Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 CuốiCuối
Kết quả 121 đến 140 của 165

Chủ đề: Kết bạn chia sẽ ai đang điều trị chlamydia

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Các bạn cho mình hỏi tí mình đang điều trị clam ở bv da liễu qua mấy lần dùng thuốc thì mình vẫn còn triệu chứng ra dịch mủ bác sĩ cho mình xét nghiệm pcr thì kq âm tính nhưng vẫn còn triệu chứng thì thế nào thế mình đang dùng đơn thuốc của bs da liễu là garosi vs ludox 200 có b nào khám ở da liễu dùng đơn thuốc giống mình hay dùng đơn thuốc khác hiệu quả hơn bảo mình vs mình hoang mang quá mãi mà chẳng thấy khỏi j cả

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng bị từ tháng 10 năm ngoái chưa khỏi cũng đang chữa ở da liễu bây giờ vẫn ra dịch mủ thỉnh thoảng còn cảm giác rát bỏng 2 bên đùi nữa lần mới nhất lên dl bác sỹ cho xét nghiệm pcr thì âm tính thế là kiểu j không biết nữa cái bệnh này sao mà dai dẳng thế không biết nữa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    ráng uống nhiều nước, tránh bia rựu , tránh mang quần lót chật, tinh thần tốt lên nha bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Mình cũng như bạn đây, đang chữa ở da liễu trung ương, triệu chứng không hết, vẫn còn. Tiểu vẫn nóng, hơi rát, buổi sáng vẫn có dịch nhưng hôm có hôm không, thế mà xét nghiệm pcr âm tính. Bác sỹ giải thích là đã khỏi nhưng trong người vẫn còn kháng nguyên của vi khuẩn. Dần dần mới hết triệu chứng, chưa thể khỏi hoàn toàn ngay được. Giải thích là thế nhưng mình có cảm giác chưa khỏi, vẫn thấy bức bối, khó chịu khi đi tiểu, lại còn bị viêm mào tinh hoàn bên trái nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Bác sỹ cho bạn uống thuốc gì vậy bạn đi chữa bệnh lâu chưa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Bác sĩ kê mình các thuốc giảm đau và ngủ ngon. Mà nói thật mình uống cũng không khả quan là mấy nghe theo lời bác sĩ mình ngưng lun và thời gian sau các cơn đau giảm dần tỷ lệ thuận với tâm lý tinh thần tốt của mình. Tâm sự nghe thật sự lúc mình đau mình không nghĩ là sẽ có ngày bệnh sẽ hết đâu sao mà nó cứ dai dẵng chữa quài không hết. Đau dữ dỗi từ lúc mổ, phát hiện, đi khám phát hiện, sau khi uống thuốc điều trị, mỗi khi vận động, trong khi thuốc điều trị, sau khi ngưng thuốc cơn đau vẫn còn đó chả dánh tự sướng. Cứ loãy hoay nghĩ ngày đêm bệnh theo mình đến cuối đời, chắc chả có phép màu nào cứu nỗi mình. Mà vậy đấy cứ tập cách bơ đi bơ đi, hơi khó vì suy nghĩ thì cứ vạch quần ra xem, quan sát kỹ mỗi khi đi tiểu, sờ nắn, lo âu. Rồi mình cứ cố gắng bơ đi bơ đi, giao tiếp xã hội bạn bè lại nhiều, mình coi hài mình cười nhiều hơn, học tập làm việc làm mình thấy stress thì mình giảm đi lượng công việc 1 phần dành cho nghĩ ngơi xem hài, thay việc ngồi bằng việc nằm. Mình thì hẹn chế tư tưởng còn đau là còn bệnh phải xét nghiệm lại, suy nghĩ như thế thì mình lại tốn tiền và còn cảm thấy stress hơn vì hoài nghi. Cứ thể mình bơ đi mà sống cho tới bây h. Sau một thời gian thì mình quay lại với người yêu lúc này thì tinh thần và triệu chứng giảm dc nửa rồi, từ đó mỗi ngày mình cảm thấy vui hơn yêu thương hơn và mình quên hẵng lun. Mong là việc giữ tinh thần và nghỉ ngơi đi cùng với thời gian giúp mọi người giảm được triệu chứng trong khoảng thời gian mà mình gọi là u tối trong lúc bị stress này. Ráng nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Có bạn nào viêm bao quy đầu ko bác sỹ bảo viêm nhiễm thông thường mà sao lâu khỏi quá các bạn cho mình điều trị cái bệnh này đi nhiễm chlammydia là bị viêm quy đầu phải ko ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Mình cũng bị viêm quy đầu nhưng mình cũng xét nghiem chlama PCR rồi âm tính , ko bít cái j làm mình bị viêm nữa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Hạn chế mang quần lót chật, quần bó. Tối ngủ hay ở nhà cởi ra choa thoải mái nhé. Các kem bôi, thưốc bác sĩ kê thì các bạn cứ xài liên tục mỗi ngày từ 1-2 tháng. Sau khi đỡ hơn các bạn có thể dùng nước sạch hoặc nước muối.Vệ sinh vào buổi tối khi đi tắm, sáng ngủ dậy ( khỏi cũng đựơc). Hạn chế tuột bao quy đầu nhiều lần trong ngày. Chỉ tuột khi nào cần vệ sinh. Quan trọng là tăng sức đề kháng của mình để vi khuẩn ra khỏi cơ thể nên ăn uống bổ và giảm rựu bia nhé.
    Mình có thêm lời khuyên, thủ dâm dễ làm lâu lành viêm bao lắm. Nên các bạn hạn chế thủ dâm mà dùng tay kích thích phần quy đầu nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em mới bị 22 ngày nay, can bệnh hành hạ khiếp quá... nguoi cha ra ng nua

