Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Kính mong các anh chị tư vấn giúp em với ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Kính mong các anh chị tư vấn giúp em với ạ

Đây là lần đầu tiên viết bài, em không biết có viết đúng chủ đề không nữa, mong các anh chị thông cảm cho em... bài viết của em hơi dài nhưng kính mong các anh chị đừng bỏ qua vì em rất lo lắng ạ... vào ngày 20/10 em có qh với gái mại dâm có đeo bcs nhưng trong lúc qh ''cậu nhỏ'' em bị xìu xuống( do e say quá), em có dùng tay kích thích bên ngoài bao ( kích thích hơi mạnh) cho "cậu nhỏ" lên rồi lại tiếp tục quan hệ, thời gian qh cũng khá lâu do em say.. khi xong thì gmd tháo bao cho em ( khổ nỗi do say quá, mắt lại cận nên em không nhìn rõ bao có bị rách không nữa)... sau đó gmd lấy khăn lau AĐ rồi lại đưa khăn ấy cho em lau DV, em lau nhưng lại ko rửa (cũng vì say nên em ko suy nghĩ được điều gì).. em năm nay 24tuổi và đây cũng là lần đầu tiên em qh, kiến thức về HIV và phôi nhiễm lúc này em rất mơ hồ( chỉ biết H lây qua ba đường khi còn đi học, còn về phôi nhiễm thì em hoàn toàn không biết gì).... ba ngày sau em bị sốt, đau họng và bắt đầu hơi lo lắng, sau đó em lên mạng tìm hiểu và đã gặp diễn đàn này.... em cũng đã vào xem rất nhiều các câu trả lời và tư vấn của anh Tuấn, anh Hiếu, chị Hà và mọi người khác về mọi người có nguy cơ... và từ lúc này em mới biết thêm rất nhiều kiến thức về HIV... em cũng rất muốn viết bài nhờ các anh chị tư vấn nhưng em cũng không biết viết bài ở đâu cả và một phần cũng muốn tránh hỏi những câu mà ko cần thiết. vì thế, em vẫn cứ theo dõi và tìm hiểu các câu trả lời của các anh chị về những bài viết có liên quan.... các anh chị đều nói là HIV giai đoạn đầu không có triệu chứng lên em cũng không suy nghĩ gi chỉ chờ khi nào đủ ba tháng rồi đi xét nghiệm... vì thế trong khoảng thời gian này em không bị tress.... em xin kể tiếp là sau khi qh ba ngày sau bị sốt và ngứa ở bàn tay, bàn chân nhất là ở đầu DV( DV là ngay thứ hai đã bị ngứa, ngứa nhiều) vài ngày sau ngứa hầu như cả người... tiếp đến tới ngày thứ bảy thì em đau cơ toàn thân, sau đó hai ngày thì đau khớp và vẫn kèm theo ngứa và sốt.. ngày sau bắt đầu đau đầu( trên đầu cứ đau và buốt buốt lạnh lạnh).. em có ra hiệu thuôc mua thuốc uống chỉ hết sốt và giảm đau đầu 1 tí còn những biểu hiện kia vẫn như cũ ko giảm... ngày hôm sau thì trên người nổi khoảng hơn chục cái mụn đỏ (bằng hại gạo) nằm chủ yếu ở lưng.. và lúc này khớp gối khá là đau nhức và bắt đầu kèm theo cảm giác rất nóng rát ( nhất là ở khớp gối) và nóng rất cả ở da (đặc biệt là ở tay và chân).. hai ngày sau em có đi bệnh viện khám bác sỹ chuẩn đoán là sốt vi rút và kê đơn thuốc cho em ( em có khám cả da liễu