Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 101

Chủ đề: Về giang mai, sùi màu gà

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Dạ mấy anh chị cho em hỏi thêm, bệnh hsv khi nào mới cần zét nghiệm và dấu hiệu của nó ntn mới cần xét nghiệm ạ

Nhóm Cần Tư Vấn phạm nhật tiến's Avatar
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi ahihi Xem bài viết
    Dạ mấy anh chị cho em hỏi thêm, bệnh hsv khi nào mới cần zét nghiệm và dấu hiệu của nó ntn mới cần xét nghiệm ạ
    xem biểu hiện là biết hsv là mụn rộp sau khi tiếp súc với nguồn bệnh 3-7 ngày thì nổi mụn nước màu trắng đục nếu sau 7 ngày không có biểu hiện thì không bị rồi
    Lần sửa cuối bởi phạm nhật tiến, ngày 24-06-2017 lúc 00:21.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Chào bqt em cứ tưởng có thể thoát khỏi nổi ám ảnh mấy bệnh xà hội, em thì đang điều trị viêm bao quy đầu ở bv da liễu đang tiến triển tốt và sắp khỏi. Mấy đợt trước em bị hăm háng nên ko mặc sip rồi đi làm vận động bình thường. Sau mười ngày em có cảm giác đau tức tinh hoàn phải nên em sợ mang quần sip ngay. Mới đầu thì cảm giác tức đỡ hơn nhưng cũng đã được hơn 2 tuần rồi cảm giác đau tức vẫn còn dai dẵng và rõ hơn khi hoạt động nặng đi bộ nhiều. Em thì đang ở quê ko có điều kiện đi khám, cho em hỏi em có khả năng liên quan các bệnh xã hội không ạ. Em buồn quá

Cảm ơn
    32
    Chào bqt em cứ tưởng có thể thoát khỏi nổi ám ảnh mấy bệnh xà hội, em thì đang điều trị viêm bao quy đầu ở bv da liễu đang tiến triển tốt và sắp khỏi. Mấy đợt trước em bị hăm háng nên ko mặc sip rồi đi làm vận động bình thường. Sau mười ngày em có cảm giác đau tức tinh hoàn phải nên em sợ mang quần sip ngay. Mới đầu thì cảm giác tức đỡ hơn nhưng cũng đã được hơn 2 tuần rồi cảm giác đau tức vẫn còn dai dẵng và rõ hơn khi hoạt động nặng đi bộ nhiều. Em thì đang ở quê ko có điều kiện đi khám, cho em hỏi em có khả năng liên quan các bệnh xã hội không ạ. Em buồn quá
    không liên quan đến STDs bạn hãy đi khám trực tiếp mới biết
    Nguyên nhân gây đau tức tinh hoàn

Hiện tượng đau tức tinh hoàn thường mơ hồ và không dễ tìm ra được nguyên nhân. Nhìn chung, tinh hoàn là cơ quan rất nhạy cảm, có rất nhiều nguyên nhân gây đau tức tinh hoàn:
    Viêm mào tinh hoàn: Đau do viêm mào tinh hoàn thường đau liên tục và kèm theo các triệu chứng như sốt, da vùng bìu có thể đỏ, sờ thấy mào tinh hoàn sưng to và nắn nhẹ rất đau. Đau khi giao hợp hay xuất tinh. Dương vật bị đau, đau bụng dưới, khi đi bộ hoặc đứng cảm giác đau rõ rệt hơn.
    Xoắn tinh hoàn: Là bệnh lý do tinh hoàn tự xoay quanh trục gây tắc nghẽn đột ngột thừng tinh, làm giảm hoặc tắc lượng máu đến tinh hoàn, gây đau và sưng. Biểu hiện là những cơn đau dữ dội và đột ngột ở một bên tinh hoàn, kéo dài dưới 6 giờ, bìu sưng to, buồn nôn và nôn, đau bụng, một tinh hoàn có thể ở vị trí cao hơn bình thường.
    Viêm tuyến tiền liệt mạn tính: Có thể gây đau tinh hoàn, biểu hiện là đau một bên tinh hoàn, đau âm ỉ hoặc đau liên tục. Bệnh nhân chủ yếu là thanh niên, hiếm gặp ở người cao tuổi.

