Trang 11 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối
Kết quả 201 đến 220 của 541

Chủ đề: Chào cả nhà hôm nay mình bị ngộp quá nên ngoi lên thở

Hybrid View

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Chẳng thấy smod nguyên hà đâu vào trông nhà dùm vậy ....:)
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Nguyen Ha (26-06-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Chẳng thấy smod nguyên hà đâu vào trông nhà dùm vậy ....:)
    Smod Nguyenha đi tìm nguy cơ òi em

4. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (23-06-2014),Nguyen Ha (26-06-2014)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Đảo qua coi nhà xem sao!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Đảo qua coi nhà xem sao!
    Đây gọi là "đếm chữ ăn tiền". Chờ chủ nhà về cứ một chữ = 1kg mít.

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Nguyen Ha (26-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Đây gọi là "đếm chữ ăn tiền". Chờ chủ nhà về cứ một chữ = 1kg mít.
    Ờ thế à nghe như chuyện thạch sanh và ly thông ấy nhỉ

9. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Nguyen Ha (26-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Nhớ trả công trông nhà đấy nhé :)

11. Có 2 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

buonchiminhem1 (01-07-2014),Nguyen Ha (01-07-2014)

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Nhớ trả công trông nhà đấy nhé :)
    biết trả công gì đây khi nào em lấy chồng em bảo chồng em trả nhé hehêh

13. Có 2 người đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (01-07-2014),Nguyen Ha (01-07-2014)

Cảm ơn
    50
    Cảm ơn cả các bác đã trông nhà giùm em. em đi chuyến này đen như chấy nhìn không nhận ra mình nữa hìhì vốn dĩ nước da em không được trắng sáng cho lắm giờ lại thêm vài kí than quảng ninh chát lên người nữa. Nhưng người ta thường có câu ngăm ngăm da trâu nhìn lâu thấy em, chuyến đi mỹ mãn nhưng khi về trong túi còn đúng 50k thật là hú hồn, may mà về đến nhà được, vung tay quá trán nên phải gấp rút hoàn thành chuyến đi trước thời hạn. Lần này em tự thưởng cho bản thân mình nhiều thứ quá nên không san sẻ được cho ai hết híhí. Trong hành lý mang về được đến nhà thì chỉ có sách và đồ ăn khô, để dành khi nào hết đạn có thể đem ra nạp được. Vui nhất là lên núi được ăn mít không mất tiền, người ta cho ăn luôn leo nửa đỉnh núi thấy mình đáng ngưỡng mộ và tự hào,lần đầu tiên mình được nhìn thấy cầu vồng xuất hiện thấp hơn mình nhìn xuống quang cảnh thật đẹp. Xuống biển thì không đi nổi đi hành hương và gặp vài tiểu nhỏ thật dễ thương gọi pháp danh của mình và luôn nhìn mình cười, khong biết có phải nhìn mình lạ lắm không?Bị ốm 2 trận nhưng cân nặng thì không giảm mà còn tăng thêm kí, hihihi được sống trong tình cảm gia đình ấm cúng thật vui biết bao. Cuộc đời mình cứ ngỡ đã hết nhưng giờ đây mình có thêm nhiều người yêu thương coi mình như con gái, cám ơn nhưng vấp ngã trong cuộc đời này để mình có được những ngôi nhà thứ 2 thứ 3 và nhiều ngôi nhà khác mà mình có thể dừng chân khi mình cảm thấy bơ vơ giữa cuộc đời. Cám ơn các chị, các em, các mẹ những ngày qua với mình thật hạnh phúc, cảm ơn chú nhưng chú không cần phải giữ thỏi kẹo đó lâu như thế đâu, cuộc đời cho ta có một niềm hạnh phúc am ủi. một nơi có thể đến bất cứ khi nào.

15. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Nguyen Ha (01-07-2014)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    Cảm ơn cả các bác đã trông nhà giùm em. em đi chuyến này đen như chấy nhìn không nhận ra mình nữa hìhì vốn dĩ nước da em không được trắng sáng cho lắm giờ lại thêm vài kí than quảng ninh chát lên người nữa. Nhưng người ta thường có câu ngăm ngăm da trâu nhìn lâu thấy em, chuyến đi mỹ mãn nhưng khi về trong túi còn đúng 50k thật là hú hồn, may mà về đến nhà được, vung tay quá trán nên phải gấp rút hoàn thành chuyến đi trước thời hạn. Lần này em tự thưởng cho bản thân mình nhiều thứ quá nên không san sẻ được cho ai hết híhí. Trong hành lý mang về được đến nhà thì chỉ có sách và đồ ăn khô, để dành khi nào hết đạn có thể đem ra nạp được. Vui nhất là lên núi được ăn mít không mất tiền, người ta cho ăn luôn leo nửa đỉnh núi thấy mình đáng ngưỡng mộ và tự hào,lần đầu tiên mình được nhìn thấy cầu vồng xuất hiện thấp hơn mình nhìn xuống quang cảnh thật đẹp. Xuống biển thì không đi nổi đi hành hương và gặp vài tiểu nhỏ thật dễ thương gọi pháp danh của mình và luôn nhìn mình cười, khong biết có phải nhìn mình lạ lắm không?Bị ốm 2 trận nhưng cân nặng thì không giảm mà còn tăng thêm kí, hihihi được sống trong tình cảm gia đình ấm cúng thật vui biết bao. Cuộc đời mình cứ ngỡ đã hết nhưng giờ đây mình có thêm nhiều người yêu thương coi mình như con gái, cám ơn nhưng vấp ngã trong cuộc đời này để mình có được những ngôi nhà thứ 2 thứ 3 và nhiều ngôi nhà khác mà mình có thể dừng chân khi mình cảm thấy bơ vơ giữa cuộc đời. Cám ơn các chị, các em, các mẹ những ngày qua với mình thật hạnh phúc, cảm ơn chú nhưng chú không cần phải giữ thỏi kẹo đó lâu như thế đâu, cuộc đời cho ta có một niềm hạnh phúc am ủi. một nơi có thể đến bất cứ khi nào.
    Sướng nhỉ? 1 chuyến đi về lấy lại được thư thái tâm hồn!

17. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

buonchiminhem1 (01-07-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Chào mừng em về chuyến đi vui lắm nhỉ thấy tâm trạng tốt vậy là mừng rồi

19. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

buonchiminhem1 (01-07-2014)

Cảm ơn
    50
    Quá khen tinh thần em được nạp thêm năng lượng chào cuộc sống mới, giờ đây mình phải trân trọng những giây phút hạnh phúc như này.đâu ai biết ngày mai ta sẽ ra sao nhưng vẫn mỉm cười đón nhận bởi con đường đó do mình chọn lấy, đã chọn thì không bao giờ hối hận. Cám ơn những người làm cho ta tìm thấy cuộc sống ngày hôm nay không có họ có lẽ cuộc sống của mình ngày hôm nay thật tẻ nhạt và không có chút ý nghĩa gì cả. Nhiều khi nhìn lại quá khứ toát mồ môi tương lai đầy tăm tối nhưng có câu rằng. Cánh cửa này đóng thì có cánh cửa khác mở ra, hãy sống tốt cho bản thân mình và chân thành với mọi người thì ta sẽ nhận được nhiều hơn những gì ta mong đợi. Cám ơn những vấp ngã đau thương để giờ đây ta có tình yêu của rất nhiều người. Đôi khi một việc ta làm tưởng chừng đơn giản thôi,một phong bao lì xì nho nhỏ hay một cục kẹo xinh xinh nhưng lại mang đến niềm vui cho người khác và ta cũng cảm thấy thật hạnh phúc ấm lòng biết bao

