Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Lạc trong suy nghĩ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lạc trong suy nghĩ

Mình 23, điều trị được 5 tháng.. Lúc biết nhiểm đã dặn lòng không được rung động không được mở lòng, phải chú tâm mà lo sức khỏe.. nhưng cuộc sống mưu sinh đưa đẩy lại phải gặp người trong giới và chuyện gì đến cũng đã đến.. mặc dù mình chỉ xem là bạn thôi chưa chấp nhận yêu thương gì cả.. nhưng khi có người thứ 3 đến thì mình lại khó chịu bực tức trong người làm buồn nôn không ăn không ngủ được.. cứ không thấy thì thôi thấy lại cứ não nề buồn buồn khó chịu.. chắc do mình ít kỉ , không yêu thì để đó chứ không ai được giành và hơn nữa yêu thì phải chiếm hữu không có khái niệm sẽ chia.. ấy vậy nên sinh bệnh khổ thân vì suy nghỉ... mình cần có sự sẻ chia thông cảm và vài lời khuyên.. các bạn có thể trả lời trực tiếp hoặc gửi zalo qua mail kutokutot2014@gmail.com

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Bạn chưa nói rõ hai bạn biết nhau như thế nào, bao lâu và tình cảm hai người đang ở mức độ nao? Thích hay yêu và nó đến từ cả hai phía hay chỉ đơn phương nên sẽ rất khó cho bạn lời khuyên đúng và tốt... :)

Xét theo những gì bạn ghi chung chung ở trên mình chỉ đang thấy bạn đang có sự mâu thuẫn... Bạn chỉ coi là bạn và chưa chấp nhận yêu đương như vậy rõ ràng cả nghĩa bóng và nghĩa đen hai bạn chẳng là gì của nhau cả mà :) Bạn chỉ là đang có chút ganh tị và có vẻ ích kỷ một chút hihi

Để rõ ràng bạn nên hỏi chính mình xem bạn có yêu người ta ko? Rồi người ta có yêu bạn ko? Người ta sẽ giải quyết ra sao khi biết bạn có B20. Và cuối cùng khi nghĩ thông thì hãy đến và nói chuyện rõ ràng cũng như xác định rõ ràng mối quan hệ của hai bạn là gì, tình yêu, sự thich hay chỉ là bạn... Như vậy bạn sẽ thoải mái hơn hiện tại.

Tình yêu phải xây dựng trên sự trung thực, tự nguyện và vị tha... Tình yêu đồng tính cũng ko ngoại lệ. Bạn thấy chuyện của hai bạn đang ở giai đoạn nào? Bạn có sẵn sàng nói thật v.v...

Chúc banh vui và sức khỏe :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Bạn chưa nói rõ hai bạn biết nhau như thế nào, bao lâu và tình cảm hai người đang ở mức độ nao? Thích hay yêu và nó đến từ cả hai phía hay chỉ đơn phương nên sẽ rất khó cho bạn lời khuyên đúng và tốt... :)

Xét theo những gì bạn ghi chung chung ở trên mình chỉ đang thấy bạn đang có sự mâu thuẫn... Bạn chỉ coi là bạn và chưa chấp nhận yêu đương như vậy rõ ràng cả nghĩa bóng và nghĩa đen hai bạn chẳng là gì của nhau cả mà :) Bạn chỉ là đang có chút ganh tị và có vẻ ích kỷ một chút hihi ������

Để rõ ràng bạn nên hỏi chính mình xem bạn có yêu người ta ko? Rồi người ta có yêu bạn ko? Người ta sẽ giải quyết ra sao khi biết bạn có B20. Và cuối cùng khi nghĩ thông thì hãy đến và nói chuyện rõ ràng cũng như xác định rõ ràng mối quan hệ của hai bạn là gì, tình yêu, sự thich hay chỉ là bạn... Như vậy bạn sẽ thoải mái hơn hiện tại.

Tình yêu phải xây dựng trên sự trung thực, tự nguyện và vị tha... Tình yêu đồng tính cũng ko ngoại lệ. Bạn thấy chuyện của hai bạn đang ở giai đoạn nào? Bạn có sẵn sàng nói thật v.v...

Chúc banh vui và sức khỏe ������:)
    thật sự thì chỉ mới bắt đầu nhưng đã có người khác đến rồi nên mình lui để họ hạnh phúc, chắc chắn học sẽ không chấp nhận và cũng không đi đến đâu nhưng chắc tại tính mình ít kỉ nhỏ mọn không chịu được nên bực tức trong người và hại thân.. muốn trốn tất cả quên tất cả.. cám ơn bạn chia sẽ

Thông tin về chủ đề này