Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33

Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức

Em chào anh Tuấn và mọi người.

Trước đây em không hề quan tâm đến hiv vì nghĩ mình chẳng bao giờ có nguy cơ. Nhưng cách đây 2 năm, 1 lần trót dại em đã quan hệ với gmd, có bcs nhưng bị tuột mất 1/2. Lúc ấy kiến thức em hạn chế, cứ nghĩ chỉ cần dương vật có tiếp xúc với âm đạo là có nguy cơ, em sợ lắm. Về nhà google trong hoảng loạn thì biết đến diễn đàn của anh Tuấn. Em được anh Tuấn và các anh chị chia sẻ nhiệt tình, cung cấp kiến thức nên em bình tĩnh lại và có những hiểu biết hơn.

Lúc ấy lo lắm, em nghĩ ai đến diễn đàn nhờ các anh chị tư vấn cũng đều hoảng loạn, vì vậy lục tung internet lên để tìm hiểu. Em cũng vậy, ngoài diễn đàn của anh Tuấn em còn tìm thấy diễn đàn của 1 bs, nhưng tư vấn có thu phí. Em vào đọc thì thấy bs ấy trả lời theo hướng muốn biết thêm thì gọi vào tổng đài tư vấn có phí, đa phần là vậy, kinh doanh rất rõ. Anh Tuấn cũng có cảnh báo về chuyện này. Em thấy diễn đàn anh Tuấn mở ra từ rất lâu rồi. Anh chỉ nhận đóng góp tình nguyện để duy trì diễn đàn và giúp đỡ các trường hợp khó khăn, em rất cảm kích.

Dạo sau này em tình cờ vào lại diễn đàn thu phí kia, và thấy xuất hiện những bài công kích anh Tuấn, nói xấu anh Tuấn, và có hẳn 1 mục riêng. Bề ngoài có vẻ như là do thành viên viết khách quan, nhưng rõ ràng là ban quản trị bên ấy đã tạo 1 chủ đề trên diễ đàn để đăng những bài như vậy. Em thấy họ bảo 1 số trường hợp có nguy cơ nhưng bên anh Tuấn bảo không có nguy cơ, ví dụ như là OS hay quan hệ không an toàn dưới 1 phút là cũng có nguy cơ. Em cũng có tìm hiểu kiến thức tại các diễn đàn uy tín của nước ngoài, và biết rằng trên lý thuyết thì mọi sự tiếp xúc với máu hoặc dịch sinh dục với niêm mạc hoặc vết thương hở đều là có nguy cơ, nên họ bảo vậy là không sai, là đúng trên lý thuyết. Nhưng để lây nhiễm thì còn nhiều yếu tố khác nữa, và tất cả bác sĩ trên các diễn đàn em đọc đều đồng ý là virus hiv rất khó lây, nên thực tế các nguy cơ như OS hay quan hệ không an toàn dưới 1 phút là rất khó lây. Em được biết anh Tuấn mở diễn đàn tư vấn vì chính anh đã từng rơi vào tình guống có nguy cơ, không ai tư vấn, nên anh hiểu sự hoang mang nó đáng sợ thế nào, và mở diễn đàn để giúp nọi người. Vì vậy nên đối với các trường hợp nguy cơ khó xảy ra như thế, anh chia sẻ trên thực tế chứ không nói suôn theo ký thuyết, chỉ làm người nhờ tư vấn thêm hoang mang. Em tin vào cái tâm, sự hiểu biết và kinh nghiệm của anh Tuấn cũng như BQT bên mình.

2. Có 8 người đã cảm ơn abc90 cho bài viết bổ ích này:

banthoinhe (29-09-2017),Buonqua (29-09-2017),dabietminhsai (29-09-2017),Giahung272 (27-04-2018),Kengungoc (06-05-2018),Mguyenthanh (28-06-2018),Nguyen Ha (30-10-2017),Tuanmecsedec (29-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Mình nghĩ việc bất đồng quan điểm về oral sex cũng bth thôi bạn vì hiện tại vấn đề này vẫn còn tiếp tục đc đưa ra mổ xẻ và tranh luận dữ dội k những trên các diễn đàn mà còn giữa các bs với nhau.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2,
    Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+
    Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

5. Có 3 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

banthoinhe (29-09-2017),Buonqua (29-09-2017),Nguyen Ha (30-10-2017)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi abc90 Xem bài viết

Trước đây em không hề quan tâm đến hiv vì nghĩ mình chẳng bao giờ có nguy cơ. Nhu6ng cách đây 2 năm, 1 lần trót dại em đã quan hệ với gmd, có bcs nhưng bị tuột mất 1/2. Lúc ấy kiến thức em hạn chế, cứ nghĩ chỉ cần dương vật có tiếp xúc với âm đạo là có nguy cơ, em sợ lắm. Về nhà google trong hoảng loạn thì biết đến diễn đàn của anh Tuấn. Em được anh Tuấn và các anh chị chia sẻ nhiệt tình, cung cấp kiến thức nên em bình tĩnh lại và có những hiểu biết hơn.

