Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 56

Chủ đề: 23 tuổi...khép lại ước mơ dang dỡ để tiếp tục sống...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30

23 tuổi...khép lại ước mơ dang dỡ để tiếp tục sống...

...4 năm học tập và 2 năm làm việc ở Sài Gòn đủ để cảm nhận được cuộc sống xa nhà khó khăn vất vả đến thế nào, từ 1 chàng trai học khá, đầy nghị lực từ tỉnh lẻ lên SG học tập, làm thêm kiếm tiền để lo chi phí ăn học. Nơi này, tôi đã làm quen và biết thêm những người bạn mới, những mối quan hệ với bạn bè, đồng nghiệp luôn tỏ ra người hoạt bát, thân thiện và gần gũi...sau năm tháng vất vả thì cũng đến lúc mọi thứ ổn định, giờ thì muốn thực hiện tìm kiếm một nữa của cuộc đời, nhưng giờ mọi thứ đã dập tắt khi biết mình có H, chẳng 1 ai để mình chia sẽ, mà cũng chẳng biết chia sẽ như thế nào, gia đình, bạn bè ai hiểu đây...không còn cách nào khác, chỉ biết tự mình đứng lên thôi, tiếp tục sống quãng đời còn lại.. nhưng cần lắm lời động viên mỗi lúc không còn ai bên cạnh, trống vắng...
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn Degiocuondi cho bài viết này:

Cuocdoitrongmattoi (03-02-2017)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Degiocuondi Xem bài viết
    ...4 năm học tập và 2 năm làm việc ở Sài Gòn đủ để cảm nhận được cuộc sống xa nhà khó khăn vất vả đến thế nào, từ 1 chàng trai học khá, đầy nghị lực từ tỉnh lẻ lên SG học tập, làm thêm kiếm tiền để lo chi phí ăn học. Nơi này, tôi đã làm quen và biết thêm những người bạn mới, những mối quan hệ với bạn bè, đồng nghiệp luôn tỏ ra người hoạt bát, thân thiện và gần gũi...sau năm tháng vất vả thì cũng đến lúc mọi thứ ổn định, giờ thì muốn thực hiện tìm kiếm một nữa của cuộc đời, nhưng giờ mọi thứ đã dập tắt khi biết mình có H, chẳng 1 ai để mình chia sẽ, mà cũng chẳng biết chia sẽ như thế nào, gia đình, bạn bè ai hiểu đây...không còn cách nào khác, chỉ biết tự mình đứng lên thôi, tiếp tục sống quãng đời còn lại.. nhưng cần lắm lời động viên mỗi lúc không còn ai bên cạnh, trống vắng...
    Có rất nhiều người mang H làm bí mật giữ kín cho riêng mình, giữ làm điều bí mật cũng có cái hay, hay là ở chỗ không muốn làm người thân của mình phải lo lắng, buồn phiền vì mình, chính cái điều bí mật đó đã làm mình cố gắng nhiều hơn nữa để bước vững trên đôi chân của mình. Cố gắng lên bạn, mọi thứ vẫn còn tốt đẹp lắm. Chúc bạn sức khỏe và tìm được nhiều niềm vui nơi đây.

4. Có 3 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

Anhsang1984 (15-01-2017),Degiocuondi (14-01-2017),lolang111111 (14-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Cố gắng lên bạn ơi. Xem như mình đang chơi trò chơi cuộc sống, nhưng bạn sẽ chơi ở cấp độ khó hơn đối với những người bình thường. Nếu vượt qua đựợc giai đoạn này thì ko điều chi làm gục ngã ý chí của bạn được. Chúc bạn luôn khỏe mạnh

6. Những thành viên đã cảm ơn nụ cười mới cho bài viết này:

Degiocuondi (14-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Cảm ơn #Nguyen Ha, cám ơn #nụ cười mới. Dẫu biết mang bí mật cho riêng mình sẽ tốt nhưng không thể nào giữ nó suốt cuộc đời, rồi sẽ có nhiều câu hỏi vì sao? Tại sao?... rất khó để trả lời... biết tin 2 tuần nay mà có đồng nghiệp nói thấy e buồn chuyện gì??, có người nói sao nay e khác vậy, em có chuyện gì buồn trong lòng... buồn nào hơn nỗi buồn nào đây???

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cảm ơn #Nguyen Ha, cám ơn #nụ cười mới. Dẫu biết mang bí mật cho riêng mình sẽ tốt nhưng không thể nào giữ nó suốt cuộc đời, rồi sẽ có nhiều câu hỏi vì sao? Tại sao?... rất khó để trả lời... biết tin 2 tuần nay mà có đồng nghiệp nói thấy e buồn chuyện gì??, có người nói sao nay e khác vậy, em có chuyện gì buồn trong lòng... buồn nào hơn nỗi buồn nào đây???
    Tôi giữ kín căn bệnh tôi đang mang mười mấy năm nay rồi có sao đâu. Tất cả đều do bản thân kiểm soát hết.

