Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Xét nghiệm PCR dương tính, cần tìm nơi điều trị

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Xét nghiệm PCR dương tính, cần tìm nơi điều trị

Em xét nghiệm 3 pp ở Pasteur không xác định, tư vấn viên cho xét nghiệm pcr và cd4. Kết quả em dương tính ngưỡng phát hiện 250 copies/ml, cd4 221. , em hỏi lại cô tư vấn bên Pasteur, cô nói theo dõi em từ đầu nen chắc chắn em mới nhiễm, cd4 thấp do lúc xét nghiệm em đang bệnh. Như vậy là kết quả nào đúng ạ.
    Em có đến Mai Khôi xin đăng kí điều trị nhưng các sơ bảo trung tâm chỉ dành cho những trường hợp đặc biệt, em phải về điều trị ở địa phương. Em có bảo hiểm y tế và bảo hiểm sức khoẻ của công ty, đăng kí ở Phú Nhuận, em có thể điều trị ở Nhiệt Đới không ạ. Nếu điều trị bằng BHYT có bị gửi kết quả và thuốc mình sử dụng về công ty không ạ. Nếu em muốn mua bảo hiểm cá nhân riêng để điều trị thì có được không, em đang hoang mang lắm nếu bị công biết, ko thể làm việc được thì ko có chi phí để điều trị.
    Em cám ơn mọi người.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Em xét nghiệm 3 pp ở Pasteur không xác định, tư vấn viên cho xét nghiệm pcr và cd4. Kết quả em dương tính ngưỡng phát hiện 250 copies/ml, cd4 221. , em hỏi lại cô tư vấn bên Pasteur, cô nói theo dõi em từ đầu nen chắc chắn em mới nhiễm, cd4 thấp do lúc xét nghiệm em đang bệnh. Như vậy là kết quả nào đúng ạ.
    Em có đến Mai Khôi xin đăng kí điều trị nhưng các sơ bảo trung tâm chỉ dành cho những trường hợp đặc biệt, em phải về điều trị ở địa phương. Em có bảo hiểm y tế và bảo hiểm sức khoẻ của công ty, đăng kí ở Phú Nhuận, em có thể điều trị ở Nhiệt Đới không ạ. Nếu điều trị bằng BHYT có bị gửi kết quả và thuốc mình sử dụng về công ty không ạ. Nếu em muốn mua bảo hiểm cá nhân riêng để điều trị thì có được không, em đang hoang mang lắm nếu bị công biết, ko thể làm việc được thì ko có chi phí để điều trị.
    Em cám ơn mọi người.
    Trường hợp của bạn cần xét nghiệm lại tại Pastuer phương pháp western blot để khẳng định một lần nữa hoặc bạn đến 71 đường Võ Thị Sáu Q3 trung tâm Ánh Dương để xét nghiệm khẳng định.Hoặc bạn đăng ký điều trị người ta sẽ làm xét nghiệm cho bạn lại lần nữa.

Còn vấn đề điều trị thì hiện tại tất cả các địa phương đều có OPC điều trị,vì vậy bạn phải về địa phương của mình để đăng ký điều trị.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em cám ơn mọi người.
    Theo thông tư của Bộ Y tế: "Kết quả xét nghiệm HIV không xác định: Chưa xác định được sự có mặt của kháng thể kháng HIV trong mẫu bệnh phẩm mặc dù đã được xét nghiệm khẳng định. Điều đó có nghĩa là có thể (không) bị nhiễm HIV hoặc có thể đã bị nhiễm ở giai đoạn cửa sổ và cần xét nghiệm lại sau 14 ngày để xác định tình trạng nhiễm HIV."

Còn về đăng ký điều trị thì hiện chương trình cấp miễn phí đã hết, NCH được thanh toán thuốc qua BHYT, nên bạn ở đâu thì về đó đăng ký điều trị để được hưởng BHYT.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Em cám ơn diễn đàn, nhưng xét nghiệm pcr và cd4 như thế vẫn phải xét nghiệm 3pp khẳng định lại ạ. Em ko ngại điều trị ở Opc nhưng bảo hiểm y tế của công ty đăng kí cho em ở bệnh viện phú nhuận thì em có chữa trị ở đó được không? Cho em hỏi thêm là điều trị bằng bảo hiểm công ty thì có bị lộ thông tin về công ty không ạ?
    Em xin cảm ơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em cám ơn diễn đàn, nhưng xét nghiệm pcr và cd4 như thế vẫn phải xét nghiệm 3pp khẳng định lại ạ. Em ko ngại điều trị ở Opc nhưng bảo hiểm y tế của công ty đăng kí cho em ở bệnh viện phú nhuận thì em có chữa trị ở đó được không? Cho em hỏi thêm là điều trị bằng bảo hiểm công ty thì có bị lộ thông tin về công ty không ạ?
    Em xin cảm ơn.
    Quan trọng là bạn có phải người TPHCM hay không?.Nếu ở Tĩnh khác thì phải có giấy đăng ký tạm trú thì mới đăng ký điều trị được,còn về bảo hiểm thì hiện tại chưa đưa vào chương trình điều trị thuốc ARV bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Cảm ơn
    596
    Em xin cảm ơn.
    PCR chỉ dùng chẩn đoán HIV cho trẻ dưới 18 tháng tuổi.