21. Có 2 người đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (02-07-2014),Nguyen Ha (02-07-2014)

Cảm ơn
    50
    Về nhà donk một bãi chiến trường hôm nay đã tạm ổn nấu một bữa ăn thịnh soạn để đãi bản thân thì ôi thôi mấy ông nhậu đã xin chén giùm rồi. Món chay mà cũng có thể lung lay được mấy tay bơm nhậu thật là đáng nể tài học hành của mình đấy chứ nhỉ? Sáng nay uể oải mãi 5.38' mới nhấc đuoc ra khỏi giường thật là lười hết biết luôn. Trưa nay làm mình ăn cơm với canh rau đay mồng tơi nấu nấm, xu hào sấy khô xào xả ớt, và ly sữa mè đen khuyến mãi thêm chén chè đậu xanh nha đam đường phèn hihihi no căng bụng chuẩn bị trùng da mắt mất tiêu rồi. Sau những ngày đi xa thấy về nhà thật thỏa mái, ngôi nhà là chốn dừng chân bình yên, nghỉ ngơi để cho mình thêm sức khỏe để hành trình tiếp cuộc sống cứ như này thật bình yên biết bao. Nhưng lo lắm vì không thể sống hoài như này được bởi cái thân này còn, cái miệng này vẫn phải ăn, cái chân vẫn phải đi thì như này sẽ tiêu tùng mất thôi. Hay cứ để nước trôi bèo nổi đi nhỉ? cuộc đời tự tại như mình chắc khó ai có thể có cứ vô tư đi, cuộ đời đã lấy đi của ta rất nhiều thứ nhưng bù lại ngày hôm nay ta nhận được rất nhiều niềm vui. Cuộc đời không xe đón xe đưa, không giàu sang, không phồn hoa mà bình yên thấy lạ. Ta là đại gia của bản thân ta, của cuộc đời ta. hehehêh nghỉ ngơi để chuẩn bị cho ngày mai nào cố lên ta ơi.

23. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (03-07-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Về nhà donk một bãi chiến trường hôm nay đã tạm ổn nấu một bữa ăn thịnh soạn để đãi bản thân thì ôi thôi mấy ông nhậu đã xin chén giùm rồi. Món chay mà cũng có thể lung lay được mấy tay bơm nhậu thật là đáng nể tài học hành của mình đấy chứ nhỉ? Sáng nay uể oải mãi 5.38' mới nhấc đuoc ra khỏi giường thật là lười hết biết luôn. Trưa nay làm mình ăn cơm với canh rau đay mồng tơi nấu nấm, xu hào sấy khô xào xả ớt, và ly sữa mè đen khuyến mãi thêm chén chè đậu xanh nha đam đường phèn hihihi no căng bụng chuẩn bị trùng da mắt mất tiêu rồi. Sau những ngày đi xa thấy về nhà thật thỏa mái, ngôi nhà là chốn dừng chân bình yên, nghỉ ngơi để cho mình thêm sức khỏe để hành trình tiếp cuộc sống cứ như này thật bình yên biết bao. Nhưng lo lắm vì không thể sống hoài như này được bởi cái thân này còn, cái miệng này vẫn phải ăn, cái chân vẫn phải đi thì như này sẽ tiêu tùng mất thôi. Hay cứ để nước trôi bèo nổi đi nhỉ? cuộc đời tự tại như mình chắc khó ai có thể có cứ vô tư đi, cuộ đời đã lấy đi của ta rất nhiều thứ nhưng bù lại ngày hôm nay ta nhận được rất nhiều niềm vui. Cuộc đời không xe đón xe đưa, không giàu sang, không phồn hoa mà bình yên thấy lạ. Ta là đại gia của bản thân ta, của cuộc đời ta. hehehêh nghỉ ngơi để chuẩn bị cho ngày mai nào cố lên ta ơi.
    Dòng Sông Lơ Đãng

Từng ngón tay khép như nụ hoa trắng
    Bỏ lại hàng cây ngơ ngác sau lưng
    Và nỗi đau rơi trong lòng đêm vắng
    Nỗi đau ta nhận riêng mình

Rồi chúng ta sẽ đôi lần nuối tiếc
    Để một dòng sông lơ đãng trôi qua
    Một sớm kia xuôi theo dòng em đến
    Cớ sao anh chẳng đứng chờ

Rồi sớm mai sẽ không còn vết dấu
    Một bờ phù sa quên bước chân qua
    Chỉ có mưa bâng khuâng về trong mắt
    Khóc đi cho thỏa dỗi hờn

(ĐK)
    Ở chốn nào dòng sông đã hòa cùng đại dương
    Cạn bến bờ chiều nay thẫn thờ nhìn hoàng hôn

25. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

buonchiminhem1 (03-07-2014)

