Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Chán nản nhìn về tương lai

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Chán nản nhìn về tương lai

Xin chào mn! Em biết mình bị HIV vào ngày 30/12/2016, em đã khóc rất nhiều vì điều này em còn quá trẻ mới 22 tuổi, em không biết mình đã làm sai điều gì để phải bị HIV, mẹ đã rất buồn khi biết e là đồng tính nếu giờ mẹ biết em bị HIV e sợ mẹ sẽ chịu nổi, đôi khi em mong sao mình đừng có mặt trên đời để mẹ và gia đình khỏi phải buồn, hằng đêm em luôn cầu nguyện và tin là sẽ có thuốc chữa nhưng việc chờ đợi khiến em cảm thấy chán nản và mông lung, phải đợi bao lâu rồi tương lai sẽ ra sao em cảm thấy sợ khi phía trước em chỉ là 1 mảng tối, em chán nản khi phải chờ đợi việc tìm ra thuốc chữa. Phải đợi bao lâu nữa, tại sao lại là em? Em khóc hằng đêm khi nghĩ về điều đó
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Bạn cứ tuân thủ điều trị. Sống lac quan thì suc khoẻ mình như những người bình thường

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Hi mình cũng còn trẻ giờ mình cũng chán nản phải đợi thuốc rồi, có lẽ mình nên tự giải thoát cho mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi hivongphepmau Xem bài viết
    Xin chào mn! Em biết mình bị HIV vào ngày 30/12/2016, em đã khóc rất nhiều vì điều này em còn quá trẻ mới 22 tuổi, em không biết mình đã làm sai điều gì để phải bị HIV, mẹ đã rất buồn khi biết e là đồng tính nếu giờ mẹ biết em bị HIV e sợ mẹ sẽ chịu nổi, đôi khi em mong sao mình đừng có mặt trên đời để mẹ và gia đình khỏi phải buồn, hằng đêm em luôn cầu nguyện và tin là sẽ có thuốc chữa nhưng việc chờ đợi khiến em cảm thấy chán nản và mông lung, phải đợi bao lâu rồi tương lai sẽ ra sao em cảm thấy sợ khi phía trước em chỉ là 1 mảng tối, em chán nản khi phải chờ đợi việc tìm ra thuốc chữa. Phải đợi bao lâu nữa, tại sao lại là em? Em khóc hằng đêm khi nghĩ về điều đó
    Đọc lại mấy bài báo mấy năm trước năm nào cũng bảo thuốc mới ra này nọ, nhìn lại VN có loại thuốc mới nào đâu ngoài ARV, thậm chí còn không đủ các dòng ARV nữa, chờ thuốc ư, nếu nước ngoài có thì cũng còn lâu lắm mới đến VN, đừng trách ai cả chỉ trách bản thân không biết giữ, để mình mang bệnh, mình đang nói mình, nhưng mình nghĩ bạn cũng hiểu, có lẽ có thuốc ko sớm đâu, không đợi được đến đó đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mỗi người mỗi hướng nhìn, mình thì tin sẽ có thuốc và mình cố gắng chờ đợi còn nếu như mà mình ra đi trước khi mà thuốc đến thì phải sống cho xứng thôi bạn ạ, nói chứ tự nhiên viết ra rồi suy nghĩ lại cảm thấy người nhẹ nhõm hơn và lạc quan

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình cũng vậy thỉnh thoảng cũng hi vọng rồi thỉnh thoảng cũng thất vọng nó cứ đan xen hoài với nhau vậy đó

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Mong sẽ có thuốc trị được hết H
    và mong năm nay có SAV 001 H
    Chúc mọi người luôn khoẻ mạnh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Hientai Xem bài viết
    Mong sẽ có thuốc trị được hết H
    và mong năm nay có SAV 001 H
    Chúc mọi người luôn khoẻ mạnh
    Hi muốn biết có hay ko lên mấy trang web nươc ngoài xem, chứ mấy trang tin vn đưa tin nhảm lắm bạn, SAV001 chuyển sang thử nghiệm lâm sàng gđ 2 tháng 9 năm 2017 mà tin trong nước đã đưa cuối năm nay đc bán rộng rãi

Thông tin về chủ đề này