Nguy cơ của mình mình có nói bên trên bài viết đầu tiên rồi mà bạn. Bạn cũng yên tâm đi, đừng quá lo lắng . Có thể đây là một thử thách để sau thử thách này chúng ta có thể nhận ra được thêm nhiều giá trị của cuộc sống này. Trước đây mình mơ ước nhiều thứ lắm, như phải kiếm thật là nhiều tiền nè, phải thật là giàu có nè. Nhưng bây giờ mình cảm thấy mấy thứ đó thật là phù phiếm, nó chỉ là phép bổ trợ thêm cho cuộc sống của bạn. Ra đường bắt gặp những cô chú công nhân đang vất vả làm việc mà sao thấy họ thật hạnh phúc biết bao, có sức khỏe để lao động cho cuộc sống của mình. Những cụ già bế cháu để các con đi làm, những người lao động, những người công nhân tuy họ k giàu có về mặt vật chất nhưng sau 1 ngày làm việc mệt mỏi họ trở về bên gia đình ăn một bữa cơm và cùng cười nói vui vẻ với mọi người, thật là hạnh phúc biết nhường nào. Sau tai nạn lần này, mình và bạn phải càng cảm thấy trân trọng hơn cuộc sống này, sống có ích hơn, sống một cuộc đời có ý nghĩa, trân trọng hơn những thứ mà mình đang có, trân trọng gia đình, người thân mình, sống là để cho đâu chỉ nhận riêng mình. Cố gắng can đảm lên, đi xét nghiệm đi bạn. Dù đáng sợ đến đâu cũng phải đối mặt với nó. Thật tuyệt vời biết bao khi mình và bạn đều âm tính, khi đó một cuộc đời mới đang mở ra với chúng ta, chờ đón chúng ta một cuộc sống mới, một cuộc sống có ý nghĩa hơn rất nhiều. Nếu như k có cú ngã này, thì mình sẽ mãi mãi k bao giờ nhận ra được những điều hạnh phúc thực sự trong cuộc sống. Vấp ngã để bạn trưởng thành hơn, để cảm thấy cuộc đời có ý nghĩa hơn bao giờ hết, cuộc sống thật tươi đẹp biết bao