Chào mọi người!

Em năm nay 24t, với nhiều ước mơ hoài bão, em còn muốn xin học bổng du học nữa nhưng vừa rồi tham gia hiến máu nhân đạo em bị báo tin dữ là đã nhiễm HIV, được sự giúp đỡ của bạn bè hiện tại em cũng đã được điều trị ARV ở OPC tên thuốc là Trioday của Ấn Độ (thành phần của thuốc như sau: Efavirenz 600mg, Lamivudin 300mg, Tenofovir disoproxil fumarat 300mg) tuy được uống thuốc rồi nhưng em nghe nói với mỗi phác đồ điều trị chỉ kéo dài cuộc sống của người bệnh tối đa 10 năm, có nghĩa là dù em có uống thuốc tuân thủ thì cũng chỉ sống đến 34t nên em buồn lắm, em muốn chết ngay bây giờ, nhưng em chưa trả hiếu được gì cho cha mẹ nên đành ráng sống ngày nào hay ngày đó. Em xét nghiệm hồi tháng 7 vẫn còn âm tính vậy mà hiến máu vào tháng 10 cho kết quả tháng 12 mà em đã Dương tính với HIV, hôm nay là mùng 1 Tết rồi thấy mọi người vui vẻ đi chơi, nghĩ lại mình chỉ sống thêm được 10 năm ghẻ lở xấu xí trong sự dè bĩu của mọi người em chỉ muốn chết đi cho rồi! Hiện tại em rất bế tắc, em đã tự tìm nhiều động lực để vui sống nhưng không thể nào quên rằng trong mình đang có H, ước mơ du học của em cũng tan biến chỉ vì tình dục đồng tính, em cảm thấy mình dạy vô cùng, nay em rất cô đơn muốn lên diễn đàn này để hỏi mọi người một số chuyện và kết bạn với những người cùng cảnh ngộ để em bớt căng thẳng.
1/ Có phải mỗi phác đồ điều trị chỉ kéo dài 10 năm cho dù em tuân thủ thì virus vẫn kháng thuốc.
2/ Em chỉ mới bị Dương tính khoảng 5 tháng nhưng sao cảm thấy mình yếu quá, trước đây em bị cảm chỉ 3 ngày là khỏi, nay hơn nữa tháng rồi vẫn ko thuyên giảm gì, phải chăng loại Virus em mắc phải rất nặng?
3/ Em có đọc trên báo nước ngoài và báo trong nước rằng dùng dầu dừa có lợi cho người nhiễm HIV, vậy em có nên tự làm dầu dừa dùng hay không và liều lượng thế nào hoặc nếu mua thì địa chỉ mua dầu dừa ở đâu là uy tín.
4/ Em rất muốn du học, tuy nhiên giờ điều trị ARV rồi (em điều trị theo khuyến cáo mới là uống ARV ngay khi phát hiện bệnh bất kể CD4 bao nhiêu, qua tết em mới có kết quả về chỉ số CD4), việc điều trị ARV làm em không thể sang nước khác học tập vì sẽ không được miễn phí và chi phí điều trị sẽ rất cao. Tuy nhiên, em nghe nói nếu đi theo diện du học sẽ có bảo hiểm y tế, và có bảo hiểm thì em vẫn có thể điều trị ARV ở nước ngoài, hoặc em có thể mua bảo hiểm sức khỏe toàn cầu của các công ty bảo hiểm để tiếp tục chữa trị ARV khi ở nước ngoài, anh chị nào có kinh nghiệm trong chuyện này xin cho em lời khuyên với!
5/ Em mong muốn kết bạn với những người đồng cảnh ngộ, nên mọi người có thể nhắn tin trong Inbox của em thông tin liên lạc (Số đt ad zalo, email...) để em kết bạn tâm sự, chứ hiện tại em bế tắc lắm rồi.