Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: Nguy cơ bị cào xướt và sợ thợ hớt tóc không thay dao cạo

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Nguy cơ bị cào xướt và sợ thợ hớt tóc không thay dao cạo

emcó 2 nguy cơ đang thắc mắc k biết có phải biết ám ảnh hay không , mong BQT tư vấn giúp e. Nguy cơ 1 khoảng tháng trước em đi đanh banh , lúc tranh chấp em bị cạo xước chảy máu không biết có nguy cơ không. Nguy cơ 2 là hom trước e đi cắt tóc lúc cạo mặt bị dao làm xước chảy máu nên giờ e thấy lo không biết thợ đó có thay dao không nữa. Giờ e cảm thấy hơi lo mong BQT tư vấn giúp e không biết phải do ám ảnh không.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Có ai tư vấn giúp e với

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Nguy cơ Xem bài viết
    emcó 2 nguy cơ đang thắc mắc k biết có phải biết ám ảnh hay không , mong BQT tư vấn giúp e. Nguy cơ 1 khoảng tháng trước em đi đanh banh , lúc tranh chấp em bị cạo xước chảy máu không biết có nguy cơ không. Nguy cơ 2 là hom trước e đi cắt tóc lúc cạo mặt bị dao làm xước chảy máu nên giờ e thấy lo không biết thợ đó có thay dao không nữa. Giờ e cảm thấy hơi lo mong BQT tư vấn giúp e không biết phải do ám ảnh không.

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh.

Khác với virus viêm gan B và vi khuẩn lao, HIV có sức đề kháng yếu. Nó có thể tồn tại rất lâu trong cơ thể, nhưng khi ra môi trường ngoại cảnh rất dễ bị tiêu diệt.

HIV để có thể lây nhiễm, phải cần có 4 nguyên lý bắt buộc sau đây, nếu 1 trong 4 nguyên lý mà thiếu thì không có nguy cơ bị lây nhiễm, các bạn có thể lấy 4 nguyên lý sau đây,rồi nhìn nhận hành vi mình sẽ biết và tự có câu trả lời.

1) có virus thoát ra khỏi người có HIV.

2) HIV còn tồn tại, còn sống tại thời điểm nhận.

3) HIV đủ số lượng

4) phải có đường xâm nhập vào cơ thể người khác.

HIV sống chủ yếu trong môi trường máu và các dịch cơ thể như tinh dịch,dịch âm đạo.Thật ra, móng tay hoàn toàn không phải là nguyên nhân làm lây nhiễm HIV.

Theo như bạn mô tả, bạn chỉ vô tình bị móng tay cào trầy
    da chảy máu. Điều đó không làm cho bạn bất kỳ chút nguy cơ lây nhiễm HIV nào. Chỉ khi máu của người sống với HIV xâm nhập được trực tiếp vào máu trong cơ thể của bạn thì khi ấy nguy cơ lây nhiễm HIV của bạn mới xảy ra. Móng tay, móng chân của người sống với HIV hầu hết các trường hợp không có vi rút này nên không làm lây nhiễm cho người khác.

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo ..... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV

Loại dịch
    Lượng HIV
    Máu Rất nhiều
    Dịch tiết âm đạo Nhiều
    Tinh dịch Nhiều
    Sữa mẹ Trung bình
    Nước ối Trung bình
    Nước bọt Hầu như không có
    Mồ hôi Hầu như không có
    Nước mắt Hầu như không có
    Nước tiểu Hầu như không có

Bạn không thể tìm thấy HIV trên móng tay vì HIV là một vi rút yếu. Nó sẽ dễ dàng bị tiêu diệt khi ra khỏi môi trường sống quen thuộc là máu và các dịch cơ thể khác như đã nêu.

Nói tóm lại những gì bạn lo lắng không làm lây nhiễm HIV.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề: bị cào có nguy cơ hiv không
    Chủ đề: Nguy cơ hiv bị cào cấu và uống chung ly nước?
    Chủ đề: bị cào chảy máu nguy cơ nhiễm hiv không?
    Chủ đề: Bị cào có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ
    Chủ đề: bị cào , trên móng tay có dính máu người anh họ nhiễm HIV !!
    Chủ đề: em bị gái mại dâm Cào rách da, có nguy cơ với hiv không, Vì em hơi hoang tưởng
    Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ
    Chủ đề: móng tay làm trầy da sợ bị lây H
    Chủ đề: Người nhiễm HIV cào có làm lây nhiễm HIV không?
    Chủ đề: Xỉa răng bị chảy máu, Bị cào vào tay có lây hiv?

Chủ đề: Nguy cơ hiv bị cào cấu và uống chung ly nước?
    Chủ đề: Móng tay cào nguy cơ hiv

Chủ đề: Xỉa răng bị chảy máu, Bị cào vào tay có lây hiv?
    Chủ đề: em hỏi người bị HIV móng tay cào mình chảy máu hoặc cắn mình chảy máu

Chủ đề: Cho em hỏi bị cào có nguy cơ không

Chuyện người thợ quên thay lưỡi lam là chuyện hiếm có.Vì thao tác này đối với các người thợ hớt tóc là một thói quen.

