Trang 10 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 200 của 541

Chủ đề: Chào cả nhà hôm nay mình bị ngộp quá nên ngoi lên thở

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    Hôm qua đi về mệt quá ngủ ngon anh a, Thời tiết SG mát quá đêm nằm lạnh, đắp mềm còn khuyến mãi thêm cái gối ôm và cả cái gối của anh mà không đủ cho em, nhớ quá nhớ một vòng tay ấm, một cái ôm thật chặt, mỗi khi lạnh em thường rúc vào người anh và anh thường kẹp chân cho em ấm, giờ thì pahỉ tự lo liệu thôi chồng yêu à. bật quạt quay vào tường tránh chỗ mình nằm để cho thoáng, lạnh quá tự kéo mền ra đắp sáng ra nhìn cái giuờng như một cái ổ chuột ga giường thì đầu này đầu kia nhìn thật hãi không ngờ mình ngủ láo thật, hìhì lạnh quá nằm quay ngược quay xuôi. May trong này hok có mùa đông có mùa đông chắc chăn ga gối mền chât thành núi mất. Nhớ Cu con quá không có con để ôm cũng hơi lạnh,
    Thì ra không đâu bằng mềm da 37 độ

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Thì ra không đâu bằng mềm da 37 độ
    Đại ca biết tỏng mền 37 độ bao giờ chả ấm, cứ động vào nỗi đau hok à , hihì nhưng quen rồi mềm nào cũng ấm đại ca à

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Đại ca biết tỏng mền 37 độ bao giờ chả ấm, cứ động vào nỗi đau hok à , hihì nhưng quen rồi mềm nào cũng ấm đại ca à
    Mềm 37° thay được điều hòa 2 chiều đấy, mùa đông thì ấm mùa hè thì mát
    Lần sửa cuối bởi Nguyen Ha, ngày 02-06-2014 lúc 20:06.

Cảm ơn
    50
    hahahah mùa hè ngoài đó nóng chảy mỡ, nằm cách ra cho lành, hai chiều đâu mà 2 chiều, bà này nói quá, mùa hè ở đây đại ca mới cần máy điều hòa đấy bà ah

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    hahahah mùa hè ngoài đó nóng chảy mỡ, nằm cách ra cho lành, hai chiều đâu mà 2 chiều, bà này nói quá, mùa hè ở đây đại ca mới cần máy điều hòa đấy bà ah
    Có đâu mà cách ra với cách vào. Lão với em cùng giuộc, lạ gì

Cảm ơn
    50
    lão này chả thương người cùng cảnh ngộ gì cả, hiihi mình chả có chỗ mà cách lão nhờ vậy thôi em với lão tự cách vậy

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Góp gió tí cho thành bão.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Ù uôi toàn mod chém gió

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Ù uôi toàn mod chém gió
    các mod xả stress đấy

Cảm ơn
    50
    Cuộc đời trải qua nhiều sóng gió có gặp gió bão gì đi nữa cũng sẽ bớt đau hơn. Nước mắt có thể không rơi, nhưng trong lòng ắt hẳn sẽ vẫn đau, hôm nay nằm ở nhà đọc sách thấy tâm hồn thư thái ngẫm lại đời ngẫm lại mình thấy cuộc đời này sinh ra ai chẳng phải khổ nguo giàu có nỗi khổ của người giàu, người nghèo có cái nỗi khổ của người nghèo, mỗi người nhìn nhận vấn đề " khổ " khác nhau mà thôi. Ví như nguười nghèo nói nếu tôi có nhiều tiền tôi sẽ không còn khổ nữa, còn người giàu lại nói ước gì cuộc sống này có chút bình yên nói vậy thôi nhưng trong đầu luôn nghĩ sao phải kiếm trhêm nhiều tiền hơn nữa. Còn với mình bằng lòng với những gì mình có nhưng có cái khổ không nói được và đang tìm cách để không nghĩ đến cái khổ đó, buông bỏ cái khổ ra khỏi suy nghĩ của mình. Được như vậy con đã tu được rồi hehehêh

11. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Khongcanten (03-06-2014)