vì lúc này DV vẫn còn ngứa, bác sỹ chuẩn đoán viêm bao quy đâu nhẹ, có kèm theo đơn thuốc luôn).. uống cả tuần thì hết sốt và giảm ngứa ở DV... sau đó em tiếp tục lên bệnh viện khám tiếp( vì đầu gối đau nhức và nóng rát, đau đầu, ngứa ngáy, mụn mọc nhiều hơn mọc cả ở ngực).. lên xét nghiệm máu và chụp X.Q nhưng ko tìm ra bệnh... em ko bị nổi hạch nhưng lại bị đau ở nách, háng và cổ, vài ngày sau xuất hiện đau bụng nữa... khoảng gần ba tuần thì em hết ngứa DV, giảm đau cơ nhưng vẫn ngứa toàn thân cả lòng bàn tay, bàn chân và cả trên mặt, mũi, khớp gối vẫn đau nhức, nóng rát khớp và ở da nhiều hơn, ho, khó thở (vi c​hặt mũi), tức ngực, cơ bắp giảm đau nhiều nhưng lại bị giật rất nhiều, mắt giật liên tục... vẫn đau đầu và buốt( cảm giác đau nửa đầu).. đến hôm nay là 22/11 các biểu hiện đau bụng, ngứa ngáy toàn thân, đau nhức khớp toàn thân kèm theo nóng rát khớp và da, cơ bị giật toàn thân, mắt cũng rất hay bị giật, đầu cũng vẫn đau và buốt... ( em không suy nghĩ gì cả nên e có thể không bị tress đâu ạ..... em cũng khám nhiều bệnh viện cả bạch mai( hà nội), bv đống đa( hà nội) nhưng không tìm ra bệnh)... các anh chị tư vấn giúp em về nguy cơ và tại sao lại xuất hiện rất nhiều dấu hiệu như vậy.. đến ngày hôm nay em bắt đầu lo lăng về HIV... em xin chân thành cám ơn các anh chị rất nhiều....
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi coganghyvong Xem bài viết
    Đây là lần đầu tiên viết bài, em không biết có viết đúng chủ đề không nữa, mong các anh chị thông cảm cho em... bài viết của em hơi dài nhưng kính mong các anh chị đừng bỏ qua vì em rất lo lắng ạ... vào ngày 20/10 em có qh với gái mại dâm có đeo bcs nhưng trong lúc qh ''cậu nhỏ'' em bị xìu xuống( do e say quá), em có dùng tay kích thích bên ngoài bao ( kích thích hơi mạnh) cho "cậu nhỏ" lên rồi lại tiếp tục quan hệ, thời gian qh cũng khá lâu do em say.. khi xong thì gmd tháo bao cho em ( khổ nỗi do say quá, mắt lại cận nên em không nhìn rõ bao có bị rách không nữa)... sau đó gmd lấy khăn lau AĐ rồi lại đưa khăn ấy cho em lau DV, em lau nhưng lại ko rửa (cũng vì say nên em ko suy nghĩ được điều gì).. em năm nay 24tuổi và đây cũng là lần đầu tiên em qh, kiến thức về HIV và phôi nhiễm lúc này em rất mơ hồ( chỉ biết H lây qua ba đường khi còn đi học, còn về phôi nhiễm thì em hoàn toàn không biết gì).... ba ngày sau em bị sốt, đau họng và bắt đầu hơi lo lắng, sau đó em lên mạng tìm hiểu và đã gặp diễn đàn này.... em cũng đã vào xem rất nhiều các câu trả lời và tư vấn của anh Tuấn, anh Hiếu, chị Hà và mọi người khác về mọi người có nguy cơ... và từ lúc này em mới biết thêm rất nhiều kiến thức về HIV... em cũng rất muốn viết bài nhờ các anh chị tư vấn nhưng em cũng không biết viết