Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Bảo quản PEP và hiệu quả điều trị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Bảo quản PEP và hiệu quả điều trị

Chào anh Tuấn và các bạn trên diễn đàn..em có thắc mắc là :
    Cách đây 5 tháng em có quan hệ với một bạn nam ,em đã xét nghiệm các bệnh xã hội khác và tất cả đều âm tính
    Tuy nhiên trong quá trình điều trị PEP ,do thuốc đựng trong các vỉ lớn nên em đã lột cả 30 viên ra ,đựng vào trong hộp cốm trẻ em để mang đi cho tiện
    Em muốn hỏi là trường hợp như vậy có làm cho PEP bị hỏng hay mất tác dụng không ạ ,vì em sợ thuốc tiếp xúc nhìu lần với không khí.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthuha Xem bài viết
    Chào anh Tuấn và các bạn trên diễn đàn..em có thắc mắc là :
    Cách đây 5 tháng em có quan hệ với một bạn nam ,em đã xét nghiệm các bệnh xã hội khác và tất cả đều âm tính
    Tuy nhiên trong quá trình điều trị PEP ,do thuốc đựng trong các vỉ lớn nên em đã lột cả 30 viên ra ,đựng vào trong hộp cốm trẻ em để mang đi cho tiện
    Em muốn hỏi là trường hợp như vậy có làm cho PEP bị hỏng hay mất tác dụng không ạ ,vì em sợ thuốc tiếp xúc nhìu lần với không khí.
    Những gì bạn kể không làm mất tác dụng của thuốc.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Những gì bạn kể không làm mất tác dụng của thuốc.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    à anh với cho em hỏi ,em xn sau 109 ngày thì âm tính...tuy nhiên ngoài việc lấy thuốc ra ngoài ,em còn có vài lần uống trễ (1-2h)...nên em không yên tâm với kết quả
    Vì em nghe nói những người có dùng PEP mà bị thất bại ,thì trong 3 tháng cũng chưa thể phát hiện ra có nhiễm hay không ,phải cần 6 tháng vì ảnh huỏng phần nào của PEP.điều đó có đúng không anh ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    à anh với cho em hỏi ,em xn sau 109 ngày thì âm tính...tuy nhiên ngoài việc lấy thuốc ra ngoài ,em còn có vài lần uống trễ (1-2h)...nên em không yên tâm với kết quả
    Vì em nghe nói những người có dùng PEP mà bị thất bại ,thì trong 3 tháng cũng chưa thể phát hiện ra có nhiễm hay không ,phải cần 6 tháng vì ảnh huỏng phần nào của PEP.điều đó có đúng không anh ?
    Bạn xét nghiệm sau 109 ngày âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính
    Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP
    Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?.
    Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP
    Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    109 ngày âm tính là toàn rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    109 ngày là tính từ khi có nguy cơ đấy ạ...còn mấy bài kia em đọc bảo 3 tháng sau PEP ,tức là tính từ khi dùng PEP xong...vậy em mới có 79 ngày thôi có chính xác không ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    109 ngày là tính từ khi có nguy cơ đấy ạ...còn mấy bài kia em đọc bảo 3 tháng sau PEP ,tức là tính từ khi dùng PEP xong...vậy em mới có 79 ngày thôi có chính xác không ạ
    Bạn đọc thì đọc cho kỹ, sau nguy cơ 12 tuần XN là chính xác rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn 2 anh rất nhìu

Thông tin về chủ đề này