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Cũng đã được 1 năm kể từ ngày bị lây bệnh, anh hiện tai khỏe và lạc quan lắm, cố lên nhé em, cố lên và chăm sóc bản thân lẫn tinh thần của mình tốt nhé mọi người.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Chúc mừng bạn nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tuan79hd Xem bài viết
    Mình cũng như bạn đây, đang chữa ở da liễu trung ương, triệu chứng không hết, vẫn còn. Tiểu vẫn nóng, hơi rát, buổi sáng vẫn có dịch nhưng hôm có hôm không, thế mà xét nghiệm pcr âm tính. Bác sỹ giải thích là đã khỏi nhưng trong người vẫn còn kháng nguyên của vi khuẩn. Dần dần mới hết triệu chứng, chưa thể khỏi hoàn toàn ngay được. Giải thích là thế nhưng mình có cảm giác chưa khỏi, vẫn thấy bức bối, khó chịu khi đi tiểu, lại còn bị viêm mào tinh hoàn bên trái nữa.
    Chào bác em bị y hệt bác, nhung em phat hien sơm, 10 ngay thi di chua tri. bác có uống thuốc bao lâu thì khỏi Viêm tinh hoàn ạ.
    Lần sửa cuối bởi Hivong8x, ngày 13-05-2018 lúc 12:50.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Mình dùng thuốc 8-10 tuần, sau 3 tuần ngưng thuốc các triệu chứng giảm dần bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn uống thuốc có bị đau hai bên háng và đầu gối khi ngồi không

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    việc khiến tinh hoàn nhạy cảm dễ cảm giác lẫn lộn cơn đau lắm lúc thì cảm thấy đau bụng dưới đau hàng đau đùi sau nen cungz bình thường à bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chào b b có thể chia sẽ mình ít kinh nghiệm đc k.mình phát hiện sau hơn 1 tháng bị đau tinh hoàn đỏ ở lỗ sáo đầu dương vậtccũng bị đỏ mình khám ở da liễu tw và uống thuốc 1 tháng xét nghiệm pcr âm tính nhưng lỗ sáo vẫn đỏ thỉnh thoảng nghĩ nhiều còn đau ở tinh hoàn nữa.sáng đi khám thì vệ sinh sạch sẽ nên đến khám bác sỹ soi k thấy lỗ sáo đỏ lắm nên kêu bình thường về nhà n lại đỏ và mẩn ở quy đầu.mệt mỏi với n quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    12
    Trích dẫn Gửi bởi An blue Xem bài viết
    Chào b b có thể chia sẽ mình ít kinh nghiệm đc k.mình phát hiện sau hơn 1 tháng bị đau tinh hoàn đỏ ở lỗ sáo đầu dương vậtccũng bị đỏ mình khám ở da liễu tw và uống thuốc 1 tháng xét nghiệm pcr âm tính nhưng lỗ sáo vẫn đỏ thỉnh thoảng nghĩ nhiều còn đau ở tinh hoàn nữa.sáng đi khám thì vệ sinh sạch sẽ nên đến khám bác sỹ soi k thấy lỗ sáo đỏ lắm nên kêu bình thường về nhà n lại đỏ và mẩn ở quy đầu.mệt mỏi với n quá
    cho mình hỏi sao bao lâu từ nguy cơ bạn bị nổi.bạn có đái gắt không.có đau có buốt k ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sau khi quan hệ vài ngày mình thấy lỗ sáo bắt đầu đỏ k bị tiểu buốt hay ra dịch gì cả mình đi khám ở phòng khám thì chỉ bảo bị viêm bình thường sau hơn 1 tháng mình thấy bị đau ở tinh hoàn nữa nên mình đi khám ở da liễu trung ương.cũng vì k bị ra dịch gì nên k đi kiểm tra.quan hệ rõ ràng đi bao và k bj gì hết chắc lúc tháo bao xong bị dích dịch âm đạo vào nên bị dính bệnh ngay.mệt thật

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Đến giờ xét nghiệm âm tính rồi mà vẫn bị đỏ ở lỗ sáo đây chán quá.thỉnh thỏng còn tức tức ở tinh hoàn nữa.k biết n còn bị sao nữa đây

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này