Việc người thợ bạn nói quên thay dao lam thì nghe có vẻ vô lý quá.Bạn yên tâm NẾU CÓ thì cũng không sao.Vì máu ra môi trường ngoài tít tắt sẽ khô ngay,không làm lây nhiễm cho người khác,bạn yên tâm chưa có ca nào công nhận bị nhiễm HIV từ việc đi hớt tóc cạo râu.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: chẳng lẽ lại thêm nguy cơ ! hớt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: hớt tóc sợ lây nhiễm hiv từ dao cạo chưa thay.
    Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!

Chủ đề: chủ đề cắt tóc thợ quên thay lưỡi lam
    Chủ đề: đi cắt tóc,sợ lây hiv từ dao lam và công đơ,kéo cắt tóc
    Chủ đề: Xin tư vấn cây nặn mụn và dao lam trong tiệm hót tóc
    Chủ đề: Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không
    Chủ đề: Hớt tóc cạo mặt nguy cơ lưỡi lam
    Chủ đề: Đi cắt tóc bị chảy máu khi cạo mặt, mọi người tư vấn giúp em với :(
    Chủ đề: Đi cắt tóc, tông đơ va vào gáy gây trầy xước
    Chủ đề: Nguy co khi di hot toc
    Chủ đề: dao cạo dính máu
    Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: Dao lam
    Chủ đề: Xin tư vấn về tình trạng của minh
    Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!
    Chủ đề: Xin tư vấn giúp em, em đang rất lo lắng
    Chủ đề: lấy nhầm dao cạo râu người khác

Chủ đề: Đi cắt tóc sợ thơ không thay dao cạo có nguy cơ không ?

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Những gì bạn kể trên không có nguy cơ với HIV.

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Cã 2 đều ko có nguy cơ lây nhiễm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    E cám ơn BQT . Vậy là e an toàn 100% phải không và cũng không cần xét nghiệm phải không?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    E cám ơn BQT . Vậy là e an toàn 100% phải không và cũng không cần xét nghiệm phải không?

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ,bạn không cần xét nghiệm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Cảm ơn
    596
    Bạn yên tâm không cần XN.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tại không dấu gì BQT , khoảng 9,10 tháng trước em bị tụi bạn rủ rê đi qh với gmd ,lúc đó e có từ chối mà không được, e buộc phải đi. Lúc đầu có oral sex tầm 1,2 gì đó , xong rồi qh có dùng bcs khoảng 2 phút . Xong sáng đó e thấy lo lắng tột đồ . Em nói vs mấy thằng bạn , tụi nó nói không sao. Nhưng emcũng chạy vào Bv nhiệt đới bs nói qh có bcs thì k có nguy cơ nhưng e vẫn yêu cầu xn và dùng thuốc. Khoảng 4 tháng rưỡi sau nguy cơ ( sau pep là 3 tháng rưỡi ) emcó đi xn combo hiv tại hào hảo chỉ số 0,280 . Emcũng chưa yên tâm cách đó 3 tháng e đi xn tiếp combo HIV ở Hoà Hảo nữa chỉ số 0,130 cho e hỏi luôn vậy an toàn chưa. Chính vì đó mà e đụng cái gì vs bị dấu hiệu trên người trước tiên em nghỉ là do HIV rôi. Nên giờ bị tâm lý . em mong BQT tư vấn giúp em. Cám ơn BQT lần nữa

Cảm ơn
    596
    Tại không dấu gì BQT , khoảng 9,10 tháng trước em bị tụi bạn rủ rê đi qh với gmd ,lúc đó e có từ chối mà không được, e buộc phải đi. Lúc đầu có oral sex tầm 1,2 gì đó , xong rồi qh có dùng bcs khoảng 2 phút . Xong sáng đó e thấy lo lắng tột đồ . Em nói vs mấy thằng bạn , tụi nó nói không sao. Nhưng emcũng chạy vào Bv nhiệt đới bs nói qh có bcs thì k có nguy cơ nhưng e vẫn yêu cầu xn và dùng thuốc. Khoảng 4 tháng rưỡi sau nguy cơ ( sau pep là 3 tháng rưỡi ) emcó đi xn combo hiv tại hào hảo chỉ số 0,280 . Emcũng chưa yên tâm cách đó 3 tháng e đi xn tiếp combo HIV ở Hoà Hảo nữa chỉ số 0,130 cho e hỏi luôn vậy an toàn chưa. Chính vì đó mà e đụng cái gì vs bị dấu hiệu trên người trước tiên em nghỉ là do HIV rôi. Nên giờ bị tâm lý . em mong BQT tư vấn giúp em. Cám ơn BQT lần nữa
    Bạn QHTD an toàn, lại cũng đã uống PEP, rồi cũng đã XN khẳng định an toàn thì còn gì để tư vấn nữa đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy em an toàn tất cả nguy cơ trên phải không a. Theo anh , em cần đi xét nghiệm 3pp o viện pasteur nữa không để khẳng đi. Giờ em vẫn sợ xét nghiệm hiv combo Ở Hoà hảo không được chính xác