Lúc ấy lo lắm, em nghĩ ai đến diễn đàn nhờ các anh chị tư vấn cũng đều hoảng loạn, vì vậy lục tung internet lên để tì hiểu. Em cũng vậy, ngoài diễn đàn của anh Tuấn em còn tìm thấy diễn đàn của 1 bs, nhưng tư vấn có thu phí. Em vào đọc thì thấy bs ấy trả lời theo hướng muốn biết thêm thì gọi vào tổng đài tư vấn có phí, đa phần là vậy, kinh doanh rất rõ. Anh Tuấn cũng có cảnh báo về chuyện này. Em thấy diễn đàn anh Tuấn mở ra từ rất lâu rồi. Anh chỉ nhận đóng góp tình nguyện để duy trì diễn đàn và giúp đỡ các trường hợp khó khăn, em rất cảm kích.

Dạo sau này em tình cờ vào lại diễn đàn thu phí kia, và thấy xuất hiện những bài công kích anh Tuấn, nói xấu anh Tuấn, và có hẳn 1 mục riêng. Bề ngoài có vẻ như là do thành viên viết khách quan, nhưng rõ ràng là ban quản trị bên ấy đã tạo 1 chủ đề trên diễ đàn để đăng những bài như vậy. Em thấy họ bảo 1 số trường hợp có nguy cơ nhưng bên anh Tuấn bảo không có nguy cơ, ví dụ như là OS hay quan hệ không an toàn dưới 1 phút là cũng có nguy cơ. Em cũng có tìm hiểu kiến thức tại các diễn đàn uy tín của nước ngoài, và biết rằng trên lý thuyết thì mọi sự tiếp xúc với máu hoặc dịch sinh dục với niêm mạc hoặc vết thương hở đều là có nguy cơ, nên họ bảo vậy là không sai, là đúng trên lý thuyết. Nhưng để lây nhiễm thì còn nhiều yếu tố khác nữa, và tất cả bác sĩ trên các diễn đàn em đọc đều đồng ý là virus hiv rất khó lây, nên thực tế các nguy cơ như OS hay quan hệ không an toàn dưới 1 phút là rất khó lây. Em được biết anh Tuấn mở diễn đàn tư vấn vì chính anh đã từng rơi vào tình guống có nguy cơ, không ai tư vấn, nên anh hiểu sự hoang mang nó đáng sợ thế nào, và mở diễn đàn để giúp nọi người. Vì vậy nên đối với các trường hợp nguy cơ khó xảy ra như thế, anh chia sẻ trên thực tế chứ không nói suôn theo ký thuyết, chỉ làm người nhờ tư vấn thêm hoang mang. Em tin vào cái tâm, sự hiểu biết và kinh nghiệm của anh Tuấn cũng như BQT bên mình.
    Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Nhận xét từ các bạn khác ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí
    Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức
    Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi
    Chủ đề: Bức xúc cái diễn đàn nạp tiền lên làm mod

7. Những thành viên đã cảm ơn buonvianh cho bài viết này:

Hope93 (08-11-2018)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi abc90 Xem bài viết

Trước đây em không hề quan tâm đến hiv vì nghĩ mình chẳng bao giờ có nguy cơ. Nhu6ng cách đây 2 năm, 1 lần trót dại em đã quan hệ với gmd, có bcs nhưng bị tuột mất 1/2. Lúc ấy kiến thức em hạn chế, cứ nghĩ chỉ cần dương vật có tiếp xúc với âm đạo là có nguy cơ, em sợ lắm. Về nhà google trong hoảng loạn thì biết đến diễn đàn của anh Tuấn. Em được anh Tuấn và các anh chị chia sẻ nhiệt tình, cung cấp kiến thức nên em bình tĩnh lại và có những hiểu biết hơn.

Lúc ấy lo lắm, em nghĩ ai đến diễn đàn nhờ các anh chị tư vấn cũng đều hoảng loạn, vì vậy lục tung internet lên để tì hiểu. Em cũng vậy, ngoài diễn đàn của anh Tuấn em còn tìm thấy diễn đàn của 1 bs, nhưng tư vấn có thu phí. Em vào đọc thì thấy bs ấy trả lời theo hướng muốn biết thêm thì gọi vào tổng đài tư vấn có phí, đa phần là vậy, kinh doanh rất rõ. Anh Tuấn cũng có cảnh báo về chuyện này. Em thấy diễn đàn anh Tuấn mở ra từ rất lâu rồi. Anh chỉ nhận đóng góp tình nguyện để duy trì diễn đàn và giúp đỡ các trường hợp khó khăn, em rất cảm kích.

