Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Bị phát ban ngứa sau 10 ngày dùng pep

  1. #1
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    21-12-2014
    Giới tính
    Nam
    Bài viết
    23
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn: 0 lần

    Bị phát ban ngứa sau 10 ngày dùng pep

    em và bạn gái có quan hệ không an toàn . Sau đó 8h e có dùng pep . Trong 1 tuần đầu dùng pep thì triệu chứng của e sáng sau khi ngủ dậy là chóng mặt buồn nôn và sau 10 ngày dùng pep ( chính xác là ngày thứ 10 ) em có bị nổi ban ngứa ở lòng bàn tay , lòng bàn chân và cơ thể . Cho e hỏi có phải e bị dị ứng với thuốc ko ạ ? Và dị ứng như vậy thuốc có tác dụng với cơ thể e không ?
    ads

  2. #2
    Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Ngày tham gia
    01-07-2017
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    Đà Nẵng
    Bài viết
    2,298
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn: 512 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mirowave Xem bài viết
    em và bạn gái có quan hệ không an toàn . Sau đó 8h e có dùng pep . Trong 1 tuần đầu dùng pep thì triệu chứng của e sáng sau khi ngủ dậy là chóng mặt buồn nôn và sau 10 ngày dùng pep ( chính xác là ngày thứ 10 ) em có bị nổi ban ngứa ở lòng bàn tay , lòng bàn chân và cơ thể . Cho e hỏi có phải e bị dị ứng với thuốc ko ạ ? Và dị ứng như vậy thuốc có tác dụng với cơ thể e không ?
    Thường thì thuốc sẽ có tác dụng phụ vài ngày là khỏi mà trong khi đó Bạn đã sử dụng đến 10 ngày vẫn còn tác dụng phụ, Bạn quan sát xem tác dụng phụ nếu nặng quá thì nên đến gặp lại BS đã kê thuốc cho Bạn để được hướng dẫn tiếp theo

  3. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

    mirowave (02-08-2017)

  4. #3
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    21-12-2014
    Giới tính
    Nam
    Bài viết
    23
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn: 0 lần
    từ ngày thứ 10 trở đi e không còn chóng mặt hay buồn nôn nhưng lại bắt đầu bị phát ban

  5. #4
    Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1977)

    Ngày tham gia
    15-04-2013
    Giới tính
    Nam
    Bài viết
    54,702
    Cảm ơn
    580
    Được cảm ơn: 12,307 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mirowave Xem bài viết
    em và bạn gái có quan hệ không an toàn . Sau đó 8h e có dùng pep . Trong 1 tuần đầu dùng pep thì triệu chứng của e sáng sau khi ngủ dậy là chóng mặt buồn nôn và sau 10 ngày dùng pep ( chính xác là ngày thứ 10 ) em có bị nổi ban ngứa ở lòng bàn tay , lòng bàn chân và cơ thể . Cho e hỏi có phải e bị dị ứng với thuốc ko ạ ? Và dị ứng như vậy thuốc có tác dụng với cơ thể e không ?
    Bạn mới uống thuốc phơi nhiễm nên bị tác dụng phụ của thuốc gây ra thôi, bạn không cần quá lo lắng vì các tác dụng phụ này sẽ hết dần. Trong thời gian uống thuốc do gan phải làm việc nhiều nên bạn có thể uống thêm thuốc bổ gan, và nên uống nhiều nước mát.

  6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

    mirowave (02-08-2017)

  7. #5
    Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Ngày tham gia
    01-07-2017
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    Đà Nẵng
    Bài viết
    2,298
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn: 512 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mirowave Xem bài viết
    từ ngày thứ 10 trở đi e không còn chóng mặt hay buồn nôn nhưng lại bắt đầu bị phát ban
    Vậy là vẫn còn tác dụng của thuốc, nếu phát Ban nặng làm bạn ngứa nhiều hoặc khó thở thì nên đến BV trình bày với BS ngây các triệu chứng mắc phải

  8. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

    mirowave (02-08-2017)

  9. #6
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    21-12-2014
    Giới tính
    Nam
    Bài viết
    23
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn: 0 lần
    cám ơn anh

  10. #7
    Nhóm Cần Tư Vấn phạm nhật tiến's Avatar
    Ngày tham gia
    04-05-2017
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    hồ chí minh
    Bài viết
    1,759
    Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn: 352 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mirowave Xem bài viết
    em và bạn gái có quan hệ không an toàn . Sau đó 8h e có dùng pep . Trong 1 tuần đầu dùng pep thì triệu chứng của e sáng sau khi ngủ dậy là chóng mặt buồn nôn và sau 10 ngày dùng pep ( chính xác là ngày thứ 10 ) em có bị nổi ban ngứa ở lòng bàn tay , lòng bàn chân và cơ thể . Cho e hỏi có phải e bị dị ứng với thuốc ko ạ ? Và dị ứng như vậy thuốc có tác dụng với cơ thể e không ?
    Trích dẫn Gửi bởi mirowave Xem bài viết
    từ ngày thứ 10 trở đi e không còn chóng mặt hay buồn nôn nhưng lại bắt đầu bị phát ban
    bạn uống pep trong 72h là ok khi mới uống sẽ có tác dụng phụ trong vài ngày sẽ hết thôi

  11. Những thành viên đã cảm ơn phạm nhật tiến cho bài viết này:

    mirowave (02-08-2017)

  12. #8
    Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 14 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Ngày tham gia
    29-08-2007
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Bài viết
    91,728
    Cảm ơn
    1,781
    Được cảm ơn: 18,992 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mirowave Xem bài viết
    em và bạn gái có quan hệ không an toàn . Sau đó 8h e có dùng pep . Trong 1 tuần đầu dùng pep thì triệu chứng của e sáng sau khi ngủ dậy là chóng mặt buồn nôn và sau 10 ngày dùng pep ( chính xác là ngày thứ 10 ) em có bị nổi ban ngứa ở lòng bàn tay , lòng bàn chân và cơ thể . Cho e hỏi có phải e bị dị ứng với thuốc ko ạ ? Và dị ứng như vậy thuốc có tác dụng với cơ thể e không ?
    Những gì bạn kể có thể do uống thuốc nóng trong người nên bị vậy,bạn có thể mua thuốc mát gan để uống.

    Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

  13. #9
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    01-08-2017
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    HCM
    Bài viết
    13
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi mirowave Xem bài viết
    em và bạn gái có quan hệ không an toàn . Sau đó 8h e có dùng pep . Trong 1 tuần đầu dùng pep thì triệu chứng của e sáng sau khi ngủ dậy là chóng mặt buồn nôn và sau 10 ngày dùng pep ( chính xác là ngày thứ 10 ) em có bị nổi ban ngứa ở lòng bàn tay , lòng bàn chân và cơ thể . Cho e hỏi có phải e bị dị ứng với thuốc ko ạ ? Và dị ứng như vậy thuốc có tác dụng với cơ thể e không ?
    Có thể do tác dụng phụ, tuy nhiên việc nổi ban lòng bàn tay và bàn chân cũng không nên chủ quan, bạn nên đến cơ sở y tế kiểm tra, muốn an toàn hơn thì nên qua khoa nam khoa bệnh viện da liễu để khám thử. Chúc bạn có cuộc sống tốt đẹp. Mà nếu là người yêu của nhau tại sao không dẫn bạn gái đi test xem ntn.

Thông tin về chủ đề này

Users Browsing this Thread

Có 1 người đang xem chủ đề. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •