Kết quả 1 đến 20 của 127

Chủ đề: Dương tính với combo chi số S/CO=2.16, huhu em lo quá

Hybrid View

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongnhonhoi Xem bài viết
    Chào mọi người, chính thức là chiều nay mình có đi lấy kết quả xn 3PP sau 52 ngày có nguy cơ, và kết quả là Âm tính. (em khám dịch vụ)
    Nhưng không hiểu sao lúc nộp tiền vào để bác sĩ tư vấn thì có nói là kết quả này không có ý nghĩa gì khi và chỉ khi từ 3 tháng trở đi.
    Mình cũng nửa vui nữa buồn, vui vì sau 2 lần Dương Tính bên Hồng Ngọc (s/co lần đầu = 2.16, lần 2 là 2.96) nhưng lại âm tính với 3PP bên Nhiệt đới TW, nhưng vẫn không lo không được vì 2 lần combo DT và s/co tăng dần bên Hồng Ngọc
    Buồn vì bác sĩ nói kết quả 3PP này mới chỉ tìm kháng thể, chưa có kháng nguyên nên là 52 ngày thì chưa nói lên điều gì, vô nghĩa. Giọng cũng không được thoải mái lắm khi em thắc mắc liên tục.
    Và có khuyên em là làm thêm cái xn định lượng virus nữa mới khẳng định được, và em đã đồng ý, giá là 1t3, hẹn sau 2 tuần sau lấy kết quả.

Em hơi buồn về cách tư vấn của bác sĩ, kiểu cho xong ấy, mà rõ ràng là mình khám dịch vụ, đã mất phí 200K để bác sĩ tư vấn rồi mà thái độ rất khó chịu.
    Một thắc mắc nữa là có hỏi là xét nghiệm 3PP này thì đã bao gồm Combo chưa? nếu đã bao gồm Combo thì đáng lẽ trên tờ giấy xn phải ghi là tìm cả kháng nguyên và kháng thể chứ. Ai biết chính xác về gói xn 3PP này ở bệnh việt nhiệt đới TW thì giải thích giùm em với. Chính bác sĩ nói với em như vậy, tức là mới tìm kháng thể.
    Mà thấy mọi người xn 3PP ở trong SG thì thấy ghi nhiều chỉ số lắm mà, sao tờ của em ghi mỗi PHÁT HIỆN KHÁNG THỂ HIV BẰNG 3PP, mà chả biết là đã bao gồm combo chưa? và chỉ số là bn?

Một lần nữa em tự thấy nguy cơ của mình là rất cao, và với 2 lần DT vs combo bên Hồng Ngọc nên em vẫn rất lo lắng, hy vọng phép màu vẫn sẽ tới với em, sẽ làm lại cuộc đời, trân trọng cuộc sống và những người xung quanh mình hơn.
    Trong XN 3 PP có 2 XN test nhanh và 1 XN Combo PT, Như vậy sau 52 ngày Bạn XN ÂM TÍNH thì đây là 1 tín hiệu tốt rồi. Bạn chốt ở tuần 12 sẽ không thay đổi

Vị BS đó bảo bạn XN định lượng là ko cần thiết vì Bạn XN ÂM TÍNH rồi, Bạn yên tâm và đợi chốt ở tuần 12 kết quả sẽ ko thay đổi.
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

hyvongnhonhoi (28-12-2017)

Thông tin về chủ đề này