bài ở đâu cả và một phần cũng muốn tránh hỏi những câu mà ko cần thiết. vì thế, em vẫn cứ theo dõi và tìm hiểu các câu trả lời của các anh chị về những bài viết có liên quan.... các anh chị đều nói là HIV giai đoạn đầu không có triệu chứng lên em cũng không suy nghĩ gi chỉ chờ khi nào đủ ba tháng rồi đi xét nghiệm... vì thế trong khoảng thời gian này em không bị tress.... em xin kể tiếp là sau khi qh ba ngày sau bị sốt và ngứa ở bàn tay, bàn chân nhất là ở đầu DV( DV là ngay thứ hai đã bị ngứa, ngứa nhiều) vài ngày sau ngứa hầu như cả người... tiếp đến tới ngày thứ bảy thì em đau cơ toàn thân, sau đó hai ngày thì đau khớp và vẫn kèm theo ngứa và sốt.. ngày sau bắt đầu đau đầu( trên đầu cứ đau và buốt buốt lạnh lạnh).. em có ra hiệu thuôc mua thuốc uống chỉ hết sốt và giảm đau đầu 1 tí còn những biểu hiện kia vẫn như cũ ko giảm... ngày hôm sau thì trên người nổi khoảng hơn chục cái mụn đỏ (bằng hại gạo) nằm chủ yếu ở lưng.. và lúc này khớp gối khá là đau nhức và bắt đầu kèm theo cảm giác rất nóng rát ( nhất là ở khớp gối) và nóng rất cả ở da (đặc biệt là ở tay và chân).. hai ngày sau em có đi bệnh viện khám bác sỹ chuẩn đoán là sốt vi rút và kê đơn thuốc cho em ( em có khám cả da liễu vì lúc này DV vẫn còn ngứa, bác sỹ chuẩn đoán viêm bao quy đâu nhẹ, có kèm theo đơn thuốc luôn).. uống cả tuần thì hết sốt và giảm ngứa ở DV... sau đó em tiếp tục lên bệnh viện khám tiếp( vì đầu gối đau nhức và nóng rát, đau đầu, ngứa ngáy, mụn mọc nhiều hơn mọc cả ở ngực).. lên xét nghiệm máu và chụp X.Q nhưng ko tìm ra bệnh... em ko bị nổi hạch nhưng lại bị đau ở nách, háng và cổ, vài ngày sau xuất hiện đau bụng nữa... khoảng gần ba tuần thì em hết ngứa DV, giảm đau cơ nhưng vẫn ngứa toàn thân cả lòng bàn tay, bàn chân và cả trên mặt, mũi, khớp gối vẫn đau nhức, nóng rát khớp và ở da nhiều hơn, ho, khó thở (vi c​hặt mũi), tức ngực, cơ bắp giảm đau nhiều nhưng lại bị giật rất nhiều, mắt giật liên tục... vẫn đau đầu và buốt( cảm giác đau nửa đầu).. đến hôm nay là 22/11 các biểu hiện đau bụng, ngứa ngáy toàn thân, đau nhức khớp toàn thân kèm theo nóng rát khớp và da, cơ bị giật toàn thân, mắt cũng rất hay bị giật, đầu cũng vẫn đau và buốt... ( em không suy nghĩ gì cả nên e có thể không bị tress đâu ạ..... em cũng khám nhiều bệnh viện cả bạch mai( hà nội), bv đống đa( hà nội) nhưng không tìm ra bệnh)... các anh chị tư vấn giúp em về nguy cơ và tại sao lại xuất hiện rất nhiều dấu hiệu như vậy.. đến ngày hôm nay em bắt đầu lo lăng về HIV... em xin chân thành cám ơn các anh chị rất nhiều....
    Do bạn lo lắng đấy thôi,không có nguy cơ.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bài của bạn sáng nay songchung đã trả lời ở đây: Goi-Thanh-Vien-coganghyvong

