Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Oral sex & Quan hệ Hậu Môn đồng tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13

Oral sex & Quan hệ Hậu Môn đồng tính

Chào các anh chị trên diễn đàn,
    Tối qua, em có quan hệ với 1 anh. Tụi em oral sex qua lại cho nhau (không dùng bcs), sau đó người đó cạ dương vật của em ngoài hậu môn người đó (không bcs), người đó đeo bcs cho em và quan hệ bằng đường hậu môn (có bcs & gel), cuối cùng người đó tháo bcs và ngậm dương vật của em cho đến xuất tinh trong miệng người đó.
    Với các hành vi như trên, em có nguy cơ và cần dùng PEP không ạ? Cảm ơn các anh/chị ạ.
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Trích dẫn Gửi bởi Desmond Xem bài viết
    Tối qua, em có quan hệ với 1 anh. Tụi em oral sex qua lại cho nhau (không dùng bcs), sau đó người đó cạ dương vật của em ngoài hậu môn người đó (không bcs), người đó đeo bcs cho em và quan hệ bằng đường hậu môn (có bcs & gel), cuối cùng người đó tháo bcs và ngậm dương vật của em cho đến xuất tinh trong miệng người đó.
    Với các hành vi như trên, em có nguy cơ và cần dùng PEP không ạ? Cảm ơn các anh/chị ạ.
    Với HIV thì bạn yên tâm nhưng bạn kích dục bằng Miệng thì Bạn có thể mắc các bệnh xã hội khác như: Lậu, GM, VGB, SMG

Vơi HIV thì Bạn yên tâm mình ko nhiễm.

3. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

Desmond (05-11-2017)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn yên tâm không cần dùng PEP trong trường hợp này vì những gì bạn kể ko có nguy cơ.

5. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Desmond (05-11-2017)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Oral sex với gay
    Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với
    Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?.

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Desmond (05-11-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Dạ, em cảm ơn các anh/chị đã tư vấn ạ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    À, còn một vài tình tiết nữa mà em chưa kể: người đó có dùng lưỡi liếm trên hậu môn của em. Người đó có dùng tay của mình để cho vào hậu môn của em 1 cái nhẹ, nhưng em đẩy ra (không biết khi đó ngón tay của anh ấy có dính dịch hưng phấn hay không). Như vậy có nguy cơ không các anh/ chị ạ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    À, còn một vài tình tiết nữa mà em chưa kể: người đó có dùng lưỡi liếm trên hậu môn của em. Người đó có dùng tay của mình để cho vào hậu môn của em 1 cái nhẹ, nhưng em đẩy ra (không biết khi đó ngón tay của anh ấy có dính dịch hưng phấn hay không). Như vậy có nguy cơ không các anh/ chị ạ?
    Như vậy không có nguy cơ.

11. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Desmond (06-11-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Em cảm hơn chị Hà nhiều nhe. Em rất quý mến các anh/chị đã tư vấn nhiệt tình để mọi người như em vượt qua những lo lắng, sợ hãi vì HIV. Sau đợt này, chắc em không dám quan hệ bừa bãi nữa đâu. Chúc anh/chị có nhiều sức khỏe để giúp đỡ nhiều người hơn nữa. Chân thành cảm ơn ạ!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Không có sao bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

14. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Desmond (06-11-2017)

Thông tin về chủ đề này