Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Quan hệ đồng giới không an toàn bị nổi hột li ti trắng ở dương vật và bìu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Quan hệ đồng giới không an toàn bị nổi hột li ti trắng ở dương vật và bìu

Mình có nguy cơ qh đồng giới không dùng BCS và DV mình có dính máu từ hậu môn bạn tình, tính đến giờ đã gần 28 ngày. Mình thấy ở DV mình nổi những hạt li ti màu trắng như mụn, căng bìu ra thì thấy rõ, trong như mụn vì nặn ra màu trắng(trước đó mình cũng đã có rồi ). Bạn tình mình cũng có nổi vài hột như v. Mình có nguy cơ H hay các bệnh tình dục gì không?
    ads
    Lần sửa cuối bởi PNTH66, ngày 21-09-2017 lúc 20:38.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi PNTH66 Xem bài viết
    Mình có nguy cơ qh đồng giới không dùng BCS và DV mình có dính máu từ hậu môn bạn tình, tính đến giờ đã gần 28 ngày. Mình thấy ở DV mình nổi những hạt li ti màu trắng như mụn, căng bìu ra thì thấy rõ, trong như mụn vì nặn ra màu trắng(trước đó mình cũng đã có rồi ). Bạn tình mình cũng có nổi vài hột như v. Mình có nguy cơ H hay các bệnh tình dục gì không?
    Bạn quan hệ không sử dụng BCS là có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác. Nguy cơ đã được 28 ngày bạn có thể XN HIV Combo và kiểm tra các bệnh tình dục khác được rồi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Chuỗi hạt ngọc quy đầu dương vật (trái) - Hình ảnh sùi mào gà (phải).

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Vấn đề của bạn quan hệ tình dục không an toàn là có nguy cơ các bệnh tình dục trong đó có HIV.

Thời gian của bạn đã được 28 ngày rồi có thể xét nghiệm HIV phương pháp Combo (HIV Ag/Ab) và các bệnh tình dục khác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

bluewiskey (22-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Xét nghiệm ở phòng khám y khoa Hùng Vương có chắc chắn không ạ? Hôm nay là cách ngày qh ko an toàn của em là 28 ngày, trong khoảng tgian đó em có qh với người đó thêm 2 lần nhưng có dùng bcs (ko rách, ko tụt), em có thêm nguy cơ không ạ? Tụi em có os, hôn nhưng không sâu. Bạn đó và em đều không ai bị bệnh gì trước đây, chỉ có điều lúc qh đầu máu của hậu môn bạn đó dính vào DV em nên em hơi lo. Xin tư vấn giúp em

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Xét nghiệm ở phòng khám y khoa Hùng Vương có chắc chắn không ạ? Hôm nay là cách ngày qh ko an toàn của em là 28 ngày, trong khoảng tgian đó em có qh với người đó thêm 2 lần nhưng có dùng bcs (ko rách, ko tụt), em có thêm nguy cơ không ạ? Tụi em có os, hôn nhưng không sâu. Bạn đó và em đều không ai bị bệnh gì trước đây, chỉ có điều lúc qh đầu máu của hậu môn bạn đó dính vào DV em nên em hơi lo. Xin tư vấn giúp em
    Tuanmecsedec thấy bạn có lo sợ gì đâu mà lên đây xoắn.Nếu bạn thật sự sợ thì đâu thể nào (dám) tiếp tục với người này quan hệ ?.

Còn bạn nói biết (100%) bạn tình không có bệnh thì lo gì.Quan trọng là biết chắc chắn 100% hay không.Vấn đề của bạn bây giờ là bạn phải kiểm tra HIV và các bệnh tình dục của hành vi trước đây.Vì bạn có nguy cơ.

Thông tin về chủ đề này