Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Cho em hỏi về thuốc pep cho gay

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cho em hỏi về thuốc pep cho gay

Em đang uống Pep. Có 1 thắc mắc là gay thì có uống Pep lâu hơn ko ạ. Vì khi quan hệ tinh trùng xuất ở hậu môn. Em sợ là tinh trùng lâu ngày còn sót lại. Em sợ hậu môn có vết sước sẽ lây lại. Nên phải uống thêm. Có đúng ko ạ.
    ads
    Lần sửa cuối bởi bin.bin, ngày 14-11-2013 lúc 18:28.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi bin.bin Xem bài viết
    Em đang uống Pep. Có 1 thắc mắc là gay thì có uống Pep lâu hơn ko ạ. Vì khi quan hệ tinh trùng xuất ở hậu môn. Em sợ là tinh trùng lâu ngày còn sót lại. Nên phải uống thêm. Có đúng ko ạ.
    Bạn đặc câu hỏi không hiểu chi mô? Cái gì mà Gay uống PEP lâu hơn là sao?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ý em là vì khi quan hệ không bao tinh trùng xuất vào hậu môn. Em sợ lâu ngày tinh trùng vẫn còn bên trong gặp vết xước ơ hậu môn sẽ bị nhiễm lại. Nên phải uống thuốc lâu hơn.

Cảm ơn
    2,578
    Ý em là vì khi quan hệ không bao tinh trùng xuất vào hậu môn. Em sợ lâu ngày tinh trùng vẫn còn bên trong gặp vết xước ơ hậu môn sẽ bị nhiễm lại. Nên phải uống thuốc lâu hơn.
    Làm gì có chuyện Tinh trùng tồn tại lâu đến mấy ngày trời. PEP chỉ uống đủ 28 ngày. Sau đó ngưng XN ở 8 tuần sau khi ngưng PEP tức 12 tuần sau nguy cơ. Và XN lại một lần nữa ở 12 tuần kế tiếp. XN = Antive HIV tìm kháng thể. Vui lòng dùng PEP đúng giờ thì mới thánh công

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Vậy tinh trùng tồn tại bao lâu khi ra ngoài khi xuất vào hậu môn và âm đạo

Cảm ơn
    2,578
    tinh trùng có thể sống ngoài môi trường nước 24 giờ, Nấu vào AD thì Tinh trùng di trú và tìm trứng để thụ thai, 1tr tinh trùng trong môi trường AD thì chỉ 1 con duy nhất và khỏe nhất còn tồn tại và gặp trứng, còn lại chết dọc đường.
    Tinh trùng trong Hậu môn áh:
    “Chuyện ấy” có thể gây mất vệ sinh dù bạn đang trong một mối quan hệ chung thủy hoặc không.

Tôi và chồng chưa cưới rất thích “yêu” qua “cửa hậu”. Chúng tôi cũng không còn thói quen sử dụng bao cao su khi “quan hệ” qua đường âm đạo hoặc hậu môn.
    Anh ấy thích xuất tinh vào tôi khi “yêu” qua “cửa sau”, tôi không ngại chuyện này. Ngay sau khi “cuộc yêu” kết thúc, tôi vào phòng tắm và tìm cách tống nó ra ngoài, tuy nhiên, nhiều khi phải mất một lúc lâu mới sạch hết tinh dịch.
    Tôi băn khoăn liệu tôi xử lý như vậy có ổn không? Chuyện này có hại tới cơ thể tôi hay không? Về phía mình, tôi rất thích “yêu” qua “cửa sau” và muốn được tiếp tục.
    Chỉ là tôi chưa gặp ai có cách xử lý như mình cả nên tôi băn khoăn về tác hại của nó. Chuyện này khiến tôi trăn trở rất nhiều nên dạo gần đây, tôi không muốn “yêu” qua “cửa hậu” nữa.

Ảnh minh họa.

Trả lời:
    “Chuyện ấy” có thể gây mất vệ sinh dù bạn đang trong một mối quan hệ chung thủy hoặc không. Một trong những lợi ích mà bao cao su mang lại là giữ cho mọi thứ sạch sẽ sau màn “ân ái”.
    Bao cao su được khuyến cáo sử dụng thường xuyên cho tới khi cả 2 phía đã tiến hành kiểm tra các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục và được kết luận không có vấn đề gì về sức khỏe.
    Một khi bạn đảm bảo được điều này, tinh dịch sẽ an toàn và có thành phần đơn giản, chủ yếu là nước, fructose (một loại đường), chất dịch tiết ra từ tuyến tiền liệt, tinh hoàn, một số tuyến khác và tất nhiên là tinh trùng.
    Mặc dù một số người có thể dị ứng với tinh dịch của bạn tình nhưng phần lớn không có phản ứng xấu với tinh dịch. Tinh dịch khi được xuất ra sẽ được thẩm thấu vào cơ thể người nhận một cách vô hại.
    Các dấu hiệu dị ứng với tinh dịch bao gồm bỏng rát, ngứa, sưng ở khu vực tiếp xúc với tinh dịch. Những người bị dị ứng nặng có thể xuất hiện them các triệu chứng như phát ban, ngứa khắp cơ thể, khó thở.
    Nếu xuất hiện các triệu chứng trên, bạn nên đi khám để đảm bảo tình hình không chuyển biến xấu hơn.
    Nếu vẫn còn lo lắng về sự nguy hiểm khi xuất tinh vào hậu môn, bạn có thể nói chuyện với chồng chưa cưới của mình để tìm ra cách xử lý như sử dụng bao cao su khi quan hệ, hoặc cho “cậu nhỏ” ra ngoài trước khi xuất tinh. Nhớ là tinh dịch vẫn có thể được tiết ra khi “anh bạn nhỏ” đang ở trong hậu môn của bạn nhưng với lượng không nhiều.
    Miễn là bạn và đối tác của mình không bị các bệnh lây nhiễm, xuất tinh khi quan hệ tình dục không sử dụng bao cao su là an toàn.
    Việc bạn vào phòng tắm để loại bỏ tinh dịch ra khỏi hậu môn không có gì sai dù nó không thật sự cần thiết.
    Cuối cùng, nhớ là nếu bạn không thật sự chắc chắn vào tình trạng của đối phương, cách tốt nhất vẫn là dùng bao cao su khi quan hệ.
    Theo chuyên trang tư vấn của Đại học Columbia (Mỹ)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vấn đề ở đây là bạn nên tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm.