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bài của bạn sáng nay songchung đã trả lời ở đây: Goi-Thanh-Vien-coganghyvong
    em cảm ơn anh hiếu và anh tuấn ạ. em cũng đã đọc bài của anh hiếu gửi cho em rồi nhưng em vẫn thấy lo lo thế nào ấy.. đến bây giờ trên người em có nhiều vết sưng rất ngứa nổi lên to như ngón tay, nhiều nốt đỏ( không biết có phải là phát ban không), vẫn còn đau nhức các khớp( tay, chân, lưng, bả vai) nhất là đau khớp gối kèm theo nóng rát-nhói và nóng dữ dội lắm( em có đọc bài viết nói đây là viêm khớp cấp qhtd bừa bãi nên bị nhiễm vi rút?), nóng rát da toàn thân( tay, chân, lưng, cả mông) nóng rát như bị bỏng ấy, vẫn đau đầu và buốt( là do viêm mang não do H?), ngứa và nhói ở lòng bàn chân, bàn tay(là do bị bệnh thần kinh ngoại biên?). em có đọc bài viết về 7 dấu hiệu về nhiễm HIV ở nam giới- em không sót triệu chứng nào cả( nhất là phát ban kèm theo nóng rát chỉ xảy ra ở nam giới). hôm quan hệ em có dùng bao đã kể ở trên rồi ạ, không biết có xảy ra trục trặc gì không.. ah, hôm trước em chưa kể là hôm quan hệ do em say nên DV bị xìu xuống nên gmd bôi dầu bôi trơn cho em... khi người em cảm thấy khác khác em đã lên mạng tìm số các trung tam có kinh nghiêm nhờ tư vấn, họ nói là trương hợp của em có nguy cơ do dùng dâu bôi trơn, dầu bôi trơn sẽ làm bcs lủng những lỗ li ti mà tinh trùng ko qua được nhưng viruts hiv thì xâm nhập vào được, họ còn nói thêm gmd cố tình bôi dầu bôi trơn để lây H cho em nhưng họ vẫn ko bị dính thai, nghe tư vấn xong sợ hết hồn, bị tress luôn ạ... các anh chị có kinh nghiệm tư vấn về em vấn đề này với và những biểu hiện kéo dài có phải là do tress không? (lâu rồi em có suy nghĩ về nó đâu mà bị tress- nghĩ tới mà sợ)- lúc này em vẫn chưa biết gì về diễn đàn mình cả... vài ngày sau đó em tiếp tục lên mạng tìm hiểu và may mắn gặp diễn đàn, em có lên đọc các câu trả lời của anh tuấn, anh hiếu, chị hà và các anh chị khác trên diễn đàn về các chủ đề , từ đó em đỡ lo lắng rất nhiều.. bài viết em hơi dài cũng có nhiều chỗ hỏi hoang tưởng do em vẫn lo lắng và mong muốn được biêt rõ, mong các anh chị thông cảm( đọc nhiều câu trả lời của các anh chị rồi mà sao vẫn cứ lo lăng va hỏi lung tung qua- chắc do là người trong cuộc). em xin cảm ơn các anh chị nhiều ạ.
    Lần sửa cuối bởi coganghyvong, ngày 28-11-2013 lúc 21:56.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    em cảm ơn anh hiếu và anh tuấn ạ. em cũng đã đọc bài của anh hiếu gửi cho em rồi nhưng em vẫn thấy lo lo thế nào ấy.. đến bây giờ trên người em có nhiều vết sưng rất ngứa nổi lên to như ngón tay, nhiều nốt đỏ( không biết có phải là phát ban không), vẫn còn đau nhức các khớp( tay, chân, lưng, bả vai) nhất là đau khớp gối kèm theo nóng rát( em có đọc bài viết nói đây là viêm khớp cấp qhtd bừa bãi nên bị nhiễm vi rút?), nóng rát da toàn thân( tay, chân, lưng, cả mông) nóng như bị bỏng ấy, vẫn đau đầu và buốt( là do viêm mang não do H?), ngứa và nhói ở lòng bàn chân, bàn tay(là do bị bệnh thần kinh ngoại biên?). em có đọc bài viết về 7 dấu hiệu về nhiễm HIV ở nam giới- em không sót triệu chứng nào cả( nhất là phát ban kèm theo nóng rát chỉ xảy ra ở nam giới). hôm quan hệ em có dùng bao đã kể ở trên rồi ạ, không biết có xảy ra trục trặc gì không.. ah, hôm trước em chưa kể là hôm quan hệ do em say nên DV bị xìu xuống nên gmd bôi dầu bôi trơn cho em... khi người em cảm thấy khác khác em đã lên mạng tìm số các trung tam có kinh nghiêm nhờ tư vấn, họ nói là trương hợp của em có nguy cơ do dùng dâu bôi trơn, dầu bôi trơn sẽ làm bcs lủng những lỗ li ti mà tinh trùng ko qua được nhưng viruts hiv thì xâm nhập vào được, họ còn nói thêm gmd cố tình bôi dầu bôi trơn để lây H cho em nhưng họ vẫn ko bị dính thai, nghe tư vấn xong sợ hết hồn, bị tress luôn ạ... các anh chị có kinh nghiệm tư vấn về em vấn đề này với và những biểu hiện kéo dài có phải là do tress không? (lâu rồi em có suy nghĩ về nó đâu mà bị tress- nghĩ tới mà sợ)- lúc này em vẫn chưa biết gì về diễn đàn mình cả... vài ngày sau đó em tiếp tục lên mạng tìm hiểu và may mắn gặp diễn đàn, em có lên đọc các câu trả lời của anh tuấn, anh hiếu, chị hà và các anh chị khác trên diễn đàn về các chủ đề , từ đó em đỡ lo lắng rất nhiều.. bài viết em hơi dài cũng có nhiều chỗ hỏi hoang tưởng do em vẫn lo lắng và mong muốn được biêt rõ, mong các anh chị thông cảm( đọc nhiều câu trả lời của các anh chị rồi mà sao vẫn cứ lo lăng va hỏi lung tung qua- chắc do là người trong cuộc). em xin cảm ơn các anh chị nhiều ạ.
    Tâm lý chung,khi Tuanmecsedec tham gia lĩnh vực này nhiều năm,rút ra một kinh nghiệm.Đa số các bạn càng đọc thông tin thì càng loạn thông tin.Nhất là những thông tin chung chung.Như biểu hiện HIV,đường lây nhiễm .V.V.V. Tuanmecsedec khuyên các bạn hãy nghe lời tư vấn.

