Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 59

Chủ đề: Mới phát hiện HIV dương tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33

Mới phát hiện HIV dương tính

viết dòng này lên đây, mình đã khóc thật nhiều, sáng nay trên tay cằm tờ giấy xác nhận H, mình khóc rất nhiều, tay chân run rẩy, mình thật sự hoang mang tột cùng, khóc từ sáng đến giờ, mình thương Ba Mẹ vì đã lo cho mình đến thế này mà giờ lại bị H, mình chỉ muốn chết, chết càng sơm càng tốt để khỏi vướn bận ai, tâm lý hoảng loạn và lo sợ cho tương lai của mình. RỒi làm sao nói với người yêu để bạn ấy đi test, nói thế nào đây? cuộc đời mình kém may mắn thế, trời đất tối sầm lại, mình viết tâm sự trên đây là đang khóc cho mình. Mình đã bị H, mình rất sợ, rất sợ các bạn ạ. Cảm giác cô đơn ko có chổ bám víu, lễ này phải về quê, phải làm sao đây, biết làm thế nào để đối diện với Ba Mẹ.
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Trích dẫn Gửi bởi antue84 Xem bài viết
    viết dòng này lên đây, mình đã khóc thật nhiều, sáng nay trên tay cằm tờ giấy xác nhận H, mình khóc rất nhiều, tay chân run rẩy, mình thật sự hoang mang tột cùng, khóc từ sáng đến giờ, mình thương Ba Mẹ vì đã lo cho mình đến thế này mà giờ lại bị H, mình chỉ muốn chết, chết càng sơm càng tốt để khỏi vướn bận ai, tâm lý hoảng loạn và lo sợ cho tương lai của mình. RỒi làm sao nói với người yêu để bạn ấy đi test, nói thế nào đây? cuộc đời mình kém may mắn thế, trời đất tối sầm lại, mình viết tâm sự trên đây là đang khóc cho mình. Mình đã bị H, mình rất sợ, rất sợ các bạn ạ. Cảm giác cô đơn ko có chổ bám víu, lễ này phải về quê, phải làm sao đây, biết làm thế nào để đối diện với Ba Mẹ.
    Bạn hãy bình tĩnh, H hiện nay chĩ là 1 căn bệnh mãn tính mà thôi. Cứ uống thuốc đều đặn mỗi ngày sẽ ko sao cả đâu Bạn, sống đến già lun ấy chứ. Bạn cố gắng lên hãy ở lại trên DD mọi người sẽ chia sẽ với Bạn nhé.

3. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

antue84 (28-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    cám ơn bạn, mình thật sự cô đơn lắm, ko biết nói với ai, đang ngồi trong phòng 1 mình từ sáng tới giờ và khóc rất nhều, mình không biết làm sao để nói với bạn mình để bạn ấy đi khám, chắc sẽ rất shock, mình thật sự bế tắc :(

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    không bạn ạ, xét nghiệm PCR rồi, BSy nói không sai được khi xét nghiệm dương tính PCR
    Pastuer là nơi đủ quyền khẳng định một trường hợp DT với HIV, bạn đã XN kết quả không xác định và đợi XN khẳng định lại sau 14 ngày thì đó là họ XN = 3PP để khẳng định lại. Còn PCR là XN để đo nồng độ virut cho NCH.

Chủ đề: Xét nghiệm Combo ở Hòa hảo KQ Trả Sau, Không Xác Định ở Pasteur

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

antue84 (05-09-2017)

Thành Viên Mới YenKhoa's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Hạn chế ở một mình nhé bạn, nên tìm việc gì đó để làm, dọn dẹp nhà cửa hay công việc cũng được... Nếu khó ngủ thì nên mua các loại thuốc đông y giúp dễ ngủ.
    Bạn nên nói sớm với người yêu. Nếu người yêu hiểu thì có thêm 1 người để chia sẻ. Nếu ko thì bạn cũng đã nói ra với 1 ng sẽ nhẹ gánh. Bạn cũng nên yên tâm người yêu của bạn dù ko thông cảm cũng ko tiết lộ bí mật đâu, vì 2 người từng yêu nhau nên nếu lộ ra cũng ko tốt cho các mối quan hệ của bạn í.
    (Hixxx... khuyên ng ta thì dễ lắm, chuyện của mình thì ko đâu vào đâu)

8. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (28-08-2017)

Cảm ơn
    17
    mình thật sự không biết bạn ấy có bị không, nhưng lúc đó thì bạn ấy nói có xét nghiệm rồi, ko bị. Mình giờ lo lắng cho tương lai bất định khi nhiệm H, mình lo cho bạn mình, mình sợ lắm,
    Bạn nên điều tra kỹ, tội cố ý lây bệnh cho người khác là tội hình sự đó. Nếu thoát sẽ có thể gây hại cho nhiều người khác.

10. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (28-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    mình thât sự cố gắng hôm nay, nhưng càng cố lại ngã gục, mình muốn chạy xe đi đâu đó, nhưng chân đi ko vững. mình sợ lắm. sợ đối diện với Ba Mẹ, ko biết phải nói sau với người yêu, mình buồn lắm, giờ chỉ biết lên đây để chia sẽ.

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. bluewiskey's Avatar
    Cảm ơn
    30
    Sao lúc quan hệ xong bạn k lên dd nhờ mấy chú tư vấn cho chắc.

13. Những thành viên đã cảm ơn bluewiskey cho bài viết này:

antue84 (28-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    thật sự mình ko biết việc này, cứ nghĩ bạn kia nói ko sao mình cũng nghĩ ko sao, cũng ko uống PEP, giờ muộn màng. mình giờ sợ lắm, tuyệt vọng bạn à. chỉ muốn chết cho rồi, mà giờ minh muốn nói cho bạn mình trước để đi test , mà ko biết nói sao đây.

Cảm ơn
    17
    mình thât sự cố gắng hôm nay, nhưng càng cố lại ngã gục, mình muốn chạy xe đi đâu đó, nhưng chân đi ko vững. mình sợ lắm. sợ đối diện với Ba Mẹ, ko biết phải nói sau với người yêu, mình buồn lắm, giờ chỉ biết lên đây để chia sẽ.
    Bạn chưa cần nói với bất kỳ ai kể cả ba mẹ mà. Lớn rồi đâu cần mời phụ huynh nữa đâu. Giấu nhẹm đi. Ráng làm kiếm nhiều tiền sau này bệnh thuê ng chăm sóc.
    À mà bạn gặp bác sĩ tham vấn và khám để bắt đầu điều trị bằng ARV chưa í?

16. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (28-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Hôm nay mình đã qua OPC để làm xét nghiệm và hồ sơ, họ hẹn 10 ngày sau mới bắt đầu điều trị. Mình giờ cũng ko biết sao. Cứ như kẻ mất hồn chỉ biết tủi khổ và đau lòng quá bạn ah

Cảm ơn
    17
    Mình hay nghe thuyết pháp của thầy Thích Thiện Thuận, bạn xem link này giải tỏa đc nhiều lắm https://m.youtube.com/watch?v=AdCXMqDuHE4

19. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (29-08-2017)

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Đến opc là ổn rồi chế. Coi như chế qua được màn 1 cảnh 1.
    Chế zậy là ngon lành hơn tui zòi. Lúc mới bị tu đừ cả tháng.
    qua tháng thứ 2 mới điều trị đó.

21. Những thành viên đã cảm ơn vuive90 cho bài viết này:

antue84 (29-08-2017)

Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi YenKhoa Xem bài viết
    Mình hay nghe thuyết pháp của thầy Thích Thiện Thuận, bạn xem link này giải tỏa đc nhiều lắm https://m.youtube.com/watch?v=AdCXMqDuHE4
    Lỡ ng ta đạo công giáo sao ba. Mấy cái tâm linh riêng này đừng chia sẽ lung tung chớ.
    điều tốt nhất là nên tự tạo cho mình niềm vui mới.
    lúc đó tự dưng quên đi H+ à.
    muốn thì tui có thể mách cho vài cách

23. Những thành viên đã cảm ơn vuive90 cho bài viết này:

antue84 (29-08-2017)

Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi vuive90 Xem bài viết
    Lỡ ng ta đạo công giáo sao ba. Mấy cái tâm linh riêng này đừng chia sẽ lung tung chớ.
    điều tốt nhất là nên tự tạo cho mình niềm vui mới.
    lúc đó tự dưng quên đi H+ à.
    muốn thì tui có thể mách cho vài cách
    Có đâu, video chỉ là tâm sự của những người bệnh thôi. Ko liên quan đến tâm linh.

25. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (29-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Anh đã trải qua cái giờ phút kinh khủng như em, nên anh hiểu được cảm giác của em lúc này, em phải thật bình tĩnh nhé, H không quá đáng sợ như mình từng suy nghĩ đâu em, vì hiện nay thuốc ARV có thể kiềm chế được con virus. Nếu chúng ta tuân thủ về uống thuốc và các chế độ ăn uống, vệ sinh, thể duc .., thì vẫn duy trì cuộc sống bình thường. Anh đã uống thuốc tháng thứ 5 rồi, mọi chuyện đã trở lại bình thường, sức khoẻ ổn định, vẫn duy trì tập thể thao đều đặn. Anh có chút kinh nghiệm bản thân muốn chia xẻ với em lúc này, bình tĩnh em trai nhé, quan trọng nhất lúc này là đừng hoảng loạn, cố gắng bình tâm lại, mọi chuyện rồi sẽ ồn thôi, hy vọng 1 ngày không xa chúng ta sẽ thoát khỏi căn bệnh này.

27. Những thành viên đã cảm ơn Shock cho bài viết này:

antue84 (29-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    cố lên bạn ơi ! mình còn trẻ mà, mình còn gia đình bạn bè người thân những người trên diễn đàn này đầy nhiệt huyết, bạn đừng nên tuyệt vọng nhé, nếu tuân thủ về giờ giấc uống thuốc và chế độ dinh dưỡng , tập thể thao thì rất lâu bạn ạ. mạnh mẽ lên nhé bạn ơi ! hy vọng ngày nào đó 1 kỳ tích nghiên cứu nào đó trên thế giới sẽ chữa khỏi căn bệnh này. cố lên tôi ơi !

Cảm ơn
    31
    Đừng nên hy vọng.
    mà hay tin tưởng tuyệt đối vào y học
    những năm trở lai đây thành tựu về H+ đã được chứng minh rất nhiều.
    đặc biết là thuốc ARV hay những cách phòng chống lây nhiễm từ mẹ sang con
    ko xa nửa đâu sẽ có cách trị dứt điểm.
    Trước khi nghỉ đến chuyện ko hay hãy nghỉ đến sáng ngày mai.
    thông tin H+ Đã đc trị dứt điểm hoàn toàn xuất hiệt trên tất cả các mặt báo.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Mạnh mẽ lên bạn, mình chỉ có một cuộc đời thôi. Ai cũng có bệnh này bệnh kia mà, bệnh này giờ chỉ xem như mãn tính và có thể điều trị để có cuộc sống bình thường. Rồi tương lai tươi sáng sẽ tới. Bệnh này còn được điều trị miễn phí, được nhiều phía hỗ trợ chứ có nhiều bệnh tốn tiền tỉ mà ko kéo dài được bao lâu. Cố gắng lên nè.

31. Những thành viên đã cảm ơn Vui cho bài viết này:

antue84 (29-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    mình đây này bạn, chồng lây nhiễm cho bệnh rồi chết, để lại mình một thân nuôi con nhỏ, đau đớn cùng cực, kinh tế khó khăn, mọi người kỳ thị, gia đình chồng ghét bỏ, bao nhiêu lần mình định tự tử cho rồi, nhưng đến phút cuối cùng lại muốn sống. Mình nhận ra bản năng con người vẫn luôn khao khát được sống dù trong hoàn cảnh nào.Điều mình muốn nói là nhiễm H rồi, ai cũng đau đớn,cô đơn nhưng rồi cũng tự mình phải vượt qua mà sống tốt thôi, đừng bi quan quá, gia đình mãi là gia đình, dù bạn có chuyện gì, bố mẹ vẫn luôn ôm ấp che chở cho bạn, so với việc bạn mắc bệnh,việc bạn chết đi sẽ khiến bố mẹ càng đau lòng vì vậy hãy cố lên, mọi thứ rồi sẽ ổn thôi, dần dần bạn sẽ bình yên!!!

33. Có 2 người đã cảm ơn cuocsongvothuong cho bài viết bổ ích này:

antue84 (29-08-2017),Mh828 (10-10-2017)

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này