Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Hay bị chảy máu chân răng hôn sâu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    85
    Được cảm ơn 1 lần.

Hay bị chảy máu chân răng hôn sâu

chào anh chị, em đánh răng mạnh nên hay làm chân răng bị tổn thương và dẫn đến chảy máu . Thực chất hôm nào em cũng bị , nhưng em có cô bạn gái mới quen không biết trước đó cô ấy đã yêu những ai em cũng hơi lo . Vậy anh chị cho em hỏi em hay bị chảy máu chân răng như thế này mà hôn bạn gái em mà bạn gái em hay bị nẻ môi và chảy máu thì có lây bệnh hiv hay viêm gan , lậu ,... cho em không ? Em xin cảm ơn anh chị
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi toikhongso Xem bài viết
    chào anh chị, em đánh răng mạnh nên hay làm chân răng bị tổn thương và dẫn đến chảy máu . Thực chất hôm nào em cũng bị , nhưng em có cô bạn gái mới quen không biết trước đó cô ấy đã yêu những ai em cũng hơi lo . Vậy anh chị cho em hỏi em hay bị chảy máu chân răng như thế này mà hôn bạn gái em mà bạn gái em hay bị nẻ môi và chảy máu thì có lây bệnh hiv hay viêm gan , lậu ,... cho em không ? Em xin cảm ơn anh chị
    Hôn không có nguy cơ với HIV, nhưng gan B, lậu... thì có khả năng.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ?
    Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau
    Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau
    Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv?
    Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ
    Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    85
    Được cảm ơn 1 lần.
    ngay cả khi bạn gái em đang bị chảy máu lợi , ... hoặc nẻ môi mà em cũng bị tương tự. Mà chẳng may 2 đứa hôn nhau hoặc hôn sâu đều cũng ks đúng ko ạ ?

Cảm ơn
    596
    ngay cả khi bạn gái em đang bị chảy máu lợi , ... hoặc nẻ môi mà em cũng bị tương tự. Mà chẳng may 2 đứa hôn nhau hoặc hôn sâu đều cũng ks đúng ko ạ ?
    Hôn không làm lây nhiễm HIV dù trong tình huống nào.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Hiv113 (08-04-2017)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Không sao đâu bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hiv113 (08-04-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    85
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ em cảm ơn anh chị nhiều

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    85
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh chị cho em hỏi em với cả ny em đá lưỡi với nhau kiểu hôn sâu rồi đá ko biết nó có lây bệnh gì ko ạ ? em lo quá

Cảm ơn
    596
    anh chị cho em hỏi em với cả ny em đá lưỡi với nhau kiểu hôn sâu rồi đá ko biết nó có lây bệnh gì ko ạ ? em lo quá
    Bạn yên tâm không có nguy cơ HIV đâu.

Thông tin về chủ đề này