Trích dẫn Gửi bởi kachianguyen27 Xem bài viết
cách đây 3 tuần, (tối thứ 7)e có quan hệ vs gmd có dùng bao,nhưng sau khi rút bao ra thì e thấy dưới thân bao có lỗ thủng và tia nước phun ra,phần bị thủng đó k nằm ở chỗ đầu khấc mà ở thân bao,nhưng hôm trước khi quan hệ(tối thứ 6),e có thủ rửa dương vật bằng tay chỗ đầu khấc,chắc do trà sát quá mạnh nên e thấy rát phần quy đầu và phần đầu lỗ tiểu có xước đỏ,,,tối hôm sau thì e qan hệ vs gmd bị thủng bao,,ngày hôm sau(chủ nhật) e đi khám ở bệnh viện đống đa thì bác sĩ cho e thuốc là Tenolam gồm có Tenofovir...............300mg + Lamivudin..............100mg và uống ngày 1 viên trong 3 tháng...các anh các chị tư vẫn giúp em với xem trường hợp của em có nguy cơ không ạ .và thuốc của em có đúng không ạ ? em uống thuốc này từ được 3 tuần rồi ạ.
Phác đồ điều trị phơi nhiễm HIV chỉ có 28 ngày chứ không phải là 3 tháng.

Hiện nay loại thuốc 2 thành phần đã không còn được dùng trong điều trị phơi nhiễm, giờ khuyến cáo dùng thuốc phơi nhiễm phải 3 thành phần: (Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mg), hiện tại có loại thuốc viên 3 trong 1 gồm 3 thành phần này, 1 ngày chỉ cần uống 1 viên vào buổi tối.

Về nguy cơ: Bạn nói QHTD với GMD bị thủng bao thì là rách lòi đầu DV hay chỉ thủng lỗ nhỏ li ti?