Thoát vị bẹn: Thoát vị là tình trạng một bộ phận nào đó của cơ thể bị đẩy ra khỏi vị trí bình thường được giới hạn của nó trong cơ thể. Thoát vị bẹn là bệnh lý hay gặp ở nam giới. Thoát vị bẹn thường xảy ra ở nơi tinh hoàn được nối với cơ thể. Khi bị thoát vị bẹn, người bệnh thấy tức nặng ở vùng bẹn bìu, kèm theo cảm giác đau tức nặng là một khối sà xuống bìu, một bên bìu to lên thành khối phồng do ruột ở trên dồn xuống. Bìu này càng to thêm khi người bệnh đi lại, chạy nhảy hay làm việc nặng, nằm nghỉ khối phồng nhỏ lại hoặc mất hẳn. Bệnh thường đòi hỏi phẫu thuật để cắt bỏ và tốt nhất là không nên trì hoãn phẫu thuật.
    Giãn tĩnh mạch thừng tinh: Cảm giác đau không nhiều mà chủ yếu là đau tức, đau tăng khi vận động, hay gặp ở tinh hoàn bên trái, sờ phía trên thấy có búi lùng nhùng như búi giun.
    Chấn thương và xuất huyết: Bạn đã bao giờ bị va đập tinh hoàn cực mạnh. Cú va đập có thể khiến bạn ngừng thở trong vòng vài giây nhưng bạn có thể kéo mình trở lại. Đôi khi, một chấn thương nặng có thể khiến máu chảy ra ngoài túi bìu. Tình trạng này có thể được chữa khỏi bằng cách nghỉ ngơi tại giường hoặc phẫu thuật dẫn lưu.
    Nang mào tinh hoàn: Nang mào tinh về cơ bản là một u nang phát triển trong ống dẫn tinh trùng. Trong phần lớn các trường hợp, nang này là lành tính vì nó được hình thành do sự tích lũy của tinh trùng. Nếu nang mào tinh quá lớn có thể dẫn đến căng tức và gây đau.
    Ngoài ra, đau tinh hoàn cũng có thể do bị chấn thương hay các yếu tố sinh lý như khi hưng phấn tình dục, máu dồn về dương vật nhiều có thể ảnh hưởng đến các mạch máu ở tinh hoàn, gây căng tức tinh hoàn; kích thích khi thủ dâm, quan hệ tình dục với thời gian cương cứng dương vật lâu...
    Cần làm gì khi tinh hoàn đau tức?

Nhiều trường hợp đau tức tinh hoàn có thể trị khỏi bằng các thuốc giảm đau kháng viêm thông thường, còn các trường hợp khác, cần chữa trị nguyên nhân. Tuy nhiên, cũng có những trường hợp đau tức tinh hoàn khó tìm thấy nguyên nhân. Cũng có nguyên nhân gây đau tức tinh hoàn có thể ảnh hưởng tới tinh trùng. Nếu không kịp thời tìm ra nguyên nhân, hậu quả có thể sẽ rất nguy hiểm. Trong một số trường hợp, bạn có thể sẽ mất vĩnh viễn một hoặc cả hai tinh hoàn. Do vậy, nếu tinh hoàn của bạn bị đau khi sờ vào hoặc đau kéo dài quá một ngày, bạn cần đến gặp bác sĩ chuyên khoa để tìm nguyên nhân và phương án điều trị tốt nhất.
    Lần sửa cuối bởi phạm nhật tiến, ngày 17-07-2017 lúc 13:16.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Dạ bqt cho em xin những bệnh viện nào tôt trong việc khám tinh hoàn ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ bqt cho em xin những bệnh viện nào tôt trong việc khám tinh hoàn ạ
    Bạn đến bệnh viện nào cũng được.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    E uống kháng viêm và kháng sinh uống đỡ vài ngày không khỏi chắc em vô bv bình dân khám nam khoa ạ, sao toàn bệnh dính vô địch dục quá hic hic

