Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Em sẽ không còn thấy bầu trơi kia

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Em sẽ không còn thấy bầu trơi kia

Thứ 2 ngày 10/4/217
    Bầu trời Hà nội hôm nay nắng đẹp. Cái nóng 37 độ đầu mùa làm ai cũng mệt mỏi. Đi ngoài đường nhìn ai cũng tấp lập vội vàng. Còn riêng em, em không biết mình nên đi về đâu và làm gì vào lúc này nữa. Cảm giác trong em giờ này chống rỗng, cuộc sống với e giờ là vô vị. Thật lạ thay lần nào có chuyện gì em đều khóc vậy mà lần này, em cứ bình thản như không. Ai biết chăng lúc này tim em đã chết. Cầm kết quả xét nghiệm trên tay mà lòng đấu tranh gọi cho anh hay là im lặng. Mình sắp đi du lịch vũng tàu rồi, em không thể tìm ra phương pháp gì để từ chối quan hệ khi mình ỏ bên nhau cả tuần như vây. Em run rẩy cầm điện thoải nt cho anh và lao mình ra ngoài đường. Con đường ngày nào cũng đi qua mà em vẫn lac. Anh quả thật là một người chồng tốt, Biết có chuyện từ xa mà 10 phút a đã có mặt ngay. Sao hôm nay khác mọi ngày thế a lại mặc đồng phục gặp em, nhìn anh trong bộ đồng phục em đã không thể cầm nổi nước mắt. Em thương anh vô cùng có lỗi vô cùng. Càng tội lỗi hơn khi thông báo em có H anh đi xét nghiệm đi. A chỉ thở dài rồi bảo em đừng khóc chuyện xảy ra rồi thì kệ cứ đối diện. Anh nói vậy thôi sao giấu được em khi anh đang chết lặng người. Anh là một người chồng tốt, a cố mạnh mẽ để em dựa vào nhưng sao giấu được em sự suy sụp bối dối của anh.
    Bầu trời đẹp ngoài kia em sắp không được nhìn nữa rồi!
    Anh ơi! Cảm ơn anh đã đến bên em đã cho em có một tình yêu đồng tính nhưng em nghĩ cả thế giới thứ ba chắc không ai hạnh phúc hơn em. Anh quá tuyệt vời. Còn em thì sao? Già hơn anh, xấu hơn anh và giờ em còn gián tiếp giết anh. Bầu trời ngoài kia em sắp không còn được nhìn nữa rồi. Yêu nhau lâu như vậy anh cho em nhiều điều vậy mà e chưa làm được gì bù lại hêt. Vậy mà giờ ông trời gieo cay đắng lên mình. Em không trách không hờn hay oán hận ai. Em hận mình, hận vì em đã làm khổ anh. Anh bảo em cứ bình thương mà sống coi như không sao. Nhưng em không làm được. Thà anh chửi em mắng em a nói anh hận em đi. Còn hơn là mỗi ngày em thấy anh tỏ ra bình thường vui vẻ nên em mà long anh tan nát. Anh hiếu tháo em biết chứ. Anh chưa là được gì cho ông bà nội. Anh còn nói phải báo đáp cả bà ngoại vì đã sinh ra vợ cho anh. Tất cả anh đều chưa làm được vậy mà giờ phải dừng lại anh sẽ không chịu được
    Em bất lực quá rồi. Tiền tài công việc địa vị đâu còn ý nghĩa với em nữa. Ngày ngày em đối diện với bà ngoại với các anh chị và các cháu với người em yêu nó không khác gì cực hình đang hành hạ trừng phạt em.
    Em muốn rời xa nơi này đi đến nơi đâu mà không ai biết chúng ta và cùng nhắm mắt. Anh không cùng em đi xét nghiệm không tìm hiểu không xin thuốc uống mặc cho số phận. Anh cũng không đi đâu. Có phải là anh muốn trừng phạt em không hả anh.
    Điều ước của em bây giờ là mình có thuốc. Hai đứa uống đều chờ bố mẹ già trăm tuổi nhắm mắt xuôi tay rồi chúng ta sẽ chung mồ mãi mãi. Anh hãy nói đi nói là anh tha thứ và sẽ cho em về quê và nằm cùng anh mãi mãi đi anh!
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Có H phải làm gì

Chào mọi người mình ở hà nội. 25 tuôi mình mới đây đi khám bệnh có xét nghiệm và biết mình có H. Thực sự mình rất hoang mang. Có ai ở hà nội có hoàn cảnh như mình chỉ mình với. Bây giờ mình phải làm thế nào. Đi đâu để xin hay mua thuóic uống. Giúp mình với.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Lê hiếu Xem bài viết
    Chào mọi người mình ở hà nội. 25 tuôi mình mới đây đi khám bệnh có xét nghiệm và biết mình có H. Thực sự mình rất hoang mang. Có ai ở hà nội có hoàn cảnh như mình chỉ mình với. Bây giờ mình phải làm thế nào. Đi đâu để xin hay mua thuóic uống. Giúp mình với.
    Bạn đến OPC quận bạn sinh sống hoặc BV Bạch Mai, BV Đống Đa... đăng ký điều trị theo chương trình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Em có thể đến bệnh viện nhiêt đới để khám và điều trị. Cần thông tin chi tiết có thể email cho anh kinhkhungqua@yahoo.com

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Chúc bạn lấy lại được thăng bằng trong cuộc sống và cố gắng :))

Thông tin về chủ đề này