Cảm ơn
    596
    Vậy em an toàn tất cả nguy cơ trên phải không a. Theo anh , em cần đi xét nghiệm 3pp o viện pasteur nữa không để khẳng đi. Giờ em vẫn sợ xét nghiệm hiv combo Ở Hoà hảo không được chính xác
    Có cần XN hay không phải hỏi chính bạn, vì Ban quản trị đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ vậy emkhông làm phiền BQT nữa , cám ơn BQT đã tư vấn giúp e.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    BQT giúp hộ em cái . Sao BQT đã tư vấn giúp em là khong có nguy cơ r, em cũng nghỉ là mình k có nhưng sao trong đầu em cứ nghĩ đến HIV mãi không cách nào thoát ra được. Hom qua vs hom nay e bị stress quá, nhức đầu, Không muốn nói chuyện vs ai . Mà sắm tết nữa chứ . Em mong BQT cho e lời khuyên hay tư vấn em với và em mấy nguy cơ trên em trinh bày thật sự an toàn chưa . Em stress lắm
    Lần sửa cuối bởi Nguy cơ, ngày 12-02-2018 lúc 19:06.

Cảm ơn
    596
    BQT giúp hộ em cái . Sao BQT đã tư vấn giúp em là khong có nguy cơ r, em cũng nghỉ là mình k có nhưng sao trong đầu em cứ nghĩ đến HIV mãi không cách nào thoát ra được. Hom qua vs hom nay e bị stress quá, nhức đầu, Không muốn nói chuyện vs ai . Mà sắm tết nữa chứ . Em mong BQT cho e lời khuyên hay tư vấn em với và em mấy nguy cơ trên em trinh bày thật sự an toàn chưa . Em stress lắm
    Nếu bạn cảm thấy không yên tâm thì xét nghiệm nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ e cám ơn BQT , để chơi hết tết này e sẽ làm xn để yên tam

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì chỉ còn cách cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cám ơn a Tuấn và BQT , nay 28 tết em lo quá nên đã đi xn o hoà hảo cũng là bữa cuối làm việc. Em xn HIV combo chỉ số 0,260 âm tính , em lên gặp bs tư vấn thì bác nói yên tâm về qhtd vs gmd và bị cào xước r. Gio bs nói nguy cạo mặt bị xước thì để tháng sau quay lại xn lân nữa để khẳng định. Em thì cũng yên tâm vs 2 nguy cơ rồi. Gio chỉ còn cái cạo mặt thì em ráng đợi thêm 2 tháng nữa xn nghiệm luôn , cạo mặt thì em đã được tư vấn của BQT là không nguy cơ rôi nên em đi xét nghiệm để khẳng định lại thôi. Em mong BQT thông cảm , em vẫn tin BQT mà chỉ do em còn nghỉ lung tung nên mới đi xn thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em cám ơn a Tuấn và BQT , nay 28 tết em lo quá nên đã đi xn o hoà hảo cũng là bữa cuối làm việc. Em xn HIV combo chỉ số 0,260 âm tính , em lên gặp bs tư vấn thì bác nói yên tâm về qhtd vs gmd và bị cào xước r. Gio bs nói nguy cạo mặt bị xước thì để tháng sau quay lại xn lân nữa để khẳng định. Em thì cũng yên tâm vs 2 nguy cơ rồi. Gio chỉ còn cái cạo mặt thì em ráng đợi thêm 2 tháng nữa xn nghiệm luôn , cạo mặt thì em đã được tư vấn của BQT là không nguy cơ rôi nên em đi xét nghiệm để khẳng định lại thôi. Em mong BQT thông cảm , em vẫn tin BQT mà chỉ do em còn nghỉ lung tung nên mới đi xn thôi.

Bạn muốn xét nghiệm thì tùy bạn,vì là máu và tiền của bạn.Còn tư vấn thì ban quản trị tư vấn rõ ràng hết rồi.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì chỉ còn cách cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    BQT cho em hỏi là , em bị cạo chảy máu Ở sau gáy , nên em không thấy được là do mụn hay xước da chảy máu nữa.trên đường về em mới thấy rát rát ở phần sau gáy nên duội thì có một ít máu dính vào tay . BQT cho em hỏi Mọi Trường Hợp cắt tóc , cạo mặt , rai tay đều không có nguy phải không. Mấy nay em vẫn lo , tối về lại sợ không ngủ đc. Mong BQT giúp đỡ em vượt qua khó khan này. Em cũng không để ý được dạo cạo có máu hay không có máu nữa :(

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này