Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Sống để yêu thương !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Sống để yêu thương !!!

Xin chào tất cả mọi người .. Mình hôm nay lần đầu tiên bước vào diễn đàn . mong muốn kết bạn với mọi người để sẻ chia niềm vui . nỗi buồn trong cs .
    Phải nói rằng không ai là không buồn khi biét mình mang trong mình một căn bệnh mà xưa nay vẫn bị xem là một án tử hình treo trên đầu . Thời gian đầu mình cũng vậy . Hoang mang lắm , suy nghĩ lắm . Tư tưởng nặng nề , muốn gục ngã luôn vậy . Nhưng khi mình nghĩ ra dc cùng với nhiều lời tư vấn , sẻ chia của các bác si . Hơn nữa là những người xung quanh mình . Mình lại không cho phép mình gục ngã . Và mình biết mình cần phải đứng dậy . Sống không phải cho bản thân mình . Mình phải tiếp tục sống để hoàn thành nốt những công việc còn dang dở trong cuộc sống . Phải sống vì những người xung quanh mình nữa . Ko thể lãng phí đi từng ấy năm đã qua dc . Cố gắng chống chọi với nó ,làm những việc có ý nghĩa dù cho thời gian sống của mình có ngắn ngủi đi chăng nữa . Và thế cuộc sống cứ trôi đi lặng lẽ . Có những lúc cũng thật sự tư tưởng nặng nề lắm . Nhưng cứ mải mê với công viêc , tìm một niềm vui nào đó trong cuọc sống là dần mình cũng chẳng suy nghĩ về nó mấy nữa . Thấm thoát cũng nhanh thật . Đến nay cũng 10 năm rồi .. Vẫn nhớ ngày đầu tiên biết mình mang bệnh . Người suy sụp hẳn . ko ăn ko uống dc ( chả còn tâm trạng nao ) Sút mừoi mấy cân . May mắn dc giới thiệu đến gặp các bác sỹ . Dc sự động viên tích cực cộng với thuốc men đều đặn . Cùng sự nỗ lực của bản thân . Và hơn hết là sự giúp đỡ của mẹ , gđ , ae bạn bè . Dần dần sk ổn định . Tư tưởng suy nghĩ thông suốt . Luôn nghĩ mình vẫn còn may mắn hơn những nguòi mang trong mình căn bệnh hiểm nghèo sống kể giờ . kể ngay . Tâm niệm mong muốn kéo dài sự sống để trả ơn cuộc sống . Không muốn biến mình thành 1 người chết vô nghĩa . Hi . Như vậy là hẳn các bạn cũng biết là mình muốn nói gì rồi đấy . Mong muốn tất cả mọi người ở sống luôn vui vẻ . Cố gắng giũ sức khỏe . Đừng nên bi quan . Cố gắng sống thật thanh thản . Cái đó mố là liều thuốc đặc trị cho căn bệnh này đấy các bạn ak . Mình tên Long. Năm nay 30t rồi . Mong muốn kết bạn với tất cả mn . Thanks mọi người . Chúc cho tat cả mọi người một cuộc sống an lành , hạnh phuc
    Thân Ai
    BùiLong

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào Bùi Long. Anh Đông Hồ, hiện đang sống và làm việc ở Kiên Giang. Anh thật xúc động và khâm phục trước nghị lực của em. Ý chí vượt qua biến cố của em rồi cũng cập đến bến bờ của bình yên và sự tràn trề sức sống. Long ah, anh biết diễn đàn cũng mấy năm nay rồi, tuy nhiên chỉ chính thức lên diễn đàn tâm sự với mọi người khoảng 01 tuần nay thôi. Anh không có H, nhưng anh vẫn muốn lên đây để động viên, chia sẻ với mọi người, vì như Trịnh Công Sơn đã từng nói " sống trong đời sống cần có một tấm lòng. Để làm gì? Để gió cuốn bay đi". Cái chết của một người tỷ phú cũng chẳng có gì khác cái chết của một kẻ ăn mày. Ai rồi cũng đến khúc cuối con đường cuộc đời. Dù lo sợ, chán nản hay hạnh phúc, khổ đau thì tất cả cũng là một con số O tròn trĩnh Long ah.
    Anh chúc em thật khỏe, lạc quan và hạnh phúc Long nhé!
    Kiên Giang-miền sông nước

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn anh . Đông Hồ .. Cảm ơn anh vì những sự sẻ chia . Cảm ơn anh vì sự chân thành anh đã dành riêng cho em và hơn hết nữa là sự đồng cảm với những người mang bệnh như e .
    A nói đúng . Cuộc sống và cái chết tuy mong manh nhưng cũng bình thường khi ta đối diện với nó vậy . Cuộc sống sẽ có nghĩa hơn khi ta biết trân trọng nó . Từng giờ , từng ngày trôi qua sẽ là tuyet vời khi ta luôn cảm nhận được xung quanh có những yêu thương , xen lẫn một chút gì đấy để hy vọng , mong và chờ . Khi thực sự đối diện với cái chết ở gần . Ta mới biết trân trọng , gìn giữ mỗi khoảnh khắc sống mãnh liệt như vậy . Và nó không còn chỗ để cho những cái sợ , cái buồn nữa . Đổi lại là sự nhanh nhẹn khác thường . Cứ nghĩ đến việc gì muốn làm là đôi chân đã tự đứng dậy từ bao giờ vậy .
    Cảm giác bây giờ e lại thấy mình sống đúng nghĩa là cuộc sống hơn . Biết yêu thương , biét suy nghĩ và hơn hết e đã tìm lại dc chính bản thân mình . Đã từng là 1 người bỏ đi ... Cái quá khứ không lấy một ngày sống đàng hoàng . Mang trong mình một dòng máu lạnh . một kẻ du côn , cộm cán , cặn bã . Làm gì cũng không bao giờ nghĩ đến tương lai . Có ngày hôm nay cũng xứng đáng thôi ..! Nhưng e lai thấy mình may mắn . Chính vì căn bệnh đánh gục e 1 lần , đứng dậy dc . E lại có động lực sống như ngày hôm nay . Biết yêu thương nhiều hơn . Biết suy nghĩ về cái đúng sai để không không làm buồn những người đã dang tay cho e hồi sinh 1 lần nữa . Cảm ơn a , cảm ơn tất cả mọi người . Chúc cho tất cả mọi người luôn bình an ... Thanks

Thông tin về chủ đề này