Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 61 đến 68 của 68

Chủ đề: Quan hệ đồng tính 3 tháng mới phát hiện bạn tình có HIV

danhmattuonglai
    Guest
    anh Tuấn, anh Hiếu và các anh chị, em mới gọi đt MK hỏi kết quả xn CD4 của thằng em là trên 800, các xn khác bình thường. họ hẹn đầu tháng 1/2014 lên tái khám, vậy là còn tốt đúng không? nguy cơ nhiễm cho người khác cao nhất là lúc cửa sổ và giai đoạn CD4 thấp nhều hơn lúc CD4 còn cao đúng ko các anh, nhưng vẫn là có nguy cơ cao. mong mọi người tư vấn giúp. cảm ơn.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi danhmattuonglai Xem bài viết
    anh Tuấn, anh Hiếu và các anh chị, em mới gọi đt MK hỏi kết quả xn CD4 của thằng em là trên 800, các xn khác bình thường. họ hẹn đầu tháng 1/2014 lên tái khám, vậy là còn tốt đúng không? nguy cơ nhiễm cho người khác cao nhất là lúc cửa sổ và giai đoạn CD4 thấp nhều hơn lúc CD4 còn cao đúng ko các anh, nhưng vẫn là có nguy cơ cao. mong mọi người tư vấn giúp. cảm ơn.
    CD4 cao không có nghĩa là nguy cơ thấp cho bạn tình, Nếu bạn muốn biết chính xác thì nên dân bạn ấy đi làm xn Định Lượng Virut ở Pastuer để xem nồng độ vi rút hiện tại là bao nhiêu. Chuyện bạn ấy nhiễm khi nào thì không thể biết vì không thể dựa vào chỉ số CD4 mà nói đó là thời kỳ cửa sổ. Có những NCH chưa điều trị ARV mà nhiễm từ 4 đến 5 năm kể từ khi họ XN khẳng định HIV mà CD4 vẫn cao. CD4 có thể tăng giảm do nhiều yếu tố như chế độ dinh dưỡng, tâm lý, rèn luyện thể chất .... NCH chưa điều trị ARV dù ở bất kỳ thời điểm nào vẫn có khả năng lây nhiễm cho bạn tình, có những trường hợp sống với nhau nhiều năm, nhiều tháng nhưng khi xn một trong hai không nhiễm là chuyện may mắn và cũng do một phần HIV không thoát ra trong quá trình QHTD không an toàn, hoặc QHTD không thường xuyên,không trầy xướt ....

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

danhmattuonglai
    Guest
    Dạ em hiểu rồi, để em khuyên thằng em đi xn. cảm ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

CD4 như vậy cho thấy sức khỏe rất tốt.Nên phòng khám chưa cho điều trị,chỉ hẹn tái khám định kỳ.Nếu biết giử sức khỏe nghĩ ngơi,làm việc không quá sức và ăn uống.Tình trạng này có thể rất lâu mới điều trị.

Hiện nay,Tuanmecsedec biết một bạn đã sống chung với HIV năm nay bước qua năm 14 mà chưa phải điều trị.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

danhmattuonglai
    Guest
    Em cảm ơn anh Tuấn, vậy là phải tái khám theo lịch hẹn. em cũng kêu nó ăn uống giữ sk rồi. có gì ko hiêủu em lên hỏi tiếp nhé

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em cảm ơn anh Tuấn, vậy là phải tái khám theo lịch hẹn. em cũng kêu nó ăn uống giữ sk rồi. có gì ko hiêủu em lên hỏi tiếp nhé
    Phải tái khám theo lịch hẹn của BS ở MK nhé, vì ở MK sẽ đánh giá HS xem thân chủ có tuân thủ ngay từ đầu hay không, nếu không tuân ngay từ đầu thì sao này uống ARV BS họ sẽ căn cứ HS là thân chủ k tuân thủ nên sẽ khó lòng lắm.

9. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

danhmattuonglai
    Guest
    dạ, em biết rồi. cảm ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Nhắc nhở bạn ấy phải tuân thủ theo lịch hẹn của phòng khám.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Thông tin về chủ đề này