Khi tư vấn sẽ đọc rất kỹ các hành vi của các bạn đưa ra,từng thành viên.Sẽ cùng đánh giá về nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm khi được tư vấn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

huhu (28-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tâm lý chung,khi Tuanmecsedec tham gia lĩnh vực này nhiều năm,rút ra một kinh nghiệm.Đa số các bạn càng đọc thông tin thì càng loạn thông tin.Nhất là những thông tin chung chung.Như biểu hiện HIV,đường lây nhiễm .V.V.V. Tuanmecsedec khuyên các bạn hãy nghe lời tư vấn.

Khi tư vấn sẽ đọc rất kỹ các hành vi của các bạn đưa ra,từng thành viên.Sẽ cùng đánh giá về nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm khi được tư vấn.
    em có gọi trung tâm chuyên tư vấn về hiv- trước khi biết diễn đàn, họ nói em có nguy cơ vì khi dùng dầu bôi trơn, dầu bôi trơn sẽ làm bcs lủng những lỗ li ti mà tinh trùng ko qua được nhưng viruts hiv thì xâm nhập vào được, họ còn nói thêm gmd cố tình bôi dầu bôi trơn để lây H cho em nhưng họ vẫn ko bị dính thai.. anh nghĩ vấn đề này thế nào ạ?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    em có gọi trung tâm chuyên tư vấn về hiv- trước khi biết diễn đàn, họ nói em có nguy cơ vì khi dùng dầu bôi trơn, dầu bôi trơn sẽ làm bcs lủng những lỗ li ti mà tinh trùng ko qua được nhưng viruts hiv thì xâm nhập vào được, họ còn nói thêm gmd cố tình bôi dầu bôi trơn để lây H cho em nhưng họ vẫn ko bị dính thai.. anh nghĩ vấn đề này thế nào ạ?
    Một thông tin tào lao, vậy mà cũng nghe

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923

Tuanmecsedec sẽ không bàn về trung tâm nào đó bạn gọi.

Vấn đề bạn đang lo là dầu bôi trơn sẽ làm cho bao cao su lủng lổ nhỏ li ti ?. Bạn yên tâm nếu có trường hợp này thì bạn vẫn không có nguy cơ.Nếu nói về nguy cơ trường hợp này thì người Nữ có nguy cơ chứ không phải người Nam (nếu bạn là người có HIV ).Vì sao

Vì khi bạn xuất tinh,tinh dịch sẽ theo những lổ nhỏ li ti này chảy vào âm đạo.Ngược lại dịch âm đạo hoàn hoàn không thể đi ngược vào trong.Đây là Tuanmecsedec đang phân tích chuyện bạn đang lo.Nhưng thực tế dầu bôi trơn sẽ làm trơn chu khi quan hệ cũng để phòng ngừa bị rách bao khi âm đạo khô,nhất là với người hành nghề mại dâm họ rất ít tiết dịch bôi trơn.

Kết luận,bạn không cần lo lắng.Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn trình bày dài thật đấy, nhưng trường hợp của bsjn ko có nguy cơ, yên tâm đi

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Do bạn lo lắng nên đâm ra nhiều bệnh, việc quan hệ có sử dụng bcs là an toàn rồi, bạn đừng nghĩ ngợi gì nhiều. Còn nếu cứ stress không hết thì đi xét nghiệm cho yên tâm!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ. em an tâm rồi.. em cám ơn các anh chị đã tư vấn giúp em... chúc các anh chị có nhiều niềm vui, hạnh phúc trong cuộc sống

Thông tin về chủ đề này