Những QUẢ BÁO phải chịu khi NÓI XẤU sau lưng người khác

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

banthoinhe (29-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    hihi anh tuân cũng từng bị nguy cơ luôn à hihi em tưởng anh là bac si cơ chứ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Em thấy bên ấy họ có 1 lực lượng hùng hậu mod và member post bài ca ngợi vị bs ấy và hạ uy tín diễn đàn anh Tuấn. Em thấy bức xúc nên viết bài này chia sẻ với mọi người suy nghĩ của em, để lỡ các thành viên khác có xem bên ấy cũng có cái nhìn khách quan hơn, đúng đắn hơn. Em nghĩ điểm khác biệt lớn giữa 2 bên là 1 bên xem việc tư vấn như công việc làm ăn, còn anh Tuấn và bqt bên mình tư vấn xuất phát từ mong muốn chia sẻ, giúp các bạn hiểu rõ và giải tỏa nỗi lo cho các nguy cơ không có thật. Vì đã từng trải qua cảm giác ấy.

Một lý do khác em viết bài này cũng để cảm ơn anh Tuấn và BQT. Em thấy có rất nhiều thành viên dc tư vấn, nhưng không có chủ đề nào cảm ơn các anh chị BQT. Em muốn thể hiện lòng biết ơn với các anh chị về việc làm hết sức ý nghĩa và tấm lòng nhiệt tình không vụ lợi của các anh chị ạ

12. Có 5 người đã cảm ơn abc90 cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (29-09-2017),Coganglen89 (09-03-2019),Kengungoc (06-05-2018),Nguyen Ha (30-10-2017),Tuanmecsedec (29-09-2017)

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Chắc bạn muốn nhắc đến bác sĩ Bê mà mình không tiện nêu tên (không lại mang tiếng clone nick đi nói xấu nhau) phải không? Khi mới phát hiện nhiễm H, mình cũng rất hoang mang, lên google tìm kiếm và thấy forum đó đầu tiên, nhưng mình vào đọc qua một số bài chia sẻ của một số thành viên, thấy được tư vấn rất buồn cười, nhiều trường hợp rõ ràng không có nguy cơ (đến nỗi người không có chuyên môn gì như mình đọc còn biết), mà bác sĩ đó vẫn bảo là có nguy cơ nhưng nhỏ, rồi gọi điện để bác sĩ tư vấn kỹ càng hơn, nghe thì rất là thật tâm, nhưng nhìn lên phía trên đầu forum thấy tổng đài thu phí thì đã lộ rõ chân tướng rồi. Trước đây khi mình có vào trang web của một bệnh viện tư để hỏi thì bác sĩ bảo mình để lại sđt, sau đó bác sĩ tự gọi cho mình (dù mình rất ngại là mình đã đi hỏi mà người ta còn tốn tiền cước gọi cho mình, nhưng có lẽ bác sĩ không muốn tiết lộ sđt riêng) và tư vấn rất tận tình, chứ không có chuyện tổng đài thu phí này họ hay lôi kéo mình qua chỗ họ.

Còn về vấn đề vin theo những xác suất cực cực cực nhỏ để hù dọa người ta một cách vô cớ thì mình thấy rất là vô đạo đức. Người ta dính phải trường hợp đó đã là rất hoang mang tuyệt vọng rồi, còn đem chuyện đó ra kinh doanh và đánh vào tâm lý của họ thì thật là thất đức. Đấy cũng là lý do mình out ngay forum đó chứ không lập nick bên đó. Vào forum này thấy mọi người chia sẻ và hướng dẫn nhau một cách rất tận tình và ấm áp, ngay từ những ngày đầu mình đã cảm thấy nỗi sợ hãi vơi đi phần lớn rồi. Tìm hiểu sâu hơn mình thấy nó không còn đáng sợ như mình vẫn tưởng nữa, mà tâm lý thì rất quan trọng trong việc chiến đấu lại bệnh tật. Cảm ơn admin, các staff và mọi người rất nhiều!
    Lần sửa cuối bởi quangdang, ngày 29-09-2017 lúc 11:23.

14. Có 4 người đã cảm ơn quangdang cho bài viết bổ ích này:

abc90 (29-09-2017),Buonqua (29-09-2017),Nguyen Ha (30-10-2017),Tuanmecsedec (29-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bên dd bs Pê gì đó , có cả đám nịnh hót vuốt đuôi, hỡi đít, viết tốt về họ thì không sao chứ mà không theo ý họ là ....má nó bu lại táp như táp cư*t. Mà tôi để ý toàn những member quen thuộc . Tóp píc nào cũng thấy tụi này nhảy vô táp. Mà nó còn nói anh Tuấn vì cạnh tranh không lành mạnh vu không cho phòng xét nghiệm tụi nó bơm máu có H vô người đi xét nghiệm. Nó nói đã giữ đủ bằng chứng , không biết thật hư thế nào...thôi thì mình vẫn tin anh Tuấn không hề làm như thế. Còn tiếng ba là tiếng thân thương và thiêng liêng biết chừng nào, vậy mà bên đấy thằng nào thằng nấy cũng gọi là ba pê, mẹ ba, ba cái cc. Không lẽ ba pê này chơi má tụi nó nhiều vậy sao ta? Xin lỗi anh chị em diễn đàn ,từ nào cấm em đã viết tắt rồi nhé đừng ban nick em

Thông tin về chủ đề này