Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: truyền dịch ở phòng khám tư

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10

truyền dịch ở phòng khám tư

dạo này em cứ bị hoang tưởng, mạn phép hỏi mọi người trong group, chuyện là hôm nọ em có đi khám ở phòng khám kia tới mới biết là phòng khám TQ xong vô rồi phán em bị bệnh r bắt em truyền dịch tùm lum, xong em nghe là mấy phòng khám đó hay vẽ bệnh nên đến bệnh viện công thì họ nói là em k có bị gì, em cũng mừng nhưng dạo này em cứ lo sợ là lúc phòng khám kia thử máu rồi truyền dịch này nọ thì dụng cụ của họ có khi đã qua sử dụng, mọi ng cho em hỏi là em có nguy cơ k ạ :(
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi kantasy001 Xem bài viết
    dạo này em cứ bị hoang tưởng, mạn phép hỏi mọi người trong group, chuyện là hôm nọ em có đi khám ở phòng khám kia tới mới biết là phòng khám TQ xong vô rồi phán em bị bệnh r bắt em truyền dịch tùm lum, xong em nghe là mấy phòng khám đó hay vẽ bệnh nên đến bệnh viện công thì họ nói là em k có bị gì, em cũng mừng nhưng dạo này em cứ lo sợ là lúc phòng khám kia thử máu rồi truyền dịch này nọ thì dụng cụ của họ có khi đã qua sử dụng, mọi ng cho em hỏi là em có nguy cơ k ạ :(
    Về nguyên tắc thì các dụng cụ y khoa phải được khử trùng, các dụng cụ tiêm truyền chỉ sử dụng một lần. Bạn khám ở phòng khám TQ nếu thấy không yên tâm, lo này lo nọ thì từ lần sau không tới đó khám nữa. Cũng khuyên các bạn khi có bệnh thì nên đến các BV lớn khám chữa.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

kantasy001 (20-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    như vậy dù kể cả phòng khám TQ thì em vẫn k có nguy cơ k cần xét nghiệm đúng k ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi kantasy001 Xem bài viết
    như vậy dù kể cả phòng khám TQ thì em vẫn k có nguy cơ k cần xét nghiệm đúng k ạ
    Không sao đâu bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

kantasy001 (20-01-2017)

Thông tin về chủ đề này