Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Mình cần giải toả tâm lý

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.

Mình cần giải toả tâm lý

Chào mọi người, mình là nữ và đã có gia đình. Chuyện là hồi tháng 4, mình có thai nhưng bị thai ngoài. Mình được đưa vào bệnh viện Từ Dũ để xử lý, khi vào thì y tá nói mình xét nghiệm luôn HIV để có đi mổ thì khỏi mất thời gian xét nghiệm. Mình đồng ý, sau đó nằm theo dõi vài ngày thì mình thai ngoài tự thoái triển. Lúc ra ngoài khám thì mình vô tình thấy kết quả trong hồ sơ bác sĩ cầm là Dương Tính HIV. Nhưng bác sĩ không nói gì về HIV gì cả, do mình tự nhìn thấy kết quả thôi, nhưng thật sự mình đã rất hoang mang. Mình luôn sợ mình bị HIV, mình tìm hiểu trên mạng thì HIV có triệu chứng là lúc nào người cũng mệt mỏi, bị nhức xương khớp, mình bị nhức xương lưng và 2 ngón trỏ cũng phải hơn 5 năm rồi, chắc là do mình ngồi máy tính làm việc nhiều nên bị, mình cũng bị polyp mũi nữa nên hay ho vì dịch chảy xuống họng và khó thở nên người mệt mỏi. mình thật sự không có can đảm đi xét nghiệm chính xác. Có nhiều diễn đàn nói là test nhanh độ nhạy rất cao, nên viêm khớp, viêm gan B, hay có thai cũng dễ bị dương tính giả. Chồng mình đã an ủi rất nhiều là chắc do như vậy nên mới bị dương tính.
    Điều mình thắc mắc là chồng mình và mình sống với nhau đã 4 năm, nhưng cách đây 3 năm và 1 năm chồng mình có đi xét nghiệm HIV để xin việc làm. Kết quả của chồng mình là âm tính, chồng mình cũng đang rất khoẻ mạnh. Trước khi quen và cưới chồng là 5, 6 năm trước mình cũng có quen 2 bạn trai nhưng giờ họ cũng vẫn rất bình thường. Có bạn gái mới, họ chia tay, rồi ai cũng có gia đình, có vợ có con bình thường! Nếu thật sự mình bị HIV thì 1 trong số họ phải bị chứ? Đằng này họ lại bình thường không lẽ chỉ có 1 mình mình là bị??? Trong khi mình vẫn tăng ký ầm ầm???
    Vậy cho mình hỏi theo trường hợp của mình thì mình có thật sự bị HIV không?
    Theo mình nhớ mang máng là ngày thứ 2 sau khi nhập viện thì y tá có lấy máu của mình để xét nghiệm thai có còn tiếp tục phát triển ko. Nhưng người khác thì lấy 1 ống, mình thì phải lấy đến 2 ống. Sau đó thì bác sĩ chẳng nói gì với mình cả. Ví dụ nếu dương tính thì bác sĩ phải tư vấn cho mình chứ đúng không? Đằng này họ lại chẳng nói gì, có khi nào họ âm thầm lấy máu mình đi xét nghiệm lại ko? Nhưng khi về thì hoá đơn ghi 1 lần test nhanh thôi ko có lần nào khác?
    Mình bị hoang mang lo lắng dẫn đến trầm cảm cả tháng trời, đến giờ vẫn ko có can đảm đi xét nghiệm, với bản thân mình cũng cảm thấy ko đúng cho lắm. Hixhix
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn tnguyen0404 cho bài viết này:

Hoang mang style (10-12-2017)

Thông tin về chủ đề này