Cảm ơn
    50
    Hic thật tội cho con bé mấy hôm nay mất mạng toàn tập hok có gì để chơi đi ra đi vào, đi vào đi ra ngồi lại nằm đọc sách rồi lại ngủ, ăn xong cũng lại ngủ hý hoáy làm kem mẻ đầu làm kem bơ thì hơi nhạt hok ngon mẻ sau làm kem xoài có vẻ ổn, rồi làm giá đỗ tại gia hai mẻ đầu coi như ăn cho có lệ vì nhìn thấy xấu kinh khủng đến lần này thay đổi chiến thuật thành công mỹ mãn hihih so với mình vậy là ngon đẹp rồi, trắng và mập mạp hơn heheheh sau những lần thất bại rút ra kinh nghiệm xương máu. Thấy mình mày mò trên mạng tự tìm tòi thấy cũng giỏi ghê ta, lần này lên chùa chắc có cái mới khoe cho mọi người cùng vui. Chắc mọi người lại ngồi cười cho mà xem, mình vụng về nhất mà nên làm đuược như này mọi người tha hồ cười. Dù sao mang đến nụ cười cho mọi người là mình tích được ối công đức rồi đấy. Nhớ mọi người quá mọi người lo cho mình ở đây hok ai chăm, thấy ấm áp vì được quan tâm yêu thương quá đi. Sang tuần lấy thuốc xong lên ở một tháng cho thỏa nỗi nhớ mong. heheheh

13. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Khongcanten (06-06-2014)

Cảm ơn
    50
    ĐÃ cố quên cố nén tiếng thở dài, sưng hết cả mắt, cố bảo lòng không khóc không được rơi nước mắt mà sao nước mắt cứ rơi, không biết mấy bữa nay bị gì đau thấy lạ, nói chuyện không buồn nói chả thèm cãi nhau nữa, ai cũng bảo mình lạ, chẳng qua không có tâm trạng vậy thôi. Nằm trong phòng chẳng muốn ra chẳng muốn tiếp chuyện chả buồn tuới rau. Nhưng vẫn phải ăn, miệng khô đắng nghét mà phải cố nhồi nhét, lát ra tám chuyện chút cho hít thở không khí trong lành cái nào. Anh ơi, em nhớ anh nhiều lắm đôi khi ai đó nhắc đến tên anh em cười nhưng khi về nhà em buồn lắm anh biết không? Sao anh có thể bỏ em như này, em không cam lòng dẫu đó là con đường em chọn dẫu là em biết có ngày hôm nay nhưng thật tâm em không muốn chấp nhận sự thật còn 3 tháng nữa là vừa tròn 7 năm với em như ngày hôm qua vậy, nó in đậm trong tâm trí em, vợ chồng mình đã có những tháng ngày hạnh phúc đã có những kỷ niệm buồn vui. 4 năm bên nhau, 4 năm em được sống trong sự bao bọc yêu thương, người ta thường chọc em lấy chồng già lệch pha em chỉ cười gừng càng già càng cay chồng già vợ trẻ là tiên. Những tháng ngày hạnh phúc cứ vậy qua đi,em mãn nguyện với cuộc sống, nhiều đêm giật mình tỉnh giấc nhìn anh ngủ em lại khóc em hay đặt tay lên bụng xem anh còn thở không? Em sợ, em đã rất sợ. Và rồi cái nỗi sợ ấy cũng đến nó lấy đi của em tất cả, từng ngày em phải gồng mình lên sống có lẽ sự kiêu hãnh trong em không cho phép em gục ngã, nhưng em vẫn là em em không mạnh mẽ như cái vỏ bề ngoài, lăn lộn bao năm giờ lại hai bàn tay trắng rồi cũng phải ra đi cùng hai bàn tay trắng nhưng em phải mang theo bên mình một cái gì đó thật có ý nghĩa trên cuộc đời này. Những gì em làm ngày hôm nay đó chính là món quà dành cho em, những chuyến đi đã xoa dịu nỗi đau trong em. Những mảnh đời bất hạnh hơn em để em tự an ủi mình vẫn còn có rất nhiều thứ mà rất nhiều người đang ước ao. Nhỏ bé thôi nhung góp nhặt yêu thương.

15. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Nguyen Ha (06-06-2014)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    ĐÃ cố quên cố nén tiếng thở dài, sưng hết cả mắt, cố bảo lòng không khóc không được rơi nước mắt mà sao nước mắt cứ rơi, không biết mấy bữa nay bị gì đau thấy lạ, nói chuyện không buồn nói chả thèm cãi nhau nữa, ai cũng bảo mình lạ, chẳng qua không có tâm trạng vậy thôi. Nằm trong phòng chẳng muốn ra chẳng muốn tiếp chuyện chả buồn tuới rau. Nhưng vẫn phải ăn, miệng khô đắng nghét mà phải cố nhồi nhét, lát ra tám chuyện chút cho hít thở không khí trong lành cái nào. Anh ơi, em nhớ anh nhiều lắm đôi khi ai đó nhắc đến tên anh em cười nhưng khi về nhà em buồn lắm anh biết không? Sao anh có thể bỏ em như này, em không cam lòng dẫu đó là con đường em chọn dẫu là em biết có ngày hôm nay nhưng thật tâm em không muốn chấp nhận sự thật còn 3 tháng nữa là vừa tròn 7 năm với em như ngày hôm qua vậy, nó in đậm trong tâm trí em, vợ chồng mình đã có những tháng ngày hạnh phúc đã có những kỷ niệm buồn vui. 4 năm bên nhau, 4 năm em được sống trong sự bao bọc yêu thương, người ta thường chọc em lấy chồng già lệch pha em chỉ cười gừng càng già càng cay chồng già vợ trẻ là tiên. Những tháng ngày hạnh phúc cứ vậy qua đi,em mãn nguyện với cuộc sống, nhiều đêm giật mình tỉnh giấc nhìn anh ngủ em lại khóc em hay đặt tay lên bụng xem anh còn thở không? Em sợ, em đã rất sợ. Và rồi cái nỗi sợ ấy cũng đến nó lấy đi của em tất cả, từng ngày em phải gồng mình lên sống có lẽ sự kiêu hãnh trong em không cho phép em gục ngã, nhưng em vẫn là em em không mạnh mẽ như cái vỏ bề ngoài, lăn lộn bao năm giờ lại hai bàn tay trắng rồi cũng phải ra đi cùng hai bàn tay trắng nhưng em phải mang theo bên mình một cái gì đó thật có ý nghĩa trên cuộc đời này. Những gì em làm ngày hôm nay đó chính là món quà dành cho em, những chuyến đi đã xoa dịu nỗi đau trong em. Những mảnh đời bất hạnh hơn em để em tự an ủi mình vẫn còn có rất nhiều thứ mà rất nhiều người đang ước ao. Nhỏ bé thôi nhung góp nhặt yêu thương.
    Sao bổng nhiên nay lại tâm trạng quá vậy bạn tôi ơi?

17. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Khongcanten (06-06-2014)

Cảm ơn
    50
    Bà biết đấy cảnh xưa người cũ, hai tiếng gia đình gánh nặng chưa thoát đuoc

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Nghe ghê vậy trời bạn quả là ng chung tình

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Nặng tình quá! Chuyện gì đã là của quá khứ thì hãy để quá khứ được ngủ yên. Hãy sống cho hiện tại và tiến tới tương lai.

21. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Khongcanten (06-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Mình chẳng đủ tư cách phải dậy ai phải sống thế nào . Nhưng có 1 điều cái cũ không đi cái mới sẽ không đến qui luật là vậy đơn giản như cơm mẹ nấu thế thôi . Uỷ mị dằn vặt với quá khứ chẳng đem lại cuộc sống tốt hơn . Ta vẫn phải sống và tồn tại thế thôi

23. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Charles (06-06-2014)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    "Sông có khúc người có lúc" bà ơi! Suy nghĩ nhiều cũng có giải quyết được gì đâu.

Cảm ơn
    50
    Biết chẳng giải quyết đuoc gì nhưng nhiều khi có cái gì đó khơi lại là lại hiện ra làm con người mình trở nên yếu đuối, Cái cũ không thể đi nhưng nó sẽ tồn tại song song với hiện tại vì đó là điều duy nhất có thể bám vào để bước tiếp. ĐẸp quá nên ông trời ghen tỵ mới thành ra như này. Một phần những gì làm ngày hôm nay cũng vì phần cho ông xã, người đã lo cho mình, một phần vì bản thân mình mà cố gắng. Nhìn quá khứ để lấy lại niềm tin và bước tiếp. Dòng đời cứ trôi và em vẫn bước/ nước mắt vẫn rơi cuộc đời rồi sẽ trôi về đâu. Yếu lòng vậy thôi lát vẫn cười tốt

26. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Khongcanten (06-06-2014)

Cảm ơn
    50
    I wish to spend a good dream with u

Trang 10 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này