nói thật qua các bài viết của bạn,Tuanmecsedec thấy bạn hỏi toàn chuyện gì đâu đâu.Bạn nói đã xét nghiệm nhiễm HIV thì lo đăng ký điều trị thuốc ARV đi.

Vậy chắc em nghe chị Truong Xuan, gạt qua 1 bên các xét nghiệm của 2 bệnh viện kia đồng ý điều trị Arv trước... Nếu hạch ko tan thì điều trị đồng thời vừa bướu giáp vừa Arv.
    Em vẫn chưa dám uống Arv vì cd4 em thấy còn cao, với lại em chưa có bệnh cơ hội gì hết, hơn nữa tài chính em chưa sẵn sàng vì em còn phụ thuộc gia đình, hixxxx hixxx

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này