Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Cứu em với Đây có phải sùi mào gà không ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cứu em với Đây có phải sùi mào gà không ạ?

E có quan hệ td lần cuối vào gần cuối tầm 24/10/2016 vừa qua có dùng bcs nhưng quan hệ bằng miệng lại không qua bao . Bình thường em không để ý dương vật nhưng 1 hôm chẳng hiểu sao em lại kiểm tra và thấy những nốt trên dương vật . Không đau hay cộm gì ,nhấn hay miết không ra mủ hay máu gì .

- Em cũng không biết nó mọc từ bao giờ hay mới , nhưng ngày em phát hiện là tầm 23/2/2017 . Ngay sau đó em có đi khám ở mấy trung tâm bên ngoài :
    + Trung tâm đầu tiên em khám lâm sàn bảo em bi sùi mào gà , nhưng kết quả xét nghiêm máu và sinh tiết lại không phát hiện ra hpv . Bác sĩ bên đấy bảo em phải đốt cao tần , Em cũng hoang mang nên chưa quyết định ngay .
    + Sau đó ngày 25/2/2017 e lại qua trung tâm khác kiểm tra. Lần này Bác sĩ bên đấy cho em test bằng Axit axetic 3% nhưng không có chuyển sang màu trắng , nên bác sĩ bên đấy bảo em không phải sùi mào gà. Tuy nhiên bác sĩ vẫn bảo kê thuốc ức chế virus cho em uống , em không còn nhớ tên thuốc ở đây nhưng loại thuốc uống ngày 4 viên mỗi viên cách 3 tiếng đơn trong 7 ngày và bảo em về theo dõi 1 tháng sau đến kiểm tra lại
    --> Đến ngày 27/3/2017 em có đi đến kiểm tra lại và vẫn test bằng axit axetic và xét nghiệm dịch niệu đạo không có vấn đề . Các nốt vẫn không phát triển thêm từ ngày phát hiện đến nay

http://www.upsieutoc.com/image/c4aW8D
    http://www.upsieutoc.com/image/c4am1t
    http://www.upsieutoc.com/image/c4aUZQ

Em hoang mang lắm ạ .Em không thấy nó mất đi hay phát triển thêm . Mà em tìm hiểu thì xét nghiệm trên nam giới có 0.4% => 22% là âm tính giả . Em dự định đợi theo dõi đến tháng 6 này để đi xét nghiệm lại và cắt bao quy đầu vì em bị bao quy đầu hẹp. Nhưng thời gian qua em hoang mang và khổ sở lắm ạ , Không làm được việc gì đợi chờ từ từng ngày xem nó có phát triển hay không làm em mệt mỏi ạ .
    + Liệu đây có phải sùi mào gà không ạ ?
    + Có khi nào nó là sùi mào gà mà do thuốc ức chế virus làm nó không phát triển thêm không ạ ?.
    + Em phải làm sao đây ạ?
    + Em phải đợi bao lâu để biết chắc không phải sùi mào gà ạ ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi ehm123 Xem bài viết
    E có quan hệ td lần cuối vào gần cuối tầm 24/10/2016 vừa qua có dùng bcs nhưng quan hệ bằng miệng lại không qua bao . Bình thường em không để ý dương vật nhưng 1 hôm chẳng hiểu sao em lại kiểm tra và thấy những nốt trên dương vật . Không đau hay cộm gì ,nhấn hay miết không ra mủ hay máu gì .

- Em cũng không biết nó mọc từ bao giờ hay mới , nhưng ngày em phát hiện là tầm 23/2/2017 . Ngay sau đó em có đi khám ở mấy trung tâm bên ngoài :
    + Trung tâm đầu tiên em khám lâm sàn bảo em bi sùi mào gà , nhưng kết quả xét nghiêm máu và sinh tiết lại không phát hiện ra hpv . Bác sĩ bên đấy bảo em phải đốt cao tần , Em cũng hoang mang nên chưa quyết định ngay .
    + Sau đó ngày 25/2/2017 e lại qua trung tâm khác kiểm tra. Lần này Bác sĩ bên đấy cho em test bằng Axit axetic 3% nhưng không có chuyển sang màu trắng , nên bác sĩ bên đấy bảo em không phải sùi mào gà. Tuy nhiên bác sĩ vẫn bảo kê thuốc ức chế virus cho em uống , em không còn nhớ tên thuốc ở đây nhưng loại thuốc uống ngày 4 viên mỗi viên cách 3 tiếng đơn trong 7 ngày và bảo em về theo dõi 1 tháng sau đến kiểm tra lại
    --> Đến ngày 27/3/2017 em có đi đến kiểm tra lại và vẫn test bằng axit axetic và xét nghiệm dịch niệu đạo không có vấn đề . Các nốt vẫn không phát triển thêm từ ngày phát hiện đến nay

http://www.upsieutoc.com/image/c4aW8D
    http://www.upsieutoc.com/image/c4am1t
    http://www.upsieutoc.com/image/c4aUZQ

Em hoang mang lắm ạ .Em không thấy nó mất đi hay phát triển thêm . Mà em tìm hiểu thì xét nghiệm trên nam giới có 0.4% => 22% là âm tính giả . Em dự định đợi theo dõi đến tháng 6 này để đi xét nghiệm lại và cắt bao quy đầu vì em bị bao quy đầu hẹp. Nhưng thời gian qua em hoang mang và khổ sở lắm ạ , Không làm được việc gì đợi chờ từ từng ngày xem nó có phát triển hay không làm em mệt mỏi ạ .
    + Liệu đây có phải sùi mào gà không ạ ?
    + Có khi nào nó là sùi mào gà mà do thuốc ức chế virus làm nó không phát triển thêm không ạ ?.
    + Em phải làm sao đây ạ?
    + Em phải đợi bao lâu để biết chắc không phải sùi mào gà ạ ?

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Chuỗi hạt ngọc quy đầu dương vật (trái) - Hình ảnh sùi mào gà (phải).

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh có thể xem cho em hình 1 và hình 3 được không ạ. Và có khi nào do e uống thuốc ức chế virus làm nó không phát triển thêm ko ạ . Anh tư vấn cho e với e đang chán nản lắm ạ .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Anh có thể xem cho em hình 1 và hình 3 được không ạ. Và có khi nào do e uống thuốc ức chế virus làm nó không phát triển thêm ko ạ . Anh tư vấn cho e với e đang chán nản lắm ạ .
    Không phải sùi mào gà bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng e cám ơn anh .E cũng hi vọng thế

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi cho em hỏi thêm . Chẳng hạn bị sùi mào gà giai đoạn một nó mọc nhỏ thì trong bao lâu nó sang giai đoạn hai vậy ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Anh ơi cho em hỏi thêm . Chẳng hạn bị sùi mào gà giai đoạn một nó mọc nhỏ thì trong bao lâu nó sang giai đoạn hai vậy ạ

Khi nào có biểu hiện thì đi khám nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng em cám ơn anh . Anh cho em lời khuyên có nên cắt bao quy đầu không ạ ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Vâng em cám ơn anh . Anh cho em lời khuyên có nên cắt bao quy đầu không ạ ?
    Nếu bao quy đầu của bạn quá hẹp thì nên đi cắt.

Thông tin về chủ đề này