Trích dẫn Gửi bởi xinmotphepmau Xem bài viết
Bình thường mình là 1 người khá lạc quan và vui tính. Đã phải trải qua khá nhiều nỗi đau khi gia đình bị bệnh tật, tai nạn liên miên 6-7 năm nay nên có sức chịu đựng trước những nỗi đau nhưng đến ngày hôm nay mình thật sự k thể gan lì và chịu đựng được nữa chỉ muốn khóc thật to lên. Cố gắng chịu đựng gặm nhấm nỗi đau trôi qua từng ngày, quyết k để cho 1 ai biết chỉ 1 mình chịu đựng. Nhưng việc nổi mẩn ngứa khắp người và nổi hạch bất thường làm mình k thể bình tĩnh được nữa. Không hiểu tại sao những triệu chứng trùng hợp cứ kéo đến với mình mà trước kia mình chưa bao giờ bị. Sau nguy cơ khoảng 4 tuần mình có bị nổi những nốt đỏ li ti ở bàn chân, lúc đó mình k để ý cứ nghĩ là muỗi đốt, qua khoảng 2 tuần k để ý thì những nốt đỏ biến mất và để lại những vết thâm. Khoảng 1 tuần sau thì mình bị ho và bắt đầu nổi những nốt đỏ li ti ở 2 mu bàn tay, k ngứa, k sốt. Tiếp đó mình có bị hơi nóng người và trán khoảng 2 ngày, k biết có sốt hay k. Cổ họng thì có cảm giác bị vướng, nuốt nước bọt thấy vướng và khi ăn cảm thấy rất buồn nôn. Sau đó mình bị đổ mồ hôi trộm vào ban đêm khoảng 3 hôm, giật mình tỉnh giấc giữa đêm k ngủ lại được. Ban ngày đi làm thì mình bị đổ môi trán k kiểm soát, ướt hết chân tóc. Bị ho gần 1 tháng uống 12 liều kháng sinh đến bây giờ mà vẫn húng hắng. Lưỡi mình thì bị nấm, đầu tiên bị mảng trắng mình có cạo đi thì bị đỏ và nổi mụn đỏ to, sau đó mảng trắng chuyển sang màu kem và chuyển thành màu vàng khè nhìn rất sợ, mình k biết là tại sao. Đến bây giờ ngày nào mình cũng cạo lưỡi mà cứ ăn xong là bị mảng trắng toát bám và sáng dậy thấy khô hết 2 môi có những mảng trắng bám quanh môi lấy khăn lau mới hết. Đến nay mình bị nổi hạch góc hàm khá to, hơi đau và nổi những mẩn ngứa khắp cả người k hiểu tại sao. Mình k bị tiêu chảy nhưng mấy ngày nay mình bị đi ngoài phân nát. Toàn bộ những chuyện đó cứ liên tục kéo đến làm mình k thể giữ bình tĩnh được nữa. Mặc dù đã nghĩ đến trường hợp xấu nhất nhưng mình k biết mình sẽ đối diện thế nào nữa... gia đình, họ hàng, bạn bè, tương lai. Thực sự đây là những tháng ngày tăm tối và đau khổ nhất của cuộc đời mình. Mình cảm thấy có lỗi với bố mẹ, bố mẹ sinh ra khỏe mạnh nuôi nấng hai mấy năm trời bao ơn sinh dưỡng nếu mình làm gì có lỗi thì bố mẹ sẽ là người đau khổ nhất. Bây giờ mình rất ăn năn và hối hận, vô cùng hối hận và sợ hãi như những lần mình mắc sai lầm mong được bố mẹ tha thứ, rất sợ hãi xin bố mẹ và được tha thứ. Nhưng tội lỗi lần này mình biết cầu xin ai đấy, ăn năn hối hận thì mọi chuyện cũng xảy ra rồi. Đến bây giờ mình chỉ xin có một phép màu kì diệu nào đó xảy ra, thứ tha cho những lỗi lầm mình đã gây ra và cho mình một cơ hội có một cuộc sống tốt hơn, biết quan tâm đến người khác hơn, 1 cuộc sống ý nghĩa hơn trước rất nhiều, 1 cuộc đời đáng sống. Nếu qua khỏi kiếp nạn lần này mình sẽ có một bài học vô cùng quý giá trong cuộc sống, biết được những điều ý nghĩa đối với mình, học được nhiều điều, yêu cuộc sống này hơn và hơn hết là có thể phụng dưỡng, báo đáp ơn sinh thành bố mẹ, giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn hơn mình, làm nhiều điều tốt và việc thiện hơn nữa. Mình cầu chúc cho tất cả những bạn đang đợi xét nghiệm như mình đều nhận được kết quả âm tính và rút ra được bài học đừng bao giờ để những cám dỗ trong cuộc sống, chỉ vì 1 phút lỡ lầm mà đánh mất mình và những người thân yêu, tuyệt vời nhất nhé !
Bạn có nguy cơ đâu mà kêu ca cứ như thật.