Còn về BHYT bạn dùng thẻ bảo hiểm của công ty được. Việc bạn lo lắng thông tin lộ về công ty thì nơi cấp thuốc cho bạn yêu cầu bạn nộp thẻ BHYT phô tô, CMND phô tô để làm căn cứ thanh toán BHYT khi bạn lĩnh thuốc, không có liên quan gì đến công ty đâu bạn.

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Vui (23-06-2017)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Em đã qua trung tâm Ánh Dương xét nghiệm, bên Ánh Dương rất tốt, thân thiện, tư vấn nhiệt tình và thoải mái ạ. Em được giới thiệu qua trung tâm dự phòng quận 3 để điều trị, e thấy ghi thông tin cá nhân rất nhiều, không biết có bị chuyển về địa phương nơi mình cư ngụ mình bị nhiễm không ạ :(?
    Em xin cám ơn tư vấn điện thoại của anh Tuấn và các bạn đã chia sẻ trên diễn đàn ạ.

Cảm ơn
    596
    Em đã qua trung tâm Ánh Dương xét nghiệm, bên Ánh Dương rất tốt, thân thiện, tư vấn nhiệt tình và thoải mái ạ. Em được giới thiệu qua trung tâm dự phòng quận 3 để điều trị, e thấy ghi thông tin cá nhân rất nhiều, không biết có bị chuyển về địa phương nơi mình cư ngụ mình bị nhiễm không ạ :(?
    Em xin cám ơn tư vấn điện thoại của anh Tuấn và các bạn đã chia sẻ trên diễn đàn ạ.
    Thông tin sẽ chuyển về Trạm y tế xã (phường) nơi bạn sinh sống, nhưng chỉ ông trưởng trạm biết và họ có trách nhiệm giữ bí mật theo luật nên bạn không phải lo lắng.

10. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Vui (23-06-2017)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Hic, như vậy là chết em rồi ạ, do phường nơi em
    sống biết rất rõ nhau, vậy thì Ba Mẹ em sẽ biết. Do bạn tue vấn viên bảo sẽ ko bị tiết lộ thông tin với bất cứ ai ngoài người điều trị và tư vấn trực tiếp cho em, vậy mà ...

Cảm ơn
    596
    Hic, như vậy là chết em rồi ạ, do phường nơi em
    sống biết rất rõ nhau, vậy thì Ba Mẹ em sẽ biết. Do bạn tue vấn viên bảo sẽ ko bị tiết lộ thông tin với bất cứ ai ngoài người điều trị và tư vấn trực tiếp cho em, vậy mà ...
    Dù ai được phép biết thì họ cũng có trách nhiệm phải giữ bí mật, vì đó là luật. Tôi đây họ tới tận nhà để xin thông tin về thẻ BHYT nhưng không hề ai hay biết gì.

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Vui (23-06-2017)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Em cám ơn Trường Xuân, e chỉ sợ do quen biết nên buộc miệng nói hay chia sẻ thôi ạ ... Nếu mọi người biết thì em ko còn đi làm và sinh sống để tiếp tục điều trị được ạ:( ....

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em cám ơn Trường Xuân, e chỉ sợ do quen biết nên buộc miệng nói hay chia sẻ thôi ạ ... Nếu mọi người biết thì em ko còn đi làm và sinh sống để tiếp tục điều trị được ạ:( ....
    Nếu bạn cần tâm sự hay chia sẻ thì vào chủ đề này.Ở đây các bạn cùng cảnh sẽ giúp bạn.

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

16. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Vui (23-06-2017)

Cảm ơn
    596
    Buột miệng để bạn kiện họ mất chức chứ? NCH hoàn toàn có những quyền như người bình thường, vẫn được ăn học và làm việc, không có ai cấm được bạn. Bạn mới nhận kết quả nên cảm thấy nặng nề thôi, rồi cuộc sống của bạn sẽ dần ổn định. Vấn đề ở chỗ bạn biết chấp nhận sự thật.

18. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Vui (23-06-2017)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Em cám ơn anh Tuấn, tâm lý em khá ổn định khi biết nhiễm H, vì đã chuẩn bị truớc và cuộc sống bình thường của em cũng lành mạnh ko chất kích thích, thích thể dục thể thao nên việc điều trị chắc sẽ tiến triển, e chỉ sợ lộ thông tin, mọi người dè bỉu, kì thị, gia đình, Ba Mẹ đau khổ thì em không thiết sống tiếp ạ.

Thành Viên Mới Andrew Lê's Avatar
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Mình lúc trước cũng như bạn. Hoang mang k bik điều trị ở đâu và làm sao.
    Mình cùng quê với bạn.
    Nếu bạn ngại về địa phương thì bạn chịu khó qua Nhiệt Đới điều trị đi bạn. Mình cũng đang điều trị tại đó đc khoản 6thang nay rồi.
    Thời gian đầu tốn kém chút đi bạn. Nghe nói năm sau áp dụng BHYT thì đỡ hơn.
    Ở Nhiệt Đới thân thiện lắm bạn.
    Úc bạn luôn vui nhé, đừng lo lắng nhiều nhé đồng hương

21. Có 2 người đã cảm ơn Andrew Lê cho bài viết bổ ích này:

Một Tấm Lòng (25-06-2017),Vui (23-06-2017)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Nếu bạn cần tâm sự hay chia sẻ thì vào chủ đề này.Ở đây các bạn cùng cảnh sẽ giúp bạn.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

23. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Vui (23-06-2017)

Thông tin về chủ đề này