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em có thể khám ở bệnh viện thống nhất được không ạ nó có khoa tiết niệu. Ai khám nam khoa ở đó rồi review giúp em vs ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Anh tien, tuanmes, truongxuan ơi có thể khẳng định đau tinh hoàn và thỉnh thoảng nhói bụng dưới của em có liên quan đến bệnh tình dục không ạ. Em đang định xin tiền ba mẹ khám mà sợ lòi ra mấy bệnh này nên không dám

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh tien, tuanmes, truongxuan ơi có thể khẳng định đau tinh hoàn và thỉnh thoảng nhói bụng dưới của em có liên quan đến bệnh tình dục không ạ. Em đang định xin tiền ba mẹ khám mà sợ lòi ra mấy bệnh này nên không dám
    Bạn phải đi khám mới biết chính xác bị gì.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Cho em hỏi vs thời gian nguy cơ từ 4 5 tháng trước em có ngụy cơ vs bệnh Chlamydia ko ạ

Cảm ơn
    32
    Cho em hỏi vs thời gian nguy cơ từ 4 5 tháng trước em có ngụy cơ vs bệnh Chlamydia ko ạ
    chlamydia biể hiện từ 2-7 ngày thường kèm theo bệnh lậu
    nếu quá 7 ngày thì an toàn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Thời gian 4,5 tháng rồi còn lo gì nữa bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Dạ thưa anh tại em muốn loại trường hợp viêm bệnh do bệnh tình dục à. Em thì xét nghiệm giang mai cũng âm tính rồi, lậu Chlamydia thì em ko có biểu hiện chảy mũ đau lỗ tiểu gì hết. Em muốn loại trừ bệnh tình dục chỉ sợ do bệnh tình dục nào khác làm tin hoàn em đau.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em đã hỏi những người em quan hệ rồi họ khoe và không có dấu hiệu gì hết

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ thưa anh tại em muốn loại trường hợp viêm bệnh do bệnh tình dục à. Em thì xét nghiệm giang mai cũng âm tính rồi, lậu Chlamydia thì em ko có biểu hiện chảy mũ đau lỗ tiểu gì hết. Em muốn loại trừ bệnh tình dục chỉ sợ do bệnh tình dục nào khác làm tin hoàn em đau.
    Em đã hỏi những người em quan hệ rồi họ khoe và không có dấu hiệu gì hết
    Nếu vậy thì bạn yên tâm đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em mới siêu âm ở bv xã em, em bị tràn dịch màng tinh hoàn bs bảo em nhập viện em sợ quá. E thì chưa xét nghiệm nhưng chắc do lậu và Chlamydia quá huhu em nghỉ v
    Lần sửa cuối bởi ahihi, ngày 19-07-2017 lúc 16:07.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Hồi đó h Em đâu có hiện tượng chảy mũ đái buốt. Từ lúc bị viêm quy đầu em đã ko qh hơn 1 tháng rưỡi rồi.

Cảm ơn
    32
    Em mới siêu âm ở bv xã em, em bị tràn dịch màng tinh hoàn bs bảo em nhập viện em sợ quá. E thì chưa xét nghiệm nhưng chắc do lậu và Chlamydia quá huhu em nghỉ v
    Hồi đó h Em đâu có hiện tượng chảy mũ đái buốt. Từ lúc bị viêm quy đầu em đã ko qh hơn 1 tháng rưỡi rồi.
    bạn đã không bị lậu và chlamydia rồi cái đó có thể do nguyên nhân khác

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này