Trích dẫn Gửi bởi kachianguyen27 Xem bài viết
cách đây 3 tuần, (tối thứ 7)e có quan hệ vs gmd có dùng bao,nhưng sau khi rút bao ra thì e thấy dưới thân bao có lỗ thủng và tia nước phun ra,phần bị thủng đó k nằm ở chỗ đầu khấc mà ở thân bao,nhưng hôm trước khi quan hệ(tối thứ 6),e có thủ rửa dương vật bằng tay chỗ đầu khấc,chắc do trà sát quá mạnh nên e thấy rát phần quy đầu và phần đầu lỗ tiểu có xước đỏ,,,tối hôm sau thì e qan hệ vs gmd bị thủng bao,,ngày hôm sau(chủ nhật) e đi khám ở bệnh viện đống đa thì bác sĩ cho e thuốc là Tenolam gồm có Tenofovir...............300mg + Lamivudin..............100mg và uống ngày 1 viên trong 3 tháng...các anh các chị tư vẫn giúp em với xem trường hợp của em có nguy cơ không ạ .và thuốc của em có đúng không ạ ?
Làm gì có phát đồ điều trị nào mà kéo dài đến 3 tháng như vậy bạn?????? BS nào đã kê đơn thuốc cho Bạn vậy hã?????? Lần đầu tiên tôi thấy đấy

Thuốc của Bạn đúng là thuốc chống phơi nhiễm rồi nhưng hiện nay theo khuyến cáo thì thuốc phải có 3 thành phần gồm: Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mgàVa hiện nay đã có thuóc Trioday 3 trong 1, tức là 1 viên có 3 thành phần và 1 ngày Bạn chĩ cần uống 1 viên và chĩ cần uống đủ 28 ngày là xong phát đồ nhé Bạn