9. Có 4 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

Anhsang1984 (15-01-2017),Degiocuondi (14-01-2017),Leesin123 (07-07-2017),motlan_vamaimai (04-06-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Gắng lên bạn ạ.tôi cũng đag rơi vào trang thái nhu bạn đây.tôi luôn có gia đình bên cạnh.nguoi thân của bạn biết cũng sẽ không hắt hủi bạn đâu

11. Những thành viên đã cảm ơn Cô độc cho bài viết này:

Degiocuondi (14-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Thật ra sông tốt là quyền của mỗi người nên bạn không cần phải ước làm gì. Bạn hoàn toàn sống tiếp đc mà còn sống tốt nữa :) Bệnh thì cũng đã lỡ bệnh rồi đúng không nè nhưng mà có thuốc điều trị mà, mỗi ngày chỉ mất thêm vài giây uống thuốc thôi còn mọi thứ bt lắm.

Cái chính là bạn bị áp lực tư tưởng, sợ chết thì ít mà sợ bị ruồng bỏ khinh khi thì nhiều. Nhưng yên tâm đi. Mọi thứ sẽ ổn. Khi điều trị bằng kháng virus arv bạn sẽ khỏe hơn, sống khỏe mạnh như bao người, khó lây nhiễm cho người khác và quan trọng hơn sẽ chẳng ai để ý bạn khác như thé nào.

Như mình nè, 2 năm trước phát hiện bị bệnh mới 25 tuổi, CD4 có 317 ah (có vẻ không ổn) lúc đó phải uống 3 thứ thuốc: chống lao, chống nhiễm trùng, rồi arv nữa... Tưởng thế là hết... vậy mà trời ko phụ người cố gắng. 6 tháng sau cd lên trên 500, đc ngừng thuốc chống nhiễm trùng, uống hết 270 liều thuốc lao ngừng... còn uông arv. Sau 2 năm (hiện tại) CD4 đc 859. Khỏe đẹp tươi ko cần tưới.... Bạn thấy ko, trong diễn đàn mình còn nhiều người như vậy nữa... đâu phải có mình ên bạn bịnh đâu nè... Cố lên. Tụi tôi làm đc thì bạn cũng làm đc... Chúc thành công ;)
    Lần sửa cuối bởi JordanLe, ngày 14-01-2017 lúc 21:10.

14. Có 2 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

Anhsang1984 (15-01-2017),Degiocuondi (14-01-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Ai củng chỉ sống có một lần dù ngắn nhưng đầy tiếng cười sống sao cho đừng hối hận để lại tiếng thơm là đủ rồi với lại đời còn dài mà lúc trước chưa biết thì củng có làm sao. Sống và làm việc để người khác nể dù bạn bị H hay không củng không là vấn đề à biết đâu được năm sau có thuốc trị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    ...buồn khi mẹ hỏi, anh chị hỏi về chuyện tình cảm, không biết phải trả lời sao?...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    ...cám ơn a đã chia sẽ... hiện giờ em chưa điều trị ARV, khi có kết quả HIV + e không muốn gặp bác sỹ trước Tết, đợi sau Tết rồi mới tính tiếp...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Trích dẫn Gửi bởi thehub Xem bài viết
    Ai củng chỉ sống có một lần dù ngắn nhưng đầy tiếng cười sống sao cho đừng hối hận để lại tiếng thơm là đủ rồi với lại đời còn dài mà lúc trước chưa biết thì củng có làm sao. Sống và làm việc để người khác nể dù bạn bị H hay không củng không là vấn đề à biết đâu được năm sau có thuốc trị
    Hi vọng điều may mắn sẽ đến trong năm tới...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Bạn ơi.mình cũng giống hệt bạn nè. Mình cũng mới biết bị h thôi.mình cũng chưa đi xét nghiệm để lấy thuốc. Cùn tính ăn tết xong. Nhiều lúc nghĩ cuộc đời bế tắc không biết phải làm sao. Vì mình còn khá trẻ

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    ...cám ơn a đã chia sẽ... hiện giờ em chưa điều trị ARV, khi có kết quả HIV + e không muốn gặp bác sỹ trước Tết, đợi sau Tết rồi mới tính tiếp...
    Ừ, bạn cần thư giãn một chút trong khoảng thời gian này :) Anh cảm nhận đc là bạn đang rất stress. Tụi anh ngày xưa vững vậy. Nhưng bạn cứ yên tâm, sẽ ổn cả thôi. Sau tết đi gặp bác sĩ, sau đó đăng ký điều trị rồi chúng ta nói tiếp ;) mọi thứ sẽ ổn, rất ổn bạn ah. Ai mà ko sợ hãi và lo lắng khi hay tin mình nhiễm H cơ chứ... Nhưng tin bọn anh đi. hiv ko đáng sợ nhiên hạ mô tả đâu. Chỉ cần bạn điều trị đúng quy trình bs hướng dẫn sẽ tốt đến mức ngoài sự mong đợi...

21. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

Anhsang1984 (15-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    E hỏi a nhé. Lúc a có nguy cơ thì a có hiện tượng gì không ạ. E cứ k tin e bị h. Bây giờ có kết quả dương tính e cũng vẫn không tin nổi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Ừ, bạn cần thư giãn một chút trong khoảng thời gian này :) Anh cảm nhận đc là bạn đang rất stress. Tụi anh ngày xưa vững vậy. Nhưng bạn cứ yên tâm, sẽ ổn cả thôi. Sau tết đi gặp bác sĩ, sau đó đăng ký điều trị rồi chúng ta nói tiếp ;) mọi thứ sẽ ổn, rất ổn bạn ah. Ai mà ko sợ hãi và lo lắng khi hay tin mình nhiễm H cơ chứ... Nhưng tin bọn anh đi. hiv ko đáng sợ nhiên hạ mô tả đâu. Chỉ cần bạn điều trị đúng quy trình bs hướng dẫn sẽ tốt đến mức ngoài sự mong đợi...
    Dạ, cám ơn a. E không lo sợ e chết vì H, e cũng sẽ không lo sợ người ta kì thị e, e lo không biết làm sao để chia sẽ với gia đình mình, nhà anh chị em đông, chỉ mỗi mình e ăn học đàng hoàng, công việc cũng bắt đầu ổn định, mọi người kì vọng vào đứa con út trong nhà, nhưng sự thật không như ta nghĩ, em sợ bạn bè e biết được, phần đông họ sẽ thương hại em rất nhiều vì người đối diện với họ trước đây rất lạc quan yêu đời, không thể nào bị H... rồi em lại khép kín mình hơn nữa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Trích dẫn Gửi bởi Cô độc Xem bài viết
    E hỏi a nhé. Lúc a có nguy cơ thì a có hiện tượng gì không ạ. E cứ k tin e bị h. Bây giờ có kết quả dương tính e cũng vẫn không tin nổi.
    Công việc mình nói nhiều nên bị viêm amidam mãn tính, năm vừa rồi mình có sốt 2 lần hơn 1 tuần mới khỏi bệnh.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Dạ, cám ơn a. E không lo sợ e chết vì H, e cũng sẽ không lo sợ người ta kì thị e, e lo không biết làm sao để chia sẽ với gia đình mình, nhà anh chị em đông, chỉ mỗi mình e ăn học đàng hoàng, công việc cũng bắt đầu ổn định, mọi người kì vọng vào đứa con út trong nhà, nhưng sự thật không như ta nghĩ, em sợ bạn bè e biết được, phần đông họ sẽ thương hại em rất nhiều vì người đối diện với họ trước đây rất lạc quan yêu đời, không thể nào bị H... rồi em lại khép kín mình hơn nữa
    Đừng nghĩ như vậy bạn ạ.bố mẹ luôn là người dang tay chào đón bạn cho dù bạn có như thế nào thì họ sẽ không bao giờ bỏ rơi bạn. Bạn chỉ sống một lần thôi.đừng quá bi quan như vậy. Mình còn éo le hơn bạn đây. Chồng mình bỏ mẹ con mìng theo bồ còn có con riêng nữa. Bây giờ mìng biết mình có h. Nhưng mình vẫn phải tiếp tục sống. Sống cho có ích bạn ạ. H chưa phải là hết đâu bạn. Cứ mạnh mẽ lên. Rồi sẽ qua thôi

26. Có 2 người đã cảm ơn Cô độc cho bài viết bổ ích này:

Anhsang1984 (15-01-2017),Degiocuondi (14-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Công việc mình nói nhiều nên bị viêm amidam mãn tính, năm vừa rồi mình có sốt 2 lần hơn 1 tuần mới khỏi bệnh.
    Cho mình sđt vào zalo nc vs bạn được không.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Trích dẫn Gửi bởi Cô độc Xem bài viết
    Cho mình sđt vào zalo nc vs bạn được không.
    Chia sẽ trên này nhé bạn!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này