Cảm ơn
    2,578
    Hỏi:
    Quan hệ tình dục qua hậu môn vs bạn tình xong, xuất tinh trong hậu môn. Vậy cho e hỏi bao lâu nó chết trong hậu môn vậy?
    Trả Lời:
    Không nên quan tâm bạn à
    và tui cũng khuyên bạn không nên qhtd qua đường hậu môn
    rất nguy hiểm, vì bộ phận đó không đủ độ an toàn về vệ sinh, có thể nhiễm nhiêu loại virus gây bệnh

Cảm ơn
    2,578
    Tinh trùng khi đã ra ngoài thì có khả năng sống được bao lâu? Khi tinh trùng còn dính trên ngón tay thì có thể từ ngón tay đi vào âm đạo để thụ thai?

Em và bạn trai của em rất yêu thương nhau. Chúng em đã cố gắng giữ gìn trinh tiết cho nhau mỗi lần gần gũi nhau. Vì chúng em tuổi đời còn rất trẻ, cho nên chúng em chưa muốn quan hệ để mà có con trong lúc này. Nhưng gần đây, vì thiếu lưu ý cho nên một việc xảy ra khiến em và bạn trai cua em phải mất ăn mất ngủ.

Chuyện là trong lúc âu yếm, do sự kích thích, tinh trùng của anh ấy đã ra ngoài, và anh ấy đã dùng giấy để lau rồi, nhung có lẽ vẫn còn dính ở đầu ngón tay... anh ấy đã dùng ngón tay còn dính tinh trùng và để vào vùng kín của em để kích thích cảm giác yêu. Vậy xin hỏi, làm như vậy em có thể có thai không?

Em thật sự hoang mang và lo sợ lắm. Tinh trùng khi đã ra ngoài thì có khả năng sống được bao lâu? Và dính vào ngón tay, có thể còn sống không? Và khi tinh trùng còn dính trên ngón tay thì có thể từ ngón tay đi vào âm đạo của em để thụ thai không? Mong nhận lời giải đáp của quý tư vấn. Em rất cám ơn. (Ly Ly)
    Thông thường, tinh trùng (có trong tinh dịch) phải được phóng ra trong môi trường âm đạo thì mới thuận lợi để di chuyển đi lên, qua cổ tử cung, tới vòi trứng và thụ tinh cho trứng. Hiện tượng đó gọi là sự thụ tinh và khi trứng đã thụ tinh sẽ di chuyển vào tử cung để bắt đầu tiến trình phát triển thành thai diễn ra trong 9 tháng.

Nhưng sự sống sót của tinh trùng sau khi được phóng ra ngoài rất mong manh; rất dễ chết khi đã ra ngoài, thời gian phơi nhiễm với không khí chỉ tính bằng vài chục giây là đủ để vô hiệu hóa tinh trùng. Tinh trùng dính vào tay thì không đủ số lượng và không có môi trường thuận lợi để thực hiện được chức năng thụ tinh cho trứng cho nên không lo có thai.

Tuy nhiên, cũng có trường hợp xuất tinh ngoài mà vẫn có thai, đó là do sự hấp dẫn hóa học khi tinh trùng gặp dịch của môi trường âm đạo; cho nên nếu tay dính tinh trùng mà đưa ngay vào âm đạo thì cũng có thể có thai như dẫn chứng nói trên. Có thai do những cơ hội như thế hiếm gặp nhưng vì sự thận trọng vẫn nên theo dõi những diễn biến của bản thân, nếu cần thì làm xét nghiệm xem có thai hay không bằng que thử nhanh phát hiện có thai.

Tinh trùng cũng không thể đi qua áo quần, kể cả quần lót hay bộ đồ bơi lội. Nói chung, nếu như dương vật không đưa vào âm đạo thì ít có khả năng thụ thai.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em đang uống Pep. Có 1 thắc mắc là gay thì có uống Pep lâu hơn ko ạ. Vì khi quan hệ tinh trùng xuất ở hậu môn. Em sợ là tinh trùng lâu ngày còn sót lại. Em sợ hậu môn có vết sước sẽ lây lại. Nên phải uống thêm. Có đúng ko ạ.
    Phác đồ điều trị phơi nhiễm được khuyến cáo chung của y tế thế giới là dùng trong 4 tuần.Vì vậy phác đồ chỉ dùng trong 4 tuần là đủ.

Thông tin về chủ đề này