Cảm ơn
    50
    Bình yên thấy lạ, đôi khi chợt nhớ vu vơ hờn giận vu vơ cười vu vơ. Đã qua rồi cái thời mông mơ, nhìn đời bằng một màu hồng, tình yêu đẹp như câu chuyện cổ tích, cuộc sống xô bồ đã làm cho con người ta thay đổi và mình cũng thế không dễ khóc cũng không dễ gục ngã nữa, nhìn cuộc đời cũng không còn ngọt ngào mơ mộng mà giờ đây thấy nhiều thành ra hiểu nhiều, ngã đau thành ra mạnh mẽ hơn. Nhưng đôi khi vẫn thấy thật vui muốn trở lại cái thời ngày xưa vắt mũi chưa sạch ấy để được vô tư mơ với mộng. Mỗi tuổi qua đi con người ta nhìn cuộc đời theo chiều hướng khác thật không sai. Mình cũng vậy thôi nhưng đôi khi đươc sống với chính mình thấy mình vẫn còn trẻ con khi làm cho người khác phải phì cười. Đó là khi mình con người mình được bình yên sống thật với bản thân mình

27. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Khongcanten (03-07-2014)

Cảm ơn
    50
    một mình chả buồn nấu, nấu có chén con gạo mà ăn không hết lăn lóc trong tủ lạnh, hic lười dễ sợ thật. Cả buổi sáng chả làm được cái gì loăng quăng hết ngày, mhắm mắt lại hít thật sâu, ra làm chén cơm đi không được biếng ăn nào.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    một mình chả buồn nấu, nấu có chén con gạo mà ăn không hết lăn lóc trong tủ lạnh, hic lười dễ sợ thật. Cả buổi sáng chả làm được cái gì loăng quăng hết ngày, mhắm mắt lại hít thật sâu, ra làm chén cơm đi không được biếng ăn nào.
    Biếng ăn sao đảm bảo sức khỏe? Dù ăn ít hay nhiều cũng phải cố ăn chứ không được bỏ bữa nghe chưa?

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Biếng ăn sao đảm bảo sức khỏe? Dù ăn ít hay nhiều cũng phải cố ăn chứ không được bỏ bữa nghe chưa?
    Bà ơi chả thấy đói gì cả bà à, giờ này mà dps mắt buồn ngủ rồi đây này, thèm ngủ hơn thèm ăn mà ăn gì cũng hok thấy ngon hok hiểu chuẩn bị kì kì rồi hay sao ý

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bà ơi chả thấy đói gì cả bà à, giờ này mà dps mắt buồn ngủ rồi đây này, thèm ngủ hơn thèm ăn mà ăn gì cũng hok thấy ngon hok hiểu chuẩn bị kì kì rồi hay sao ý
    Cùng họ với nhà HEO ĐẤT.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cố ăn thôi chứ không muốn ăn là không ăn thì không ổn đâu bà ạ.

Cảm ơn
    50
    Hôm qua đi về mệt nhưng vui thấy cuộc đời mình đâu đã hết tất cả, mỗi chuyến đi, mỗi khi làm được chút điều gì tuy nhỏ bé thôi cũng thấy vui và tự hào với bản thân mình biết bao. Cảm ơn nhé người anh của tôi, em hay cáu gắt với anh nhưng mỗi khi em cáu hình như anh tỏ ra rất thích thú thì phải, hình như ít khi gọi nhau là anh em nhỉ khi nào lỡ lời xưng anh xưng em là y như rằng lâu thật lâu mới ngọt ngào như thế. kể cũng lạ nhỉ tình bạn mấy năm qua dù chẳng mấy khi ở gần gần nhưng lúc nào cũng quan tâm theo kiểu chả giống ai, hình như mấy ngày không gọi điện cãi nhau là có vẻ như anh không yên ấy nhỉ, mỗi khi em buồn em bảo không muốn cãi nhau đâu nhé đang buồn thật đấy là y như rằng anh hỏi han này kia kia nọ, hồi trước ở gần gần là thấy có mặt đưa đi ăn uống rồi. Nhiều khi đi đâu về là có quà mua cho em, hôm trước anh bảo giờ đi chả buồn mua cái gì cả, mua một chục nem ngồi ngắm vất lăn lóc trên bàn không thèm động. Hic em chả hiểu oan gia ngõ hẹp thế nào nhưng hay cãi nhau vậy đấy nhưng lần nào về cũng lỉnh kỉnh xách cả đống em thích ăn gì anh mua ăn cho đến chán thì thôi, giờ thì khỏe nhé không phải khuôn vác nhẹ người thế mà cũng